Fast & Furious 7: Hơn cả nhanh - Đó là cuồng nộ

thanks173

Ðề: Thắc mắc nhỏ về Fast & Furious phần 3 và phần 7

Trình tự thời gian 6-3-7
Han sau khi ny chết thì về Nhật (phần 3) rồi chết

caothudeche

Moderator
Ðề: Fast & Furious 7: Hơn cả nhanh - Đó là cuồng nộ

Quick review:
- Hành động điên cuồng, tới tấp, phá nát cả thành phố.
- Nội dung đơn giản đến mức như phim của bác Bảy, cứ xem các nhân vật đuổi nhau, bem nhau, bắn nhau mà đôi lúc không biết làm vậy để làm gì.
- Phim hư cấu tới mức của 1 phim sci-fi với máy bay drone cày xới thành phố, hacker và công nghệ theo dõi mọi hành động trên thế giới hay ngang mức của 1 phim siêu anh hùng với xe đua phi từ 10,000m xuống núi, hay xe lao từ núi xuống vực, bị bê tông đè mà kg chết, xe bay qua 3 tòa nhà cao tầng,....
- Xứng tầm bom tấn ra rạp, nhưng chưa đủ để đem lại cảm giác như Fast Five hay Fast 6.
- Tóm tắt là anh James Wan đang đi theo con đường của anh Bảy.
Mình cũng nghĩ vậy. Đúng là bom tấn: nhiều bom, đầu tư và thu cả tấn tiền, và nhiều thứ cả tấn bị đổ, vỡ.
Hy vọng nó kết thúc ở đây là êm đẹp rồi. Một kết thúc có hậu.
Nên chuyển sang một phim với cốt truyện khác.

Dat161

Active Member

thank hai bác, hai bác tuyệt vời, giải thích đơn giản nhưng dễ hiểu,, cảm ơn hai bác lần nữa nhé :)

hucek

Active Member

Mình mới xem phim này hôm qua, theo quan đểm của mình thì phải nói đây là bộ phim tuyệt vời và bõ công chờ đợi. Đừng chú ý đến các tình tiết về khả năng sống sót của con người sau các vụ va chạm làm gì các bác ạ, xem phim và tận hưởng thôi :D

tranhung306

Mình cũng nghĩ vậy. Đúng là bom tấn: nhiều bom, đầu tư và thu cả tấn tiền, và nhiều thứ cả tấn bị đổ, vỡ.
Hy vọng nó kết thúc ở đây là êm đẹp rồi. Một kết thúc có hậu.
Nên chuyển sang một phim với cốt truyện khác.

Thông tin chắc chắn sẽ có p.8 với yếu tố Trung Quốc: quay tại đại lục, diễn viên Tàu hoặc gốc Tàu để tiếp bước con đường Tàu hóa của anh Bảy (Transformers 4) và đạt doanh thu tỷ đô.
Dự định dài hơi là Universal quất thêm 3 phần nữa để hút máu hết tuổi trẻ của team Dom trước khi team này lão hóa, nghĩa là ngang phần 10.

phanthinh92

Active Member
Theo mình nghĩ thì Fast 7 là phần hay nhất của series rồi, lâu lắm mới xem được phim hành động mãn nhãn như vậy. Phim không cần quá logic, những cũng không phải quá ảo, nội dung đơn giản nhưng vẫn làm mình cuốn hút không thể rời mắt, những cảnh hành động, đua xe, đánh nhau cực kì kịch tính và liên tục khiến mình lên "đỉnh" liên tục, phải nói là quá "phê" đi chứ (hoàn toàn khác với cái kiểu đánh nhau cháy nổ muốn buồn ngủ như phim anh Bảy). Thật sự mà nói nếu không có những pha hành động ảo và lì của mấy main thì đã chẳng có Fast rồi, đừng đặt nặng vấn đề logic sống chết, cứ tận hưởng và xem như mấy main có "may mắn" level max thôi.

vietdung_790

Active Member

Thắc mắc nhỏ về Fast & Furious phần 3 và phần 7
Tokyo Drift (2006) có 1 trường đoạn, nhân vật HAN bị đâm chết,,,trong phần 3 đó mới xem cứ tưởng là tai nạn bình thường,, nhưng tới phần 7 ( mình mới xem hôm qua) thì mới biết là do Deckard Shaw (Jason Statham) tông chết để trả thù cho em trai hắn ,,, mình ko hiểu là Han đã bị chết ở phần 3,, nhưng phần 4,,5,,6 vẫn xuất hiện anh ấy,,,và nội dung ,4,5,6 có liên kết với nhau đều có HAN đóng,, thì sao phần 7 lại bị Deckard Shaw (Jason Statham) giết để trả thù cho em trai ở phần 6 nhỉ,,,, bác nào hiểu chỉ giáo giúp em chỗ này với nhé,,, có hỏi gì ngớ ngẩn mấy bác bỏ quá cho nhé, tại thắc mắc nên mong các bác giải thích hộ :)

Cái này bác cứ hiểu đơn giản là các sự kiện ở phần 3 nó xảy ra sau các sự kiện ở các phần 4,5,6 và xảy ra trước các sự kiện ở phần 7.
Mạch thời gian thứ tự diễn biến sự kiện giữa các phần: 1-2-4-5-6-3-7. Trong phần 6 khi bạn gái đã chết thì Han trở về quê hương là ở Tokyo và sau đó thì không may đã bị Deckard Shaw giết chết trong 1 vụ tông xe. Cái chỗ chữ đậm là khoảng thời gian trong phần 3. :D

Cái này bác cứ hiểu đơn giản là các sự kiện ở phần 3 nó xảy ra sau các sự kiện ở các phần 4,5,6 và xảy ra trước các sự kiện ở phần 7.
Mạch thời gian thứ tự diễn biến sự kiện giữa các phần: 1-2-4-5-6-3-7. Trong phần 6 khi bạn gái đã chết thì Han trở về quê hương là ở Tokyo và sau đó thì không may đã bị Deckard Shaw giết chết trong 1 vụ tông xe. Cái chỗ chữ đậm là khoảng thời gian trong phần 3. :D
ủa ko phải Han là người Hàn à? :))

soildsnake

Active Member

Bao h mềnh mới được mời đi tham gia công chiếu 1 bộ phim nhỉ :((((

duongvhou

Active Member

Mua vé và xem thôi

Mac18

Active Member

Phim hay, xứng đáng để ra rạp nhé ae, nhưng FF nếu có làm tiếp thì cũng ko còn cuốn hút nữa rồi: Brian ở ẩn ( coi như chết) , Han chết trong phim kiểu này hết cơ hội hồi sinh, Gisele cũng chết nhưng kiểu đấy vẫn có khả năng đạo diễn triệu hồi lại đc. Nếu đóng thì phải thêm cơ số nhân vật mới thành ra chẳng muốn xem nữa :(

william1

Active Member

Giờ xem lại tokyo drift mới thấy mấy pha drift xe xem sướng không chịu được :D

Tiếc là tony a hơi ít đất diễn, đánh đấm vài phát là tèo rồi, giá làm main phụ bên Jason thì tuyệt

khuchatdem

Member

Muốn đi xem lắm mà phải chờ ... hội bạn đông đủ mới đi ... haizz

dragon_war

Active Member

Phim hơi nhàm, mặc dù là người rất thích xem hành động nhưng thấy phim vớ vẩn quá.
Biết cái kết lúc nào cũng là bọn DOM thắng, con người quá khỏe, sắt đá đập vào người mà vẫn dậy đánh tiếp, nhảm sh*t đứng hỏi.
Dom bị lăn xuống núi thì ko chết, quả cuối chả có gì thì lại giả chết (biết chắc kiểu gì cũng tự tỉnh). Tony ja đánh rất hay nhưng chết nhàm, đáng lẽ Brian chết ngay từ đầu lúc cướp xe khi bình thường chỉ cần đạp xuống đường để tự ô tô đằng sau chèn vào. ko thì bắn chết là xong, để sống quá zai...Pha hài cũng bt, ae ko nên đi xem vì quá bình thường.
- Kết cục hay là thêm người chết, dom chêt rồi cho Shaw nên làm thủ lĩnh đội đấy.
- 2 anh em nhà Shaw thực sự diễn xuất và diễn có hồn hơn bên phe tốt, chưa kể rất menly (có khi nhiều fan hơn giống em trai Thor trong Avenger.)
- Vin Diesel vốn là diễn viên bình thường và chả có phim gì hay.
- Phần tới có thể 2 Ae nhà Shaw sẽ cùng hành động vì ông em chỉ bị liệt.
Kết: Anh em chưa đi xem thì nên chờ xem Avenger, không đáng tiền tí nào, chờ HD mà xem.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

yzrm1_spn

Active Member

[Focus] Liệu cái chết của Paul Walker có nằm trong kế hoạch của tay to tay nhỏ nào đấy không nhỉ, ví dụ như cắt phanh chẳng hạn (tất nhiên chẳng ai làm rõ cái đó vì đã có tay to)

hoan07

Phim hơi nhàm, mặc dù là người rất thích xem hành động nhưng thấy phim vớ vẩn quá.

xin lỗi bạn, đầy là lần đầu tiên mình comment trên diễn dàn dù tham gia lâu nhưng do bạn não ngắn vkl và phát ngôn như s*** vậy, đơn giản nếu pạn mún bình phẩm hay ko thì làm ơn im con m* dùm 1 cái, d** xem thì ở nhà mày xem, d** m** thứ ngu

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

poly

Banned

xin lỗi bạn, đầy là lần đầu tiên mình comment trên diễn dàn dù tham gia lâu nhưng do bạn não ngắn vkl và phát ngôn như s*** vậy, đơn giản nếu pạn mún bình phẩm hay ko thì làm ơn im con m* dùm 1 cái, d** xem thì ở nhà mày xem, d** m** thứ ngu

Bạn bị cảnh cáo vì dùng từ ngữ quá khích, gây mất hòa khí

P/s: “Điều quan trọng nhất trong cuộc đời này sẽ luôn luôn là gia đình”

Em thích câu này của bác nè.
Thực ra câu này em biết và luôn quý trọng những gì ta đang có.
Mình sẽ ra rạp xem phim này và cũng tưởng nhớ đến Paul Walker

hiephp1611

Thanks bạn. Mình là cứ tưởng có after credits giới thiệu chú zì đua driff ở phần 3 gia nhập hội của Dom.

có xuất hiện trong phim bạn ạ, mà không ra nhập nhóm, chỉ ở tokyo để driff thôi :)

Bên trên