Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

htran

Member
Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Chạy tốt 100% với Easygoingshop firmware trên eBay :D
cảm ơn bạn justoonice

tầm 3 tr mua được con như nào thế các bác?

lienthao

Member

Oh chạy cả với firmware của ebay hả các bác

justbenice

Moderator

Thế còn vụ xem link tv online thì sao bác? Bọn ebay sao ko có?

Mình chịu :D pó tay. Có khả năng bán trên ebay bọn nó kô thích cho cái đó vào vì có tiếng tàu. Bác xóa thư mực stream đi cũng được mà.

ringleader

Active Member

chơi luôn với JB mua của ebay, ok ngon lành chả vấn đề gì..........
Ông răng vẩu lợi hại quá đi

oldfriend

Moderator
nhờ vậy mới biết easygoingshop mua của tàu rồi bán lại giá cao cho mấy bác , hix

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Re: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

nhờ vậy mới biết easygoingshop mua của tàu rồi bán lại giá cao cho mấy bác , hix

vậy chừng nào mới múc oppo đây bác :)

phụ đề srt trên BD folder để ngoài cùng tên film hoặc để trg folder stream vẫn không chạy dù rename số....m2ts ?!

ringleader

Active Member

vậy chừng nào mới múc oppo đây bác :)

phụ đề srt trên BD folder để ngoài cùng tên film hoặc để trg folder stream vẫn không chạy dù rename số....m2ts ?!

lôi m2ts ra đặt trùng tên với phụ đề, mất 10s thôi

minhjp

Well-Known Member

lôi m2ts ra đặt trùng tên với phụ đề, mất 10s thôi

yes bác , cái này y như đọc m2ts là fu đề Ok luôn rồi , mình test thử 2 cái BD folder để biết xem FW có support luôn hok thôi , hok đc phải móc ra thôi .

ringleader

Active Member

Bạn cho phụ đề bên ngoài hay bên trong folder stream? Nếu cho ngoài ko đc thì thử đổi tên srt giông tên file chính trong stream và cho vào trong stream xem sao

minhjp

Well-Known Member

Bạn cho phụ đề bên ngoài hay bên trong folder stream? Nếu cho ngoài ko đc thì thử đổi tên srt giông tên file chính trong stream và cho vào trong stream xem sao

Cả 2 đều không đc , test thử rồi bạn .
Để ngoài cùng tên film BD folder giống như để ngoài film ISO và để trong folder Stream rename thành file số......m2ts lớn nhất vẫn không thấy phụ đề rời

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Cả 2 đều không đc , test thử rồi bạn .
Để ngoài cùng tên film BD folder giống như để ngoài film ISO và để trong folder Stream rename thành file số......m2ts lớn nhất vẫn không thấy phụ đề rời

đang xài FW mới nhất của oppo ah ?

nghiabm

Member

Cách update firmware hack : BDP10X-77-0827
Link down firmware : http://www.blurayplayerhelp.com/upload/BDP10X-77-0827+jb7.rar
Link fshare trong trường hợp link trên tốc độ chậm : [Fshare] BDP10X-77-0827+jb7.rar

Down về giải nén ra các bác sẽ có file BDP10X.bin và thư mục stream
Ngoài ra bạn sẽ có 1 file nhận được qua email đó là encryfile.dat

Kiếm 1 cái usb loại tốt , chỉ cần khoảng 256MB là được rồi. Copy 2 file encryfile.dat , BDP10X.bin và thư mục stream vào thư mục gốc của usb. Rồi cắm cái usb này vào oppo. nhớ rút dây mạng cũng như đĩa quang, các usb khác ra khỏi oppo . Sau đó bạn vào phần upgrade firmware chọn update firmware qua USB, nó sẽ hỏi có update kô 3 lần, nhớ chọn Yes 3 lần nhé. Xong xuôi oppo sẽ tự tắt và khởi động lại.
Các bạn lưu ý phải luôn để cái usb đó trong oppo nếu không thì firmware sẽ không hoạt động nhé.

Chào bác justbenice, em down bản crack mới của bác, giải nén ra nhưng ko có file encryfile.dat, em sài bản JB của ebay, vậy em có thể dùng file encryfile.dat có sẵn của em từ bản crack cũ ko bác???

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên