Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Cuongga

Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Có tin gì mới chưa bác ơi?

justbenice

Moderator

10:48 firmware có 2 số cuối này của bác nào? Mail lại mình để mình gửi. Tìm kô kô thấy đc mail

Cuongga

Vâng, 10 48 là của em.
Cám ơn bác nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

Cuongga

Em mới update xong.
Ngon các bác ạ, tuy rằng thời gian update là gần 1 bản nhạc chứ không phải 1 nốt :D

thanhyk

Well-Known Member

Em mới update xong.
Ngon các bác ạ, tuy rằng thời gian update là gần 1 bản nhạc chứ không phải 1 nốt :D

...và lúc chờ đợi cũng run không biết chuyện gì xảy ra...
Nói chung mua jb được thì cứ mua, kể cả shop bán mà mua jb sẵn càng dễ bán (có điều phải khui mới biết số IMEI nên...khó). Tính năng jb quá đáng tiền.

leepham

Well-Known Member

Nó vẫn có cách up lại. Nhưng kha khá fức tạp
Em cứ tưởng avr hdp ....đang up fw là tịt hết chứ :D mà thôi e cú trông giờ nào ngon lành mới dám up , sợ nhất up buổi tối vì khu e lâu lâu hay mất điện .

justbenice

Moderator

Tạm thời mình sẽ không thể nhờ em mình mua hộ firmware cho các bác nữa.
Xin lỗi các bác. Vì chuyển khoản sang TQ quá khó khăn , lại lắt nhắt nên em mình nó kô chịu mua nữa. Đợi thời gian nữa nó về VN nó làm cái thẻ Visa hoặc Master đem sang đó lại rồi mình lại mua hộ các bác. Hoặc gom gom lại 5-7 bác 1 lần rồi chuyển sang kia nhờ nó mua.
Sorry.

thanhyk

Well-Known Member

Xin lỗi các bác. Vì chuyển khoản sang TQ quá khó khăn , lại lắt nhắt nên em mình nó kô chịu mua nữa. Đợi thời gian nữa nó về VN nó làm cái thẻ Visa hoặc Master đem sang đó lại rồi mình lại mua hộ các bác. Hoặc gom gom lại 5-7 bác 1 lần rồi chuyển sang kia nhờ nó mua.
Sorry.
Cực bác quá. Trước em mua lâu rồi nhờ người khác nên biết cũng mất công lắm. Bác có thông tin chuẩn bị nhận hàng sub chưa.
Ngoài lề hỏi bác chút: em có sub hơi và power 2 kênh. Em muốn dùng bộ này vừa dùng cho dàn kok vừa dùng cho dàn xem phim được không bác. Điều kiện là không cắm rút dây sub qua lại, cũng không muốn mua hộp chuyển loa. Em hết chỗ để do các thiết bị giải trí nhét chung 1 chỗ, và định bán sub điện. Nghĩa là từ ngõ ra sub của AVR và ngõ ra âm thanh trên mixer làm sao vào power để ra sub hơi.

justbenice

Moderator

Cực bác quá. Trước em mua lâu rồi nhờ người khác nên biết cũng mất công lắm. Bác có thông tin chuẩn bị nhận hàng sub chưa.
Ngoài lề hỏi bác chút: em có sub hơi và power 2 kênh. Em muốn dùng bộ này vừa dùng cho dàn kok vừa dùng cho dàn xem phim được không bác. Điều kiện là không cắm rút dây sub qua lại, cũng không muốn mua hộp chuyển loa. Em hết chỗ để do các thiết bị giải trí nhét chung 1 chỗ, và định bán sub điện. Nghĩa là từ ngõ ra sub của AVR và ngõ ra âm thanh trên mixer làm sao vào power để ra sub hơi.

sub + receiver của mình thứ 6 này có mặt ở VN . Lần này sẽ review 2 em này kĩ hơn chút. Trước có receiver thì kô có sub, có sub thì kô có receiver. hehe.
Mình kô có bộ KAK nào nên kô biết nó đấu nối ra sao. Nhưng theo mình nghĩ thì receiver có nghĩa là trung tâm điều khiển toàn bộ thiết bị audio-video của dàn nghe nhìn.
Bác gắn cái sub hơi đấy vào receiver.
Ngõ audio out của đầu KOK bác gắn vào IN của receiver, set nó thành menu gì đó . Thì vừa hát hay phim bác dùng chung cái sub thôi. Ngõ subwoofer của receiver của bác nếu chỉ có 1 cổng RCA thì mua cái jack 1 ra 2 rồi cắm vào pow của sub.
Nếu pow của sub xịn có ngõ 12v trigger thì còn ngon nữa. bác tắt mở cái pow đó thông qua receiver được luôn.

thanhyk

Well-Known Member

Em sẽ hỏi bên thớt âm thanh để khỏi loãng chủ đề. Bác xem giúp hình AVR Denon 4310 trên mạng, nó có zone 2/3, có ngõ 1-2 12 trigger, có ext. In Sub, chắc làm được hả bác. Em nghĩ lại cho tiện, giữ sub điện (bán sub hơi), vì có thể thêm giải pháp cuối cùng kiếm dây sub chia 3 ngã, lúc này nếu cả kok lẫn AVR đều mở có sao không (nhưng chỉ 1 trong hai phát âm thanh, có tải). Thanks

khoanv

Active Member

Sorry.

Chào bác Justbenice,
Trường hợp của em vừa mới hoàn thành các thủ tục thì ko biết sẽ đươc xử lý ntn bác nhỉ ? Em rất mong được bác giúp đỡ mua giúp. Nếu phải đợi một thời gian (hy vọng là ko quá lâu ) thì cũng được bác ah.
Cám ơn bác.

justbenice

Moderator

Của bác khoanv mình sẽ vẫn nhờ nó mua dùm.

Cuongga

Vậy là các bác chưa up khỏi phải lo trường hợp mất điện nhé :p

justbenice

Moderator

Thứ 6 này bác. Cả Receiver lẫn Sub

sunnydtld

Well-Known Member

Bác Justbenice connect oppo 103 vô nas bằng smb hay nfs vậy? Sao em oppo của em ko thấy smb or nfs mà chỉ thấy dlna server? Cám ơn bác nhiều.

Bên trên