Fan's Plasma Panasonic!!!

phamhongson

Well-Known Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Xin hỏi các bác fan Pana một chút là mình định lấy con 50et60v của Pana nhưng vấn đề là mình thích chơi game ps3, vậy muốn biết là con này có thể chơi game kiểu Dual Play như kiểu LG không ah, nếu không chắc lại phải quay về LG 6200 vậy. Cám ơn các bác
P/S: cũng google rồi ah nhưng ra nhiều thông tin không đúng chủ đề lắm và có vẻ như Pana không làm được việc này nên muốn vào đây để confirm cái
Pana thường không chú ý nhiều đến các ứng dụng kiểu Xì Tin như hầng Hàn Quốc nên chắc là không có đâu bác.

vinagoh

Well-Known Member

625 trang - một topic đúng nghĩa chia sẻ, trao đổi và hỗ trợ nhau cùng chơi. Cộng đồng PlasmaPanasonic's Fans thật tuyệt.
Cảm ơn bác Vinagoh đã lập topic này.

Vâng cũng nhờ Bác và rất nhiều AE vào ủng hộ. Như vậy topic này đã là chung của cả AE rồi các Bác nhé. O:)

ldlbq

Member

Chưa thấy 1 vết nào......2 gạch màu trắng là "Pause" khi chụp đấy Bạn. :)

Mình xài TV plasma Pana từ 2009, qua các dòng X10, G10, V20 và VT50 mà chưa có dịp "may" diện kiến cái burn-in xem mặt mũi nó thế nào :D. Vậy mà có người dám quả quyết dòng thấp cấp dễ bị cháy cháy

Mình xài TV plasma Pana từ 2009, qua các dòng X10, G10, V20 và VT50 mà chưa có dịp "may" diện kiến cái burn-in xem mặt mũi nó thế nào :D. Vậy mà có người dám quả quyết dòng thấp cấp dễ bị cháy cháy
K biết cách sử dụng thì cũng bị cháy đấy phải ko các bác.

nncmf

Em đang dùng con Panasonic TH42G10S, full HD. Đánh giá chung xem phim HD và truyền cáp HD tuyệt vời. Tuy nhiên hiện này em đang muốn mua cái 3D LG6200 để kết hợp xem phim 3D. Theo các bác có nên đổi không nhỉ, chất lượng của con LG đời này có hơn nhiều con Pana của em không. Tại cũng nhiều anh em dòm ngó đòi mua con plasma đời cũ này của em.

nam2178

Well-Known Member

Con Pana x20v của mình bị hỏng bo chính, thay mất 2,5tr, chạy ngon được 20 hôm lại trục trặc, cứ bật nguồn là chuyển sang đèn xanh luôn và nằm im, không khiển được. Đưa xuống trung tâm bảo hành ủy quyền của Pana ở HBT cả tháng mà chưa bảo hành xong, chẳng hiểu là các bác bảo hành kiểu gì lâu thế, gần tết đến nơi rồi :(

1ost_mo0n

Member

Các bác cho hỏi dòng pana 50BL6V mới ra có ổn không nhỉ, thấy thông số và giá cả rất ok.

lahabentin

Well-Known Member

Em đang dùng con Panasonic TH42G10S, full HD. Đánh giá chung xem phim HD và truyền cáp HD tuyệt vời. Tuy nhiên hiện này em đang muốn mua cái 3D LG6200 để kết hợp xem phim 3D. Theo các bác có nên đổi không nhỉ, chất lượng của con LG đời này có hơn nhiều con Pana của em không. Tại cũng nhiều anh em dòm ngó đòi mua con plasma đời cũ này của em.
Cứ trãi nghiệm đi bác, có gì cho ý kiến so sánh để AE tham khảo luôn!

ldlbq

Member

- Bạn có có dự định xem 3D thường xuyên không? Bạn có HDP phát được 3D không (có khả năng trập phụ đề không)? Mình đang xài 55VT50, từ lúc mua đến giờ chưa xem quá 5 phim 3D đã thấy chán 3D rồi. Đổi xong, nếu không hài lòng về chất lượng xem 2D & CTV của LG6200 thì e rằng bạn khó mà quay về với plasma full HD lắm đó.
- "Nhiều anh em" đó có đang xài LED 3D không? Nếu có thì bạn nên tự hỏi tại sao lại muốn mua G10S của bạn.

tuyen2068

Active Member

Em 50ST50V của e giờ bị cháy hình ác quá, vc e xem THC bị lưu mấy logo: VTCcab 1, Giaitri TV, HBO HD
Đã dùng thanh cuộn để quét (quét tầm 2h) nhg ko hết, bật nền trắng hoặc xanh nhạt sẽ nhìn rõ nhất
Các bác còn cách nào giúp e ko?

Em gửi các bác hình 2 con plasma Pana của em.
Không thấy cháy chỗ nào.

Con S10S đời 2009

Con ST50V đời 2012

Vì đọc thấy mọi người nói chuyện burn in của tivi plasma và anh em mình cứ bị chê bai không đúng nên em lấy cái iPad chụp đại mấy tấm hình thật, chủ yếu nhìn xem có "cháy hình" hay không. Tay em hơi run và TH cáp nên không được đẹp.
Cái ST50V của em cũng chẳng buồn dùng đến thanh cuộn.

HamChoiVoDo

Ui chán quá các bác ạ, con 42x30v của e bị đổ, vỡ mất màn hình. Hỏi giá bên uỷ quyền BH thì thay hết 12m4 hjx. Các bác bảo giờ tầm 13-15 củ thì mua con gì hợp lý ạ? Em thì thik màn hình to, hay xem cable.
Em cảm ơn các bác!

Minhsur

Banned

Ui chán quá các bác ạ, con 42x30v của e bị đổ, vỡ mất màn hình. Hỏi giá bên uỷ quyền BH thì thay hết 12m4 hjx. Các bác bảo giờ tầm 13-15 củ thì mua con gì hợp lý ạ? Em thì thik màn hình to, hay xem cable.
Em cảm ơn các bác!
Bác mua Sony 46R452a đi. Giờ thì biết tìm đâu ra Plasma Pana dưới 15t nữa bác.

ldlbq

Member

Bác mua Sony 46R452a đi. Giờ thì biết tìm đâu ra Plasma Pana dưới 15t nữa bác.

Ngay cả Pana Plasma trên 15tr cũng khó mà tìm ra. Hôm nay mình dẫn anh bạn đi tìm mua 55VT60, đi hết mấy siêu thị điện máy lớn tại SG (Chợ Lớn, Phan Khang, Gia Thành, Nguyễn Kim, Thiên Hòa) mà vẫn không thấy tăm tích.

Minhsur

Banned

Ngay cả Pana Plasma trên 15tr cũng khó mà tìm ra. Hôm nay mình dẫn anh bạn đi tìm mua 55VT60, đi hết mấy siêu thị điện máy lớn tại SG (Chợ Lớn, Phan Khang, Gia Thành, Nguyễn Kim, Thiên Hòa) mà vẫn không thấy tăm tích.

Tình hình này mai em ra Topcare HN, Pico xem có còn hàng không, em ôm để đấy có khi lãi to. Giống như SH nhập giờ giá tận 13000$...

Bên trên