Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Em lót dép ngồi xem các bác xử em nó,bởi em muốn tậu 1 em Oppo,nhưng còn lăn tăn với những hạn chế của nó,mặc dù đã hack firmwave.
Nếu các bác thành công,em tậu liền.

Bác cứ tậu đi. Dân chơi nào sợ mưa rơi, nếu mưa to quá dân chơi chạy về. Bác sắm oppo trước, khoan mua fw jb chờ mươi ngày xem có khả quan không, không được thì mua jb thôi...

davidhand

Moderator

Em lót dép ngồi xem các bác xử em nó,bởi em muốn tậu 1 em Oppo,nhưng còn lăn tăn với những hạn chế của nó,mặc dù đã hack firmwave.

Cứ chơi đi bác, con đường nào rồi cũng về La Mã thôi! :) Trước đây khi e chơi Oppo, nhiều AE ở VT còn dè dặt, đắn đo, nghiên cứu. Sau khi xem, rồi soi đủ kiểu thì giờ gần hết AE trong hội HDVT đã chơi OPPO rồi! Nói chung là khi đã chơi HD thì rồi ai cũng phải tìm cho mình cái đầu phát cho hình ảnh tốt thôi, cứ tình toán và thay đổi nhiều loại tính ra tiền học phí còn tốn kém hơn rất nhiều.

do_long_khach

Well-Known Member

Nếu bác xem phim qua máy chiếu thì rất nên mua Oppo. Còn nếu xem qua TV thì ko cần lắm đâu. Xét đến chuyện transport nghe nhạc lossless, oppo cũng ko khá hơn nhiều so với Dune/Popcorn bác đang sở hữu.

Đây là kinh nghiệm của em 1 người vừa mua Oppo, trước đây xem phim bằng Dune Base 3d và TV SS Plasma 51 inch, và dùng Dune Base 3d làm transpoter nghe nhạc.

Viết xong mấy câu trên em mới nghĩ lại, thấy bác hình như cũng lớn tuổi rồi nên nếu có điều kiện thì thích cái gì cứ trải nghiệm cái đó. Vài lời cùng bác

khactuyen

Banned

Nếu bác xem phim qua máy chiếu thì rất nên mua Oppo. Còn nếu xem qua TV thì ko cần lắm đâu. Xét đến chuyện transport nghe nhạc lossless, oppo cũng ko khá hơn nhiều so với Dune/Popcorn bác đang sở hữu.

Đây là kinh nghiệm của em 1 người vừa mua Oppo, trước đây xem phim bằng Dune Base 3d và TV SS Plasma 51 inch, và dùng Dune Base 3d làm transpoter nghe nhạc.

Viết xong mấy câu trên em mới nghĩ lại, thấy bác hình như cũng lớn tuổi rồi nên nếu có điều kiện thì thích cái gì cứ trải nghiệm cái đó. Vài lời cùng bác
Em kết nhất câu này của bác!!!

justbenice

Moderator

Có vài trăm k cái firmware bác lo gì .
Ngoài ra thì oppo về mặt hình ảnh đẹp nhưng mà tất nhiên phải hi sinh 1 chút gì đó thôi bác. Chơi thì kô có cái gì hoàn thiện kể cả những dàn máy hàng tỉ đồng. :D

dungtam25

Well-Known Member

Em kết nhất câu này của bác!!!

Có vài trăm k cái firmware bác lo gì .
Ngoài ra thì oppo về mặt hình ảnh đẹp nhưng mà tất nhiên phải hi sinh 1 chút gì đó thôi bác. Chơi thì kô có cái gì hoàn thiện kể cả những dàn máy hàng tỉ đồng. :D

Thanks các bác đã động viên và đạp em xuống hố.
Có lẽ em nghe theo các bác cho bằng chị bằng em.
Có bác nào nâng cấp,để lại cho em con 105 hay 103 để em tham gia.Ưu tiên cho 105.
@ bác justbenice khi nào em alo cho bác,là bác giúp em hỉ....

quangtuong

Banned

Amazon thẳng tiến bác ạ .mua ở vn mắc lắm !!!!!!!

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Thanks các bác đã động viên và đạp em xuống hố.
Có lẽ em nghe theo các bác cho bằng chị bằng em.
Có bác nào nâng cấp,để lại cho em con 105 hay 103 để em tham gia.Ưu tiên cho 105.
@ bác justbenice khi nào em alo cho bác,là bác giúp em hỉ....

chào mừng bác đến với amazon và ebay =))

justbenice

Moderator

Trương Nghĩa Audio đang bán oppo 103D giá thơm kìa. Bác ghé coi . Tại sao mình nói thơm vì :
103D sẽ không có ai bán, hoặc vừa rao bán là trong 1-2 tiếng sẽ bị hốt ngay.
Giá 103D giờ 600$ + tax mỹ khoảng 45usd = 645 + ship Mỹ 25 = 670$ + 3% tiền charge thẻ tín dụng ngoài Việt Nam = 690$ = 14.6tr
Họ bán 15.9tr -> tiền ship về tới VN + tiền lời của họ chỉ có total 1tr6 . Giá đó là họ hầu như kô lời. Mình ship cái oppo 103D về đến VN cũng đã mất tương tự rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

davidhand

Moderator

Mình mua hàng trên amazon chưa bao giờ phải chịu thuế Mỹ. Theo mình biết thì thuế nó áp dụng cho từng bang khác nhau, có bang free tax.

oldfriend

Moderator
oppo có hàng sản xuất cho china nữa nhé, remote toàn tiếng tàu, các bác coi chừng mua nhầm.

justbenice

Moderator

Mình mua hàng trên amazon chưa bao giờ phải chịu thuế Mỹ. Theo mình biết thì thuế nó áp dụng cho từng bang khác nhau, có bang free tax.

Riêng oppo vẫn chịu thuế nếu ship về CA. Vì shop bán oppo trên amazon là chính oppodigital chứ kô fải dealler. Mình mua có cả bill ghi rõ tax mà. Bình thường ship mấy thứ khác thì kô tax. Nhưng riêng oppo lại có tax. Tìm hiểu mãi mới biết.

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Oppo china giá còn cao hơn oppo Mỹ :))

bác justbenice cho em hỏi Oppo play trực tiếp SACD ISO hay phải burn ra DVD để play vậy ....

Em nhờ bác test giúp em Oppo có play file DSF / DFF không , theo em đọc spec là có play được ...

justbenice

Moderator

bác justbenice cho em hỏi Oppo play trực tiếp SACD ISO hay phải burn ra DVD để play vậy ....

Em nhờ bác test giúp em Oppo có play file DSF / DFF không , theo em đọc spec là có play được ...

mình kô có file sacd nào để test cả. hic.

justbenice

Moderator

Bọn tàu khựa đang nghỉ lễ tới hết tuần này nên kô mua bán được. Có vài bác nhờ mình mua firmware xin đợi tới thứ 2 tuần sau nhé. Mình nghĩ chắc phải thứ 3 mới có firmware, vì nghĩ lễ 10 ngày bên khựa nó dồn order chắc nhiều.

thanhyk

Well-Known Member

Hiện giờ oppo kể cả fw jb cũng chưa đọc được file iso.sacd, do vậy phải chép vào dvd, cam đoan với bác độ động của đĩa dvd này tốt hơn cd. File dsf/dff em nhớ là thông tin oppo đọc được, mà bác kiếm các file dsf/dff ở đâu vậy, em toàn thấy iso.sacd thôi (nguyên album). Em cho rằng chất lượng âm thanh oppo-105 chơi sacd chép rất đáng tiền so với cdp chơi cd.

langthangvn33

Uploader

Hiện giờ oppo kể cả fw jb cũng chưa đọc được file iso.sacd, do vậy phải chép vào dvd, cam đoan với bác độ động của đĩa dvd này tốt hơn cd. File dsf/dff em nhớ là thông tin oppo đọc được, mà bác kiếm các file dsf/dff ở đâu vậy, em toàn thấy iso.sacd thôi (nguyên album). Em cho rằng chất lượng âm thanh oppo-105 chơi sacd chép rất đáng tiền so với cdp chơi cd.

chính vì lý do đó em đã nghiên cứu để tách file dsf /dff và em play tốt trên đầu Popcorn A410 , me biết các bác chơi Oppo bỏ qua chức năng này nên em vào hỏi để các bác xác nhận .... giờ thì bác làm theo hướng dẫn của em để hưởng thụ như thế nào là DSD file .....

http://www.hdvietnam.com/diendan/26-lossless-albums/925476-huong-dan-tach-nhac-tu-file.html

do_long_khach

Well-Known Member

Oppo chạy tốt DFF bác nhé.............

Bên trên