Firmware ACR v7.3.3.r4824 dành cho đầu HD chip Realtek 7300

Ðề: Firmware ACR v7.3.3.r4824 dành cho đầu HD chip Realtek 7300

Lỗi này cùng với các lỗi "write yaffs2 image error", "Get kernel image size failed" là do USB của bạn dùng để update có vấn đề. Bạn hãy thử lại bằng USB khác hoặc thử format lại USB theo định dạng Fat32 trước khi update sẽ giải quyết được vấn đề. Good luck

có ai up thử cho r7300 thành công chưa? mình đã format lại cái usb thành FAT32 mà vẫn bị lỗi như trên...........mình cũng dùng cái usb đó chạy lại fw của bên dnet thì chạy bt.......

jumpy

Well-Known Member

có ai up thử cho r7300 thành công chưa? mình đã format lại cái usb thành FAT32 mà vẫn bị lỗi như trên...........mình cũng dùng cái usb đó chạy lại fw của bên dnet thì chạy bt.......

Em đang hoàn thiện và sẽ release bản Dev 2 sớm khắc phục lỗi này giùm các bác. Ngoài ra còn có một số thay đổi đáng kể nữa.

mình up thử Dnet 7300 ko đc :D đang up thì lỗi !

Bác jumpy hướng dẫn e cách mod để cài được fw trên các đầu HD dùng chip Realtek 7300 với, e đã thử cài fw của Mede8er MED500X nhưng bị lỗi check fw. Thanks bác

jumpy

Well-Known Member

Release firmware ACRyan.Modded.PV73100.v7.3.3.r4824.Asian.Jumpy.Dev.2

Một số thay đổi:
- Fix lỗi chạy 30 phút thì tự động turn-off
- Fix lỗi khi cài đặt thông báo "erase yaff2 image region error" (Hy vọng là fix thành công vì em cài trên máy của em thì OK nhưng có một số bác phản hồi lại là gặp lỗi này)
- Fix lỗi bị treo máy khi tua nhiều lần liên tiếp trong khi xem phim
- Thay đổi giao diện mới tuyệt đẹp
- ...
Một vài hình ảnh:

...

Mời các bác tham gia đóng góp ý kiến.

akadmi

Member
bác chủ topic dùng tools để hack file squashfs1.img để sửa code điều khiển vậy ........ chỉ dùm em cái để em sửa nút phím cho anh em

jumpy

Well-Known Member
Ðề: Re: Firmware ACR v7.3.3.r4824 dành cho đầu HD chip Realtek 7300

bác chủ topic dùng tools để hack file squashfs1.img để sửa code điều khiển vậy ........ chỉ dùm em cái để em sửa nút phím cho anh em

Bác dùng bộ tool này nhé:
hdp3.0.rar
chúc bác vọc thành công. Có gì vướng bác post vào đây ae cùng trao đổi.

akadmi

Member
Re: Ðề: Re: Firmware ACR v7.3.3.r4824 dành cho đầu HD chip Realtek 7300

Bác dùng bộ tool này nhé:
hdp3.0.rar
chúc bác vọc thành công. Có gì vướng bác post vào đây ae cùng trao đổi.

cái này thì em dùng rồi vấn đề là tìm cái file key để mình hack code remote của mình cho các remote khác cùng chip 1703 ấy bác à... bác tìm được thì chỉ cho em đường dẫn nhé

jumpy

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Firmware ACR v7.3.3.r4824 dành cho đầu HD chip Realtek 7300

cái này thì em dùng rồi vấn đề là tìm cái file key để mình hack code remote của mình cho các remote khác cùng chip 1703 ấy bác à... bác tìm được thì chỉ cho em đường dẫn nhé

FW này mình để nguyên code điều khiển gốc vì lý do đầu HD Dnet R7300 dùng chung mã điều khiển này. Mình khôgn có đầu khác nên không mod được cho remote khác.:D:D:D
Bác muốn hack remote code thì cũng rất đơn giản bằng cách sử dụng iRfake và một chút kiến thức về Linux.

akadmi

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Firmware ACR v7.3.3.r4824 dành cho đầu HD chip Realtek 7300

FW này mình để nguyên code điều khiển gốc vì lý do đầu HD Dnet R7300 dùng chung mã điều khiển này. Mình khôgn có đầu khác nên không mod được cho remote khác.:D:D:D
Bác muốn hack remote code thì cũng rất đơn giản bằng cách sử dụng iRfake và một chút kiến thức về Linux.

cám ơn bác nhiều để em tìm hiểu thử xem thế nào rồi chao đổi lại với bác sau ạ

akadmi

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Firmware ACR v7.3.3.r4824 dành cho đầu HD chip Realtek 7300

cái này em cung bít nhưng cái file của bác đưa cho em thì không có file iRfake.conf vì nó ở dạng yaffsimage bác ạ

jumpy

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Firmware ACR v7.3.3.r4824 dành cho đầu HD chip Realtek 7300

cái này em cung bít nhưng cái file của bác đưa cho em thì không có file iRfake.conf vì nó ở dạng yaffsimage bác ạ

Các FW gốc thì không cái nào có iRfake hết bác à. iRfake là 1 ứng dụng nhỏ do người dùng viết ra để cho phép sử dụng điều khiển của máy này dùng được với FW của máy khác.
Gửi tặng bác nhé:
MEGAUPLOAD - The leading online storage and file delivery service

akadmi

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Firmware ACR v7.3.3.r4824 dành cho đầu HD chip Realtek 7300

Các FW gốc thì không cái nào có iRfake hết bác à. iRfake là 1 ứng dụng nhỏ do người dùng viết ra để cho phép sử dụng điều khiển của máy này dùng được với FW của máy khác.
Gửi tặng bác nhé:
MEGAUPLOAD - The leading online storage and file delivery service
à thì ra thế em cám ơn bác lắm lắm .... để em vọc thử xem nó thế nào .... chúc bác một buổi tối tốt lành thank

jumpy

Well-Known Member

Đã có bản Beta cho Firmware ACRyan PV73100_v7.4.3.r2115_Asian dùng Playon!GUI2.0 đẹp mắt. Sẽ sớm có bản mod để chạy được trên các đầu HD khác cho các bác thích vọc.
...waiting, uploading...

hnhp

Well-Known Member

Bac hack kiểu thay iRfake thì cac đâù khacs mơí dung đc, chứ bác cứ để nguyên thì môĩ con dnet cuả bác là dung đc.
thanks for share

jumpy

Well-Known Member

Bac hack kiểu thay iRfake thì cac đâù khacs mơí dung đc, chứ bác cứ để nguyên thì môĩ con dnet cuả bác là dung đc.
thanks for share

Thành thật sorry anh em. Thực tình thì em cũng nhưng chưa rành lắm về cách sử dụng iRfake. Một phần là do không có nhiều đầu HD khác để thử nghiệm, phần nữa là do có cái điều khiển Harmoni rồi ...nên đâm ra ỷ lại vào nó, thành ra lười nghiên cứu.:D:D:D
Vụ này chắc phải nhờ bác và bác latruong giúp 1 tay cho các anh em khác cùng sử dụng.

Đã có bản Beta cho Firmware ACRyan PV73100_v7.4.3.r2115_Asian dùng Playon!GUI2.0 đẹp mắt. Sẽ sớm có bản mod để chạy được trên các đầu HD khác cho các bác thích vọc.
...waiting, uploading...

Cắm sẵn Usb chờ bác, lại sắp có cái mới để vọc rùi :D

jumpy

Well-Known Member

Cảm nhận ban đầu là giao diện đã thay đổi hoàn toàn. Tuy nhiên font chữ hơi bé (VD màn hình 42" mà em phải ngồi gần cỡ 1,5m mới nhìn rõ chữ trong sub menu trong mục setting).
Bản mod này em cố gắng giữ nguyên so với bản gốc nhiều nhất có thể, do đó code điều khiển chỉ dùng cho khiển của ACRyan hoặc của các khiển tương thích (VD điều khiển của Dnet, khiển Logitech Harmoni,...)
Bản mod này vẫn còn 1 lỗi (bug) nhỏ là background của mục setting bị lỗi nên hơi khó nhìn, nhưng các tùy chọn và các chức năng thì hoạt động tốt. Sẽ fix lỗi trong các bản release sau.

Một số điểm mới:
- Cho phép thay đổi desktop background
- Mục screensaver có thể dùng slide show ảnh trên ổ đĩa hoặc ảnh trên Flickr
- Chơi nhạc có cover art đẹp mắt
- ...

có link mf ko bác ......thank for share.....

jumpy

Well-Known Member

Link MF em đang up, sẽ có trong ngày mai. Tại mạng nhà lởm quá, up đứt lên đứt xuống giữa chừng.

Bên trên