Firmware ACR v7.3.3.r4824 dành cho đầu HD chip Realtek 7300

latruong

Member
Ðề: Firmware ACR v7.3.3.r4824 dành cho đầu HD chip Realtek 7300

Tối nay mình thử trên M6 xem sao. Cũng sợ up lên nó chết quá

ohyesssvn

Member

Thử trên M6 chắc không được đâu vì điều khiển không dùng được mà M6 lại không có nút để cài lại firmware. Ghiền quá thì nhớ coi trước cái này.
_http://www.mediafire.com/?1yinmewvcbwyxvc

latruong

Member

Thử trên M6 chắc không được đâu vì điều khiển không dùng được mà M6 lại không có nút để cài lại firmware. Ghiền quá thì nhớ coi trước cái này.
_http://www.mediafire.com/?1yinmewvcbwyxvc
Cám ơn anh. Chắc mình up thử luôn quá. có gì die qua chổ bác hd360hcm up lại firm cũ hi hi

hnhp

Well-Known Member

cứ thử đi, mình đã thử cho M880 rồi, chạy ngon. nhưng dk bi lung tung
Nếu thấy OK, bác có thể qua 360 mà mua diêu khiển đa năng về dùng là OK

latruong

Member

cứ thử đi, mình đã thử cho M880 rồi, chạy ngon. nhưng dk bi lung tung
Nếu thấy OK, bác có thể qua 360 mà mua diêu khiển đa năng về dùng là OK
Mình mới thử trên M6. Không chạy được khi khởi động lên nó hiện ra màn hình Sorry... Unknown Hardware! The firmware can't work rồi treo luôn hu hu. Mai phải nhờ anh HD360HCM nữa rồi

ohyesssvn

Member

Lỡ rồi flash của Mede8er luôn đi bạn, hình như được đó chỉ có remote bị sai mã nên không điều khiển được. Mà hình như mã remote của Mede8er giống của Egreat R1,2.. nên nếu mượn được ai remote của mấy thằng trên về flash thử luôn đi.

latruong

Member

Lỡ rồi flash của Mede8er luôn đi bạn, hình như được đó chỉ có remote bị sai mã nên không điều khiển được. Mà hình như mã remote của Mede8er giống của Egreat R1,2.. nên nếu mượn được ai remote của mấy thằng trên về flash thử luôn đi.
Mình làm theo hướng dẫn của anh ở M8-M6-X6 flash.rar được rồi. Mình mở M6 ra và dùng cái nhíp nhổ tóc bạc kẹp theo hướng dẫn và đã up lại được firmware của M6 chắc mình thử luôn của Mede8er quá

Cám ơn anh jumpy mặc dù up chưa hoạt động được trên M6 nhưng mình đã thấy được giao diện kiểu mới. Nếu được anh mod thêm cho firmware này chạy được trên nhiều loại hdp khác thì hay quá

hnhp

Well-Known Member

Mình đã thử up FW của Meder8er, acryan , T8 đều báo lỗi trên con M880; duy chỉ có bản hack của bác chủ topic là OK, tuy nhiên bị treo sau 30p sử dụng và remote sai lung tung.

latruong

Member

Mình đã thử up FW của Meder8er, acryan , T8 đều báo lỗi trên con M880; duy chỉ có bản hack của bác chủ topic là OK, tuy nhiên bị treo sau 30p sử dụng và remote sai lung tung.

Cám ơn anh. Chắc mình sẽ không thử các FW của Meder8er, acryan , T8 nữa. Chờ bác chủ cao thủ giúp đỡ thêm thôi

ohyesssvn

Member

Firmware của Meder8er dùng được trên M6, mình đã dùng thử nhưng không có remote nên trở về bản của hãng.

latruong

Member

Firmware của Meder8er dùng được trên M6, mình đã dùng thử nhưng không có remote nên trở về bản của hãng.

Cám ơn anh. Để mình mua cái remote đa năng về mình thử xem sao.
mà anh download Firmware của Meder8er ở đường link nào vậy anh ?
Với lại khi cài Firmware của Meder8er remote của M6 các phím qua trái, phải, lên, xuống, enter nó có ăn không vậy anh ?

Chỉnh sửa lần cuối:

ohyesssvn

Member

Không nút nào ăn hết trừ nút Power. Mình cài xong vào màn hình chính của nó bình thường nhưng điều khiển không được, lúc gắn vào/rút ra ổ USB nó báo bình thường chứng tỏ là có chạy. Mình cài bản nào quên mất tiêu rồi, bản gì SDK4 beta xx gì đó. Nói chung nếu bạn mượn được remote thì nên thử, không có remote đừng thử làm gì tốn tiền mua remote.

latruong

Member

Không nút nào ăn hết trừ nút Power. Mình cài xong vào màn hình chính của nó bình thường nhưng điều khiển không được, lúc gắn vào/rút ra ổ USB nó báo bình thường chứng tỏ là có chạy. Mình cài bản nào quên mất tiêu rồi, bản gì SDK4 beta xx gì đó. Nói chung nếu bạn mượn được remote thì nên thử, không có remote đừng thử làm gì tốn tiền mua remote.

Cám ơn anh nhiều

jumpy

Well-Known Member

mình vừa up thử firmware mod. đang up giữa chừng thì bị " erase yaff2 image region error!" mình cũng xài dnet r7300. có ai bị vậy ko? lại phải quay về r4378. đành chờ vậy.

Lỗi này cùng với các lỗi "write yaffs2 image error", "Get kernel image size failed" là do USB của bạn dùng để update có vấn đề. Bạn hãy thử lại bằng USB khác hoặc thử format lại USB theo định dạng Fat32 trước khi update sẽ giải quyết được vấn đề. Good luck

mndt610

Member

bác Jumpy có thể chỉ giúp mình cách làm Fan-art trên R7300 với :-S

hnhp

Well-Known Member

Bác jumpy ơi Bác thử hack FW của Tyco T8 hoặc bản v4 final cảu Mede8er cho chip reatek 1073 xem sao
http://tycohd.com/download/346010511.zip
Bản này mình thấy FW của nó còn ổn hơn cả mấy bản beta của mede8er.
Còn đây là bản final của Mede8er , bác thử hack có đươc không
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED500X/MED500X_V4_NO_HD_AUDIO_25Jan2011.rar

Cám ơn bác nhiều

daemon

Member

Kg biết cái của bác chủ thớt nhét lên K330i đc kg nhỉ. nhìn chung thì K330i giống với NDet R7300 y choang. kg biết phang lên có dc kg nữa.
Chưa dám liều vì K330i kg có trên trang chủ của hãng mà thay bằng H1073 Plus FW kg biết có dùng chung dc kg và đã fix cái lỗi font trắng ngà chưa. FW hiện nay trên máy của mình đã fix font trắng tinh và hầu như kg có lỗi gì. giá có trong tay cái FW đang chạy trên máy thì thử liều với FW của bác chủ ngay. đang rất máu cái vụ fanart và chưa dám liều. :D

Bên trên