Fan's Plasma Panasonic!!!

nhungsieunhan9x

Active Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Xinh bt bác ơi. à mà bác nào đã mua con VT30 bên em cho em hỏi chút là tivi được đi kèm mấy kính đấy ạ. Nó ở trong thùng nên e cũng ko kiểm tra được là mấy kính nữa

tarzan1234

Hôm nay mới để ý thấy chủ đề này. Em cũng có một con TV Plasma Panasonic dòng ST30, các bác cho em vào chơi cùng cho vui...:-"
Em loanh quanh qua mấy cái TV rồi cũng quay lại với Plasma. Rất hài lòng với chất lượng hình ảnh của con ST30 này, có một điều không ưng lắm là nó không được sáng nên hơi khó xem trong phòng có nhiều ánh sáng. Tăn độ sáng lên được nhưng cứ tăng độ sáng lên thì màu sắc lại không được chính xác nữa nên em đánh chấp nhận mỗi khi xem thì tắt đèn và kéo kín rèm cửa sổ nếu trời còn sáng. Đang rình để nâng cấp lên một con ST50 của năm 2012 nhưng chưa biết thế nào, chắc để chờ có giá tốt.

Em cuối tuần rồi lôi máy ảnh ra chụp màn hình vài tấm, gửi các bác xem chơi. Sau khi dành khá nhiều thời gian để cân chỉnh lại màu sắc, đây là thành quả. Em nó cho hình ảnh sắc nét và trung thực:

Vài cảnh từ bộ phim tài liệu Life của BBC, một trong những bộ đĩa yêu thích nhất của em.

Chỉnh sửa lần cuối:

grassco

Active Member

=D>Chúc mừng bác nhé, hình chụp mà wá đẹp thế này thì ngoài đời thật chắc còn đẹp hơn, mà sao không rình luôn VT50 bác :))

Minhsur

Banned

Có ai biết con 50VT30 của Audio Hoàng Hải (Panasonic 3D Plasma TH-P50VT30V - Tivi 3D Plasma) với con TH-P50VT30K của Pico (TIVI Plasma 3D Panasonic TH-P50VT30K-Full HD) khác nhau gì không?
Em 50VT30 của HH giá 35tr, còn Pico giá 50tr :mad:)

PT50VT30V ở Hoàng Hải chỉ còn 33,5t bác nhé. em vừa rước em nó về đang thưởng thức đây... chỉ thấy nó hơi nóng, còn lại chẳng biết chê gì

Minhsur

Banned

Xinh bt bác ơi. à mà bác nào đã mua con VT30 bên em cho em hỏi chút là tivi được đi kèm mấy kính đấy ạ. Nó ở trong thùng nên e cũng ko kiểm tra được là mấy kính nữa

Sorry Nhung, chiều định qua gặp bạn để được giảm thêm tý giá nữa, nhưng đang xem thấy Hùng dọa nên sợ "hết hàng", mình quyết mua luôn e Pana50VT30V, giá 33,5t và được trả qua thẻ không tính phí. Có 2 kính bạn nhé.
Cám ơn nhiều, mà sao nó "nóng bỏng" thể ...
Nói thật là suýt mang em LG LW6500 về ...

grassco

Active Member

Sorry Nhung, chiều định qua gặp bạn để được giảm thêm tý giá nữa, nhưng đang xem thấy Hùng dọa nên sợ "hết hàng", mình quyết mua luôn e Pana50VT30V, giá 33,5t và được trả qua thẻ không tính phí. Có 2 kính bạn nhé.

:-"LG LW6500 thì cứ kêu con này bằng "cụ" cho nhanh bác à, chưa wa nổi HX925 thì sao mà đối diện đc em VT30 này :D. Chúc mừng bác có "vợ" đẹp nha !!!

nhungsieunhan9x

Active Member

oài, thế mà ko lấy cho tớ chán. dạo này đang đói kém

oài, thế mà ko lấy cho tớ chán. dạo này đang đói kém

nhìn hình em trẻ khỏe như cô gái hà lan vậy mà đói kém .

Em có bao nhiêu CR chuyển hết cho anh đi :D bù lại anh cũng pass người tiêu dùng qua cho em . Anh mà góp ý HDTV chắc nhung cũng phải xuôi lòng :D

lahabentin

Well-Known Member

nhìn hình em trẻ khỏe như cô gái hà lan vậy mà đói kém .

Em có bao nhiêu CR chuyển hết cho anh đi :D bù lại anh cũng pass người tiêu dùng qua cho em . Anh mà góp ý HDTV chắc nhung cũng phải xuôi lòng :D
Nếu bác có hảo tâm thì giúp em nó cơ hội đi. "Quân tử thi ân bất cầu báo" mà bác, hơn nữa đây lại là một giai nhân, tính toán chi bác!

Nếu bác có hảo tâm thì giúp em nó cơ hội đi. "Quân tử thi ân bất cầu báo" mà bác, hơn nữa đây lại là một giai nhân, tính toán chi bác!

Sorry Fans Plasma pana em hỏi riêng bác Bến Tình xíu :D

Bác mua Pentax K5 với ống 18 - 55 hết bao nhiêu xẻng vậy bác ?

À : em chỉ chụp Auto là giỏi thôi à :D .... Vì thật sự mà nói chả biết cái cóc khô gì về khai niệm " Nhiếp Ảo "

lahabentin

Well-Known Member

Sorry Fans Plasma pana em hỏi riêng bác Bến Tình xíu :D

Bác mua Pentax K5 với ống 18 - 55 hết bao nhiêu xẻng vậy bác ?

À : em chỉ chụp Auto là giỏi thôi à :D .... Vì thật sự mà nói chả biết cái cóc khô gì về khai niệm " Nhiếp Ảo "
Mình mua combo Body Pentax K5 + 18-135 ED WR hết 34T5 ở nhà phân phối TIXIAI (địa chỉ chắc bác biết rồi). Mình mua lúc có chương trình khuyến mãi, không biết bây giờ giá cả thế nào? Bác cứ thử gọi cho bác Viên GĐ TIXIAI xem sao nhé: 0987 558 558.

tarzan1234

=D>Chúc mừng bác nhé, hình chụp mà wá đẹp thế này thì ngoài đời thật chắc còn đẹp hơn, mà sao không rình luôn VT50 bác :))

Cám ơn bác. Rất hài lòng với chất lượng hình ảnh bác ah. Nói chung là ổn. Chỉ có điều con này có ít lựa chọn để cân chỉnh màu sắc, nên việc cân chỉnh hơi khó. Cặm cụi cả cuối tuần mới được màu chính xác. Dòng VT thì có nhiều lựa chọn cân chỉnh, chắc chắn sẽ hơn và thiết kế cũng đẹp hơn hăn nhưng em không đủ "đạn" bác ạ, dừng ở ST thôi [-(

Thêm vài cảnh từ Kill Bill phần 1:

oldfriend

Moderator
cái chữ ký của bác làm nhìu người ở VN ngã ngửa đấy :D
không chơi đĩa lậu, ko download HD ... thì anh em diễn đàn HD nhà mình chẳng có phim mà xem ^^

regforme

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.panasonic.pavc.viera.nrc

Các bác nào xài model những dòng trên test thử cho AndroidIOS nhỉ.
Description
VIERA remote lets you comfortably operate Panasonic flat-panel VIERA TV.

VIERA remote app lets you comfortably operate Panasonic flat-panel TV, 2011/2012 VIERA with mobile devices running Android OS ("Android Device(s)").

The VIERA remote app lets you control VIERA over wireless network (Wi-Fi) more intuitively than the ordinary remote controller. The VIERA remote App also lets you transfer pictures, videos, music or websites from your mobile display to VIERA TV, and vice versa. It also features a Game Controller option, which lets you play games using Android Device as your handset. Keyboard and touch surface functions smartly enhance the interaction with VIERA integrated web browser.

In order to use the VIERA remote app, all you need is to simply install the app to your Android Device. There is no complicated setting required to establish connection with VIERA. Give it a try.

------------------------ Compatible VIERA Models ------------------------
<<2012 Models (Series)>>
North America: VT50, GT50, ST50, UT50, XT50, WT50, DT50, ET5, E50, LE54, E5
Latin America: VT50, GT50, ST50, UT50, XT50, WT50, DT50, ET5, E50, E5
Europe:VT50, GT50, ST50, STW50, UT50, XT50, WT50, DT50, ET50, ETW50, ET5, ETW5, ET51, ET52, ET53, ET54, E5, EW5
CIS:VT50, GT50, ST50, UT50, XT50, WT50, DT50, ET50, ET5, E5, EW5
Australia/New Zealand/HongKong:VT50, GT50, ST50, UT50, XT50, WT50, DT50, ET50, ET5, E5
ASEAN: VT50, GT50, ST50, UT50, XT50, WT50, DT50, ET50, ET5, E5

<<2011 Models (Series)>>
North America: VT30, GT30, ST30, PST34, GT31, DT30, D30
Latin America: VT30, GT30, ST30, DT30, E30
Europe: VT30, GT30, GW30, GTX34, GTN33, GTF32, GTS31, G30, ST30, ST31, ST33, S30, S31, UT30, DT35, DT30, D35, D30, E30, E31, EX34, EN33, EF32, ES31, EW30
CIS: VT30, GT30, ST30, UT30, DT35, DT30, E30
Australia/New Zealand/HongKong: VT30, GT3, ST30, UT30, DT30, E30
ASEAN: VT30, GT30, ST30, UT30, VT31, GT31, GT32, ST32, S30, DT30, E30

(As of Feb 20, 2012)

Mình mua combo Body Pentax K5 + 18-135 ED WR hết 34T5 ở nhà phân phối TIXIAI (địa chỉ chắc bác biết rồi). Mình mua lúc có chương trình khuyến mãi, không biết bây giờ giá cả thế nào? Bác cứ thử gọi cho bác Viên GĐ TIXIAI xem sao nhé: 0987 558 558.

Sax 35 chai :D ... Mía tính chơi SONY NEX 5N tầm 15 chai giờ bác đưa cái Combo Pentax K5... 34 chai 4 xị X_XX_X

Thôi bye bye Pentax K5 :D

Lý do đơn giản :D , em hoàn toàn không biết tí gì về ảnh ảo hết ; mò qua Box Nhiếp ảnh thấy các bác chụp đẹp quá nên ...

P/s : Chắc phải lên ebay giao bán 1 đống đĩa Bluray 3D gốc mới được :D

grassco

Active Member

@@Bác tarzan ơi, cho em hỏi, làm sao down mấy film ở link chỗ chữ kí bác thế !!! Down về em xem thử:D:D

Minhsur

Banned

Tình hình là cái khung hình của em VT30V này có vẻ phóng hơi to. Mình để chế độ nào thì khi xem youtube thì mất chữ này ở góc màn hình, xem các videos của Vevo thì cũng mất cả chữ này. Có cách nào chỉnh co lại tý không các bác ơi. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp với. Thanks

Tình hình là cái khung hình của em VT30V này có vẻ phóng hơi to. Mình để chế độ nào thì khi xem youtube thì mất chữ này ở góc màn hình, xem các videos của Vevo thì cũng mất cả chữ này. Có cách nào chỉnh co lại tý không các bác ơi. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp với. Thanks

Trên Remote bác bấm chữ

ASPECT : Chọn 16:9 hoặc bất cứ khung hình nào bác thấy thích hợp

2/ Bác bấm Menu/ cài đặt / ..... Tới > chức năng quét hình 16:9 ( Tắt / mở ) >>> Tắt hay Mở gì đó , khi chọn Tắt/Mở bác nhớ để ý khung hình co hay giãn lại nhé .

Lâu quá em không nhớ được là chọn Tắt hay Mở nữa

Minhsur

Banned

Trên Remote bác bấm chữ

ASPECT : Chọn 16:9 hoặc bất cứ khung hình nào bác thấy thích hợp

2/ Bác bấm Menu/ cài đặt / ..... Tới > chức năng quét hình 16:9 ( Tắt / mở ) >>> Tắt hay Mở gì đó , khi chọn Tắt/Mở bác nhớ để ý khung hình co hay giãn lại nhé .

Lâu quá em không nhớ được là chọn Tắt hay Mở nữa
Mình đã thứ các loại khung hình rồi, không được.
Trong phần cài đặt lại không có chức năng quyét hình 16:9
Để mình mò mẫm xem sao

Bên trên