Fast & Furious 6: hấp dẫn, gay cấn, hoành tráng nhưng không nhiều cảm xúc(có spoil)

v_anh

Well-Known Member
Ðề: Fast & Furious 6: hấp dẫn, gay cấn, hoành tráng nhưng không nhiều cảm xúc(có spoil)

Quả anh Dom đâm xe phi thân bắt lấy Letty cứ như Superman. Cả rạp lúc đấy đều ồ lên cùng 1 câu "điêu vãi".

BlueSea

Active Member
Ðề: Re: Fast & Furious 6: hấp dẫn, gay cấn, hoành tráng nhưng không nhiều cảm xúc(có spoil)

Chỉ có bị cắt cảnh nóng của anh Doom với gấu mới thôi nha bạn, cảnh nì có trong trailer nhưng ra rạp xem thì không thấy.

Không hề cắt 1 tẹo nào bác nhé! Cảnh đó chỉ có trong trailer để câu khách thôi chứ ko có trong phim đâu. Cũng giống nhứ cảnh cởi đồ trong trailer Die Hard 5 ấy, trong phim cũng ko có.

mazhzil

có bác nào có link sub việt k , mình tìm k thấy có cái nào sub việt cả , muốn coi quá đi :((

thoaitien

Ðề: Fast & Furious 6: hấp dẫn, gay cấn, hoành tráng nhưng không nhiều cảm xúc(có spoil)

theo mình phần tokyo Drift là hay nhất, vì đúng chất đua xe, còn mấy phần về sau toàn bắn nhau, mất cả hay

brucelee123456

Active Member
Ðề: Re: Fast & Furious 6: hấp dẫn, gay cấn, hoành tráng nhưng không nhiều cảm xúc(có spoil)

Không hề cắt 1 tẹo nào bác nhé! Cảnh đó chỉ có trong trailer để câu khách thôi chứ ko có trong phim đâu. Cũng giống nhứ cảnh cởi đồ trong trailer Die Hard 5 ấy, trong phim cũng ko có.
Die Hard 5 có đó! Nhưng chỉ có trong buổi chiếu mời nhà báo thôi. Bạn hơi gà mờ đấy, he he.

sexyca

Well-Known Member

Hic sáng nay xem rồi hay lắm các bác ạ. Theo mình đây là phim hay nhất từ đầu năm 2013

ngophuocthinh

Active Member

Phần 6 này mình thấy hay nhất trong các phần. Hành động nhiều hơn cả phần 5. Kĩ xảo thì khỏi chê! Nếu xét trên khía cạnh là 1 bộ phim hành động giải trí thì đây là phim hay nhất từ đầu năm đến giờ!

BlueSea

Active Member

Die Hard 5 có đó! Nhưng chỉ có trong buổi chiếu mời nhà báo thôi. Bạn hơi gà mờ đấy, he he.

Xin lỗi bác! Chưa biết ai gà đâu ạ. Phim nào họp báo em cũng có vé đi xem. Em đảm bảo là trong Die hard 5 ko hề có cảnh cởi đồ hoành tráng như trong trailer đâu ạ. Chỉ có đưa tay kéo khóa là hết.

Thao tran

Xin lỗi bác! Chưa biết ai gà đâu ạ. Phim nào họp báo em cũng có vé đi xem. Em đảm bảo là trong Die hard 5 ko hề có cảnh cởi đồ hoành tráng như trong trailer đâu ạ. Chỉ có đưa tay kéo khóa là hết.
bác xem họp báo ở đâu . nếu ở VN thì cũng vậy thôi , cắt ráo hết . tối qua mới đi xem , cũng cắt vài đoạn . như lúc thằng đàn em của shaw cầm túi tiền có chứa trái bom nhưng không thấy cảnh trái bom nổ khi lính đặc nhiệm vào mà cắt ngang
tiếc là phim này không có ATMOS nếu có thì hoành tráng hơn nữa . mà hình như atmos chỉ đi chung với 3D thì phải .

poly

Banned
Re: Ðề: Re: Fast & Furious 6: hấp dẫn, gay cấn, hoành tráng nhưng không nhiều cảm xúc(có spoil)

Die Hard 5 có đó! Nhưng chỉ có trong buổi chiếu mời nhà báo thôi.

Có thì mới nói nha, đừng có quăng bom. Cảnh này bị cắt thì phòng dựng phim bên Mỹ, cả thế giới đều ko có thì VN làm sao có.

Bạn hơi gà mờ đấy, he he.

Bạtn bị cảnh cáo vì Dùng từ ngữ quá khích gây mất hòa khí

poly

Banned
Re: Ðề: Re: Fast & Furious 6: hấp dẫn, gay cấn, hoành tráng nhưng không nhiều cảm xúc(có spoil)

bác xem họp báo ở đâu . nếu ở VN thì cũng vậy thôi , cắt ráo hết . tối qua mới đi xem , cũng cắt vài đoạn . như lúc thằng đàn em của shaw cầm túi tiền có chứa trái bom nhưng không thấy cảnh trái bom nổ khi lính đặc nhiệm vào mà cắt ngang
tiếc là phim này không có ATMOS nếu có thì hoành tráng hơn nữa . mà hình như atmos chỉ đi chung với 3D thì phải .

Xin lỗi bác, hình như bác làm bên phim mà bác không hiểu về dựng phim. Phim quay là một chuyện, nhưng dựng phim lên là chuyện khác. Dựng phim thấy khônh hợp lý thì cắt bỏ, còn cảnh cắt bỏ có thể dùng trong trailer là chuyện bình thường. Còn cảnh thằng đàn em ôm túi tiền + bom mà bác nói bị cắt thì e thua. Em nghĩ người xem phim nhiều sẽ tự nhận ra ý đồ của phim thôi.

tfm

Well-Known Member

Túm lại là phim hay, hành động hong thể chê dc chổ nào, có 1 chổ em thấy đạo diễn lướt qua nhanh quá đó là cảnh cô Gal Gadot (trong vai Gisele) hy sinh cứu anh chàng nhật bản, hy sinh thế mà chẳng có ai nhớ tới, buồn cho cô nàng.

hao hao taylor swift quá nhi~ :p

[/CENTER]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

MONK_da

Film critic
Một bộ phim PG-13 mà về VN trở thành NC-16 (cấm 16 tuổi), chắc là do đánh đấm hơi bị bạo lực, 1 cảnh hở khoảng 10̀% ngực và... đua xe. Muốn biết phim có bị cắt hay không thì xem trong phần Parental Guidance trên IMDB có liệ̀t kê chi tiết các cảnh bị xếp vào dạng nhạy cảm là rõ. Thậm chí việc có người chết gây xúc động khó chịu cho người xem cũng được liệt kê ra nữa.

Âm thanh phim này rất hay. Dù không phải Atmos nhưng hiệu ứng dàn loa 7.1 rất tuyệt. Ai đã xác định tốn tiền đi coi rạp thì chịu khó đầu tư xíu tìm rạp có Digital 7.1 mà thưởng thức.

sexyca

Well-Known Member

Hôm nay xem lại phát nữa vẫn phê quá, sao mà hay thế :D Vẫn thích nhất Gal Gadot :x

ducthang3012

Active Member

coi ở lotte CH xong..review rạp tí.từ ngoài vô, bãi giữ xe nổi, ko mái che nên rất ư xót xe và nóng đít..rạp to đùng, theo mình thì cái lotte này loãng, ko vui vui xôm xôm như mega.các phòng chiếu phải bố trí 2 bên như mega HV hay ct plaza mới đẹp..đi từ rạp mà ra toilet chắc chảy ra giữa chừng mất tiêu :(...toilet thì bé tí mà diện tích thừa thì quá nhiều.vào sảnh chờ mà sáng trưng,toàn để bàn ghế để ngồi chứ ko có ghế sofa để ai cũng ngồi dc... thiếu mất cái không khí mờ mờ tối tối ở rạp như bên mega HV.nói chung là mình ko ưng ý lắm ở khoản khôn gian sảnh chờ.. trong rạp thì loa nhiều, mỗi bên 7 cái, phê :D.ghế ngồi là cái tệ nhất theo mình, ghế ngả ngửa ra, ngồi xem thoỉa mái là phải dựa vào ghế đó ngẩng lên, rất buồn nôn và khó chịu, ghế phải đứng một tí, thẳng lưng thì xem mới phê, mình cả buổi toàn ngồi thẳng dậy để xem :|..phim này có tí khác biệt là chêm thêm credit lúc đầu nhằm có chút time để chiếu lại các cảnh trong mấy tập trc, khá hay..mà thực sự thì hành động từ đầu đến cuối nên coi thấy ngộp quá..chưa j vào phim đã cho anh The Rock khoa cơ nện thằng kia ùm ùm.khúc Dom gặp letty mà tự dưng letty nhân đạo bắn cái vào vai rồi đi luôn..coi thấy kịch bản lỏng lẻo quá....kết cái credit có Jason :D...phim tốn tiền cát sê lắm đấy...mời bao nhiêu diễn viên các tập trước để đóng bổ sung nối tiếp cho tập này.dù chỉ là vài cảnh rất nhỏ..phim cũng đã tạo dc sự liên kết các phần với phần 3 khi cho e bồ của han chết và có credit...có điều hình như redit bị edit tí xíu k\luc1 Jason chạy ra khỏi xe và gọi cho Dom...phần 3 thì khác..hi vọng anh Jason vào sẽ thổi lại luồng gió đua xe vốn có của phim trở lại trong phần 7 :)

các bác cho em hỏi đoạn cuối vụ tai nạn của anh chàng nhật bổn là extend cho tokyo drift hay là xong fast 6 sau vụ em gisele thì phẫn đời về tokyo làm liều vậy, phần này đi cả đôi thì tiếc quá nhỉ

Mình nhớ ko nhầm thì ông Nhật Bổn đã die ở phần 3 Tokyo Drift, nhưng là do đua xe với bọn xã hội đen của Nhật chứ ko phải là với Jason, vậy sao ở phần 7 lại chết do Jason nhỉ???

Bên trên