Firmware 4.1.1 cho Neo x5 va G4

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Firmware 4.1.1 cho Neo x5 va G4

...Đồng chí Smallgent nói là khi xem phim bằng USB bị rựt là do tốc độ truy xuất thế nhưng vẫn bộ phim đó không xem bằng MXPlayer nữa mà xem bằng SBPlayer thì chạy ok Sở dĩ tôi mún chạy bằng MXPLayer là vì trên SBplayer khó đọc được phụ đè quá , Đã thử qua rất nhiều các loại Thẻ nhớ cũng như USB của nhiều hãng khác nhau

Pak nói thế thì mình cũng chịu...ba cái phim mình chép qua hdd hết...mà dạo này mình toàn xem hd viet ;)
Mình vẫn xem bằng cái media player mặc định của GG sao vẫn ngon lành nhỉ...quái ;)
...pak chắc sn 70 vậy mềnh gọi là pak ok roày ..pak tiếng Indo là Anh ...hô hô :D ...hềnh như pak ở miền bắc nhỉ :)

huyhuy

Member
Ðề: Firmware 4.1.1 cho Neo x5 va G4

cho mình hỏi fw thường và 1080 co khác gì ko
root neo x5 bang win8 dc ko

Chỉnh sửa lần cuối:

nhailong

Mình xài x5 bản 4.1.1 chua root mình cài mấy cai game có data như fifa 2012, asphalt ưai ko đc chán muốn đập may lun. Nhuw game fifa12 Mình chép data vô rồi mở lên máy quay vòng vòng rồi out ra. Ai đã cào thành công giúp với. Sẳn cho hỏi mua mấy tay cầm như xbox vá playstation 3 blutube chơi được ko. Imail,là [email protected] sdt 0908885160 sms mình sẻ gọi lại. Mong các pro hương dẫn.

hoadainhan70

Well-Known Member

AirPlayer dùng thế nào Mod và anh em cho vài hướng dẫ cơ bản đê Tỷ như là trên ipad phải cài thêm gì ,,, làm thế nào để nó bắt tay với X5

smallgent

Well-Known Member

Mình xài x5 bản 4.1.1 chua root mình cài mấy cai game có data như fifa 2012, asphalt ưai ko đc chán muốn đập may lun. Nhuw game fifa12 Mình chép data vô rồi mở lên máy quay vòng vòng rồi out ra. Ai đã cào thành công giúp với. Sẳn cho hỏi mua mấy tay cầm như xbox vá playstation 3 blutube chơi được ko. Imail,là [email protected] sdt 0908885160 sms mình sẻ gọi lại. Mong các pro hương dẫn.

mình cài game đá banh ngon nhé nhưng vấn đề là chơi như thế nào khi mà cái bàn phím đâu có chỗ để mà trượt...chính vì vậy hôm trước mình có câu hỏi là có ai thử với game-pad Logitech series F710 chưa ...nghe đồn là game pad Nazar V33 chơi được nhưng mình giờ không khoái game nữa nên không còn study dzụ game gủng ...mọi người tìm hiểu tiếp nhé...

Tất cả các game 3d khủng như : dead trigger, fl commando, ...cài trên X5 được hết quan trọng là đường truyền nhà bạn thôi + chưa biết game pad thế nào vì các game đó dùng trên smartphone, tablet có cảm ứng mới chơi được...mình chơi thử dead trigger dùng chuột oải lúm...thế nên ba cái game 3d không phải do X5 :)

smallgent

Well-Known Member
@hoadainhan70: sorry pak, hôm qua mình thử lại thì đúng là mấy cái player mặc định nó không hiển thị phụ đề. Mình cài MX Player chạy thì phụ đề hiện rất tốt và mình chạy cực ổn nhé và mình kết nối lấy source hoàn toàn không dây từ X5 đến các ổ cứng :) ...khoảng cách khoảng hơn 2m nhưng cách nhau 1 bức tường 10cm ...nói hơi khen nhưng X5 bắt sóng wifi cực mạnh....mình dùng wifi router TP-Link 2 râu chủn N speed là 300Mbps :D

soncc1984

Active Member

các bác cho hỏi em dow fw 26.3 1080p về máy, sau khi unzip ra thì nó chỉ có 1 file ảnh duy nhất 380MB. Đã dùng pwiso, ultraiso mở mà không được.

vhtuananh

Member

các bác cho hỏi em dow fw 26.3 1080p về máy, sau khi unzip ra thì nó chỉ có 1 file ảnh duy nhất 380MB. Đã dùng pwiso, ultraiso mở mà không được.

Trời, bạn phải down bản 26/3 720p về trước, trong gói này có flash tool là RKBatchTool.exe, dùng tool này để flash FW X5_box_4.1.1_20130326_1080.img nhé ;)
Bây giờ bạn phải tìm hiểu cách flash FW bằng RKBatchTool nha :D

smallgent

Well-Known Member
oh my godness...thế mà chú soncc1984 pm cho a sáng giờ ...chả nói là bản 1080 làm a cũng rối như mối...;)

Vậy giờ luyện theo hướng dẫn của vhtuananh (IT master đóa) đê :D

soncc1984

Active Member
Ðề: Re: Firmware 4.1.1 cho Neo x5 va G4

oh my godness...thế mà chú soncc1984 pm cho a sáng giờ ...chả nói là bản 1080 làm a cũng rối như mối...;)

em up ngon lành rồi, chạy vi vu, có mỗi đoạn đầu lúc cài driver usb cho nó hơi bỡ ngỡ, sau mày mò thì ngon lành. Giờ em dow mấy phần mềm linh tinh về cài thêm. Khi nào có ăn roi 4.2.2 up tiếp. Thanks anh.

vhtuananh

Member

haha...xin lỗi...em chỉ là thằng bán bánh giò =))

nhailong

Mình uprom ko đc cho minix x5 mình đả làm như hướng dẫn, chán ai giúp minh vỡi

donhuminhkhoa

Well-Known Member

Mình uprom ko đc cho minix x5 mình đả làm như hướng dẫn, chán ai giúp minh vỡi

Làm đúng như bác này là được (chú ý chữ đỏ)

Các bước up fw cho NEO mềnh làm thực tế là:

1. Download Firmware and unzip
2. Neo đang tắt kết nối nó với PC qua port OTG
3. Dùng kim kep giấy hay vật nhọn ấn vào lỗ recoverry phía sau box
4. Vẫn ấn giữ recovery và bật power của Box (5 đến 7s)
Window sẽ tự động detect ra NEO và yêu cầu cài driver
(driver này có sẵn trong gói mà các bác đã download tùy theo OS XP hay Win7...)
5. Sau đó mở RKBatchTool… Bạn sẽ nhìn thấy button màu hồng hay xanh. Nếu vẫn là màu hồng thì lặp lại 2.-4.
6. Nếu là màu xanh, RKBatchTool đã nhận ra x5 và bạn chọn đường dẫn chưa firmware (neo_x5.img) vừa download.
7. Ấn “Restore” (NOT: “Upgrade”!).
8. The Neo X5 sẽ khởi động lại sau khi update thành công mất khoảng 1 đên 2 min…
9. Done.

Thanks smallgent lần nữa nhé!

smallgent

Well-Known Member
Nửa đêm có ai kiu tui đóa :D

Các bạn vọc X5 thì mua cái ngoáy tai cắt cái đầu làm đồ chọc lúc cài usb driver nà =))
[/URL][/IMG]

huyhuy

Member

các bác hướng dẫn em root neo x5 bằng win8 64bit với
em root tới 99% thì nó đứng luôn

smallgent

Well-Known Member
A chưa dùng win8 root X5 nên không biết bị lỗi gì. Nhưng nếu e xem lại 1-2 trang trước thì down rom Finless mod theo bản stock mới nhất có tùy biến khá hay + root sẵn...tha hồ vọc :)

A chưa dùng win8 root X5 nên không biết bị lỗi gì. Nhưng nếu e xem lại 1-2 trang trước thì down rom Finless mod theo bản stock mới nhất có tùy biến khá hay + root sẵn...tha hồ vọc :)

bác ơi X5 có hai bản 720p và 1080p thì tải bản nào ạ T.T

Bên trên