Fan's Plasma Panasonic!!!

Seneken

Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Các bạn có biết nếu mua TV bên Mỹ có chỗ nào uy tín dễ gỡi về VN không. Mình cũng mới mua 60VT60 bên Mỹ $1,800, còn 55VT60 thì bà xã mình mua ỡ Vn hàng trưng bày $42.990.000. Mình cũng muốn mua dàn loa, nhưng không biết làm sao dễ gỡi về Vn.

Gửi về giá đắt lắm đấy, tiền vận chuyển và tiền thuế khá là mệt mỏi.

vinagoh

Well-Known Member

Nó để vậy nhưng hỏi thì báo hết hàng Bác ơi.....

okai2

Well-Known Member

Uh, thằng dienmaycholon xạo quá khi mình chịu mua 55VT60 thì nó nói hết hàng mới rồi, chĩ còn hàng trưng bày thôi. Mình hõi còn 65ST60 thì sao, nó nói cũng hết hàng mới luôn. Nói chung, dienmaycholon chắc chĩ bán hàng trưng bày thôi, ai mua thì cẫn thận chút. Cuối cùng mình phãi mua 55VT60 gần 43tr, tv dã dùng hết 684 giờ. Tại mình thích tv này quá, phãi chịu thôi.

ldlbq

Member

Uh, thằng dienmaycholon xạo quá khi mình chịu mua 55VT60 thì nó nói hết hàng mới rồi, chĩ còn hàng trưng bày thôi. Mình hõi còn 65ST60 thì sao, nó nói cũng hết hàng mới luôn. Nói chung, dienmaycholon chắc chĩ bán hàng trưng bày thôi, ai mua thì cẫn thận chút. Cuối cùng mình phãi mua 55VT60 gần 43tr, tv dã dùng hết 684 giờ. Tại mình thích tv này quá, phãi chịu thôi.

dienmaycholon có nhiều chi nhánh, sao bạn không thử hỏi các chi nhánh kia có hàng brandnew không

Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

CHủ yếu nó xả hàng trưng bày, chứ hàng nguyên thùng làm gì có giá đó. Nhưng mới 600h, giam dc gần chục chai là ngon rồi, bào hành vẫn gần dc 2 năm

dienmaycholon có nhiều chi nhánh, sao bạn không thử hỏi các chi nhánh kia có hàng brandnew không

okai2

Well-Known Member

Mình có gọi trung tâm dienmaycholon, họ nói chĩ còn 3 cái 55VT60 nhưng hàng trưng bày thôi, 65ST60 thì cũng không có hàng mới. Bỡi vậy mình mới dám suy doán công ty lớn như vậy mà không có hàng mới.

neo8x

Well-Known Member

Em 50ST50V của e giờ bị cháy hình ác quá, vc e xem THC bị lưu mấy logo: VTCcab 1, Giaitri TV, HBO HD
Đã dùng thanh cuộn để quét (quét tầm 2h) nhg ko hết, bật nền trắng hoặc xanh nhạt sẽ nhìn rõ nhất
Các bác còn cách nào giúp e ko?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Em 50ST50V của e giờ bị cháy hình ác quá, vc e xem THC bị lưu mấy logo: VTCcab 1, Giaitri TV, HBO HD
Đã dùng thanh cuộn để quét (quét tầm 2h) nhg ko hết, bật nền trắng hoặc xanh nhạt sẽ nhìn rõ nhất
Các bác còn cách nào giúp e ko?

ek, coi bao lâu mà bị lưu hình ghê vậy bác, bác xem bao nhiu h/ ngày, tổng thời gian xem là bao nhiu h rồi ?

Vanqp

Active Member

Dòng tầm cao thì em không biết, chứ còn hàng tầm trung trở xuống thì không tránh được vấn đề cháy hình đâu ạ. Con U30v nhà em cũng bị cháy hình cái băng thông tin phía dưới của VTV1, mặc dù em cũng chịu khó chạy thanh cuộn tuần 1-2 lần, mỗi lần khoảng 1h.

1100

Member

Trên trang web của ĐMCL có plasma 50X60V, giá 12 tr. cho 50" :

TIVI PLASMA PANASONIC TH-P50X60V

Bác nào có ghé qua báo dùm cho anh em có nhu cầu.
Bác ko thấy nó treo cái bảng HẾT HÀNG rồi ah ? chứ ko còn lâu mới có giá đó !
E thấy có chỗ bán e này với giá 17 tr
Các bác cho hỏi có nên cắn răng mua e này với giá 17 chai hay chọn e sn led 46W704 cũng tầm này tiền ko ?

Chỉnh sửa lần cuối:

ldlbq

Member

Dòng tầm cao thì em không biết, chứ còn hàng tầm trung trở xuống thì không tránh được vấn đề cháy hình đâu ạ. Con U30v nhà em cũng bị cháy hình cái băng thông tin phía dưới của VTV1, mặc dù em cũng chịu khó chạy thanh cuộn tuần 1-2 lần, mỗi lần khoảng 1h.

Mình có 1 con 42X10S sử dụng từ 2009 đến giờ (# 4g/ngày) mà có cháy hình gì đâu (X10 còn không có thanh cuộn).

Minhsur

Banned

625 trang - một topic đúng nghĩa chia sẻ, trao đổi và hỗ trợ nhau cùng chơi. Cộng đồng PlasmaPanasonic's Fans thật tuyệt.
Cảm ơn bác Vinagoh đã lập topic này.

Vanqp

Active Member

Mình có 1 con 42X10S sử dụng từ 2009 đến giờ (# 4g/ngày) mà có cháy hình gì đâu (X10 còn không có thanh cuộn).

Bác có kiểm tra trong điều kiện phòng tối hoàn toàn (buổi tối ) không ạ ? Em thì thường kiểm tra buổi tối tắt hết đèn, chuyển màn hình sang chế độ HDMI và không bật nguồn phát

Bác ko thấy nó treo cái bảng HẾT HÀNG rồi ah ? chứ ko còn lâu mới có giá đó !
E thấy có chỗ bán e này với giá 17 tr
Các bác cho hỏi có nên cắn răng mua e này với giá 17 chai hay chọn e sn led 46W704 cũng tầm này tiền ko ?
Ở đâu mà còn hàng nhỉ :-/

ldlbq

Member

Bác có kiểm tra trong điều kiện phòng tối hoàn toàn (buổi tối ) không ạ ? Em thì thường kiểm tra buổi tối tắt hết đèn, chuyển màn hình sang chế độ HDMI và không bật nguồn phát

Đã kiểm tra như bạn nói, kết quả là NO burn-in

grassco

Active Member

Năm 2013 còn con plasma nào của Pana ngon k mấy bác !
Em 50X30 của em làm 1 sọc đỏ đỏ nhỏ nhỏ dễ thương sau 2 năm sử dụng rồi ạ ! Mặc dù coi chắc đc 2-300h gì đó, huhu !!
Lâu quá k theo dõi bên hình ảnh em cũng k bík Pana còn đc dòng Plasma nào làm 1 em cuối ! Năm 2012 thì còn mà 2013 k bík còn k, hix !
Có em nào 55in mà giá tầm 25-30t đổi lại k ạ ? Em đa fần cần to, càng to càng tốt, chả cần 3D quái gì!

aquariuzz

Member

Xin hỏi các bác fan Pana một chút là mình định lấy con 50et60v của Pana nhưng vấn đề là mình thích chơi game ps3, vậy muốn biết là con này có thể chơi game kiểu Dual Play như kiểu LG không ah, nếu không chắc lại phải quay về LG 6200 vậy. Cám ơn các bác
P/S: cũng google rồi ah nhưng ra nhiều thông tin không đúng chủ đề lắm và có vẻ như Pana không làm được việc này nên muốn vào đây để confirm cái

Cần các bác tư vấn gấp ạ.e đang muốn mua tv p50x60v tìm khắp nơi thì đều hết hàng , duy nhất dc 1 chỗ báo giá e này 16,2. Phải đặt hàng trước hôm sau mới tv. E thì chỉ được cấp ngân sách 13 tr thôi,nếu ở thời điểm mấy thág trước thì đủ sức chơi e này.nhưng e biết đến hd việt nam muộn quá nên bỏ lỡ cơ hội sở hữu dc e nó với giá tốt.e có nên cố thêm 3,2 tr nữa để sở hữu nó và e này có xứng đáng với cái giá 16,2 k hay để tiền làm e sn w674 và cái chảo avg k?

Bên trên