Firmware hacked/moded sử dụng cho HD player Egreat chip RTD1185 (R1-II, R100, R200-II, R800)

pcfan

Member
Ðề: Firmware hacked/moded sử dụng cho HD player Egreat chip RTD1185 (R1-II, R100, R200-II, R800)

Vừa up xong bị lỗi màn hình đen thui , thử 2-3 lần cũng vậy, đành trở về xEgreat-II_3.0.1.5_CSv0.9.7-DMD-XLCZ.rar . Hú hồn , tưởng về ko được luôn.

Chắc bootloader của bác cũ rồi, phải nâng bằng firmware gốc lên 00020 rồi mới upgrade lên fw này được. Kiểm tra bootoader ở setup/firmware info. Chúc thành công!

pcfan

Member
Ðề: Firmware hacked/moded sử dụng cho HD player Egreat chip RTD1185 (R1-II, R100, R200-II, R800)

Các bác lưu ý là bootloader phải là 0000.0303.0020

pcfan

Member

Vậy phải làm sao? Bác hướng dẫn dùm nha. Thanks

Trước hết bác vào setup/Misc/firmware info kiểm tra bootcode của bác, chắc là 0000.0303.0018 hoặc thấp hơn. Bác tìm fw mới nhất của chính hãng tại website tiếng Trung của egreat có chứa bootloader nâng cấp nó lên (restore như bác đã làm nâng cấp fw). Một khi bootloader đã nâng lên thì không hạ xuống được. Sau đó bác restore lại với fw của CS ở trên. Chúc thành công!

anhbayxi

Member
Ðề: Re: Firmware hacked/moded sử dụng cho HD player Egreat chip RTD1185 (R1-II, R100, R200-II, R800)

Cảm ơn bác pcfan nhiều. Để tối nay em check thử coi ra răng :x
Em đã test thử FW theo link của bác pcfan đưa và có vài cảm nhận như sau:
- Giao diện nhìn được
- Có đồng hồ hệ thống
- Có nhiều mục nhưng bên trong tiếng Rumani nhiều nên không phù hợp với người dùng Việt Nam lắm
- Đèn báo mặt trước của đầu phát không hiển thị thời lượng đang phát như FW gốc mà chỉ có mỗi dòng chữ LOAD hiện lên suốt quá trình phát.
- Phần Internet không hiện lên các trang Việt Nam ( do người nước ngoài làm cho họ :d )
- Máy phát tốt không bị treo hay giật
- Có tua nhanh theo thanh seek
Sau khi trải nghiệm vài hôm thì cuối cùng thì em vẫn quay về dùng bản 2.4.2.8 như ở chữ ký hiện nay.
Cảm ơn bác pcfan đã cho em và cả nhà có thêm cơ hội thử nghiệm sản phẩm mới.

sky0809

Mình dùng con HDlife V5 extra II thì có phải là giống con eGreat R200 II không nhỉ?

Ðề: Re: Firmware hacked/moded sử dụng cho HD player Egreat chip RTD1185 (R1-II, R100, R200-II, R800)

CS vừa ra phiên bản mod firmware mới dựa trên 5.0.2.0 của Egreat. Tôi đã thử thấy chạy rất mượt và tốt hơn hản các phiên bản cũ. Đặc biệt không bị lỗi treo máy không điều khiển được. các bác thử xem cho ý kiến.
Link từ forum của các bạn Rumania: http://www.mediafire.com/rtd1185#vpgywsztmkrf1
Cám ơn CS nhiều:)) và chúc mừng năm mới!

Mình đã thử trên HD Life V5 thấy OK.Tuy nhiên mình thấy font cài sẵn không đẹp bằng font dvico, tiện đây nhờ bác add font này vào giúp được không ạ.Hoặc bác cho em xin tool mod cho 1185 để em tự làm cũng được.Thanks bác.

anhbayxi

Member

Mình đã thử trên HD Life V5 thấy OK.Tuy nhiên mình thấy font cài sẵn không đẹp bằng font dvico, tiện đây nhờ bác add font này vào giúp được không ạ.Hoặc bác cho em xin tool mod cho 1185 để em tự làm cũng được.Thanks bác.
Của bác đây bác ơi. Chúc bác thành công
Tool mod FW RTD1185.rar

phototunglam

Ðề: Firmware v2.4.5.8 cho HD player Egreat chip RTD1185 (R1-II, R180, R100, R200-II, R800)

:D thử phát xem sao D

Luongtu

Re: Ðề: Re: Firmware hacked/moded sử dụng cho HD player Egreat chip RTD1185 (R1-II, R100, R200-II, R800)

bác Cuong cho em hỏi bác up lên HD V5 chạy có được không? sao em up lên thì màn hình "màu hồng" và không chạy tiếp. Mình muốn up thử firm này vì con V5 của mình mỗi lúc chiếu phim qua Lan là bị văng ra khởi động lại, muốn xem qua Lan thì phải chạy mồi 1 phim trên ổ cứng USB trước một đoạn sau đó mới play qua Lan được. anh em nào biết cách khắc phục lỗi này của V5 extra thì giúp mình với nhé. cảm ơn anh em.

C0ld8x

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Firmware hacked/moded sử dụng cho HD player Egreat chip RTD1185 (R1-II, R100, R200-II, R800)

bác Cuong cho em hỏi bác up lên HD V5 chạy có được không? sao em up lên thì màn hình "màu hồng" và không chạy tiếp. Mình muốn up thử firm này vì con V5 của mình mỗi lúc chiếu phim qua Lan là bị văng ra khởi động lại, muốn xem qua Lan thì phải chạy mồi 1 phim trên ổ cứng USB trước một đoạn sau đó mới play qua Lan được. anh em nào biết cách khắc phục lỗi này của V5 extra thì giúp mình với nhé. cảm ơn anh em.
Lần đầu up thử con V5 extra cũng bị vậy :) Hello xuốt, Nghĩ chắc do Boot Code,up thử mấy cái fw mới xem boot code nó có đổi không, thế là up thử cái này, hoặc cái này thế là được Boot code 0000.0303.0020 (trước là 0101.0303.0017) giờ chả hiểu sao như thế (xuống Boot code =)) ) sau khi up cái Fw đó mình quay quay ra múc luôn xEgreat-II_5.0.2.3 bê tha kết quả rất ngọt giao diện sang trọng bóng bảy không rối mắt, nhiều kiểu font đẹp, có tuỳ trọn tua dài ầm ý mà không treo phụ đề (đến giờ phút này )nhưng các ứng dụng cần sử dụng internet thì không dùng được. Đang tính hack thế nào để phát IPTV đây :) truy cập vào Smb của máy thấy cái play lish rồi giờ chuyển nó về kênh VN không biết có xem được IPTV không :D

Chỉnh sửa lần cuối:

boydn84

Chào bác pcfan. Thật tiếc là FW vẫn chưa theo ý được. Nếu bác định tự làm thì bác theo đường dẫn sau nhé ( bắt đầu từ squashfs-root )
C:\Users\Nguyen Hong Thao\Desktop\Tool mod FW RTD1185 new\squashfs-root\usr\local\bin\Resource\font
Bác thay font theo ý của bác vào nhưng nhớ là vẫn để tên theo tên của font cũ nhé
Chúc bác thành công
P/S: Mình ghét cái màu đỏ của FW gốc quá đi nhưng chưa tìm đâu ra mấy cái hình màu xanh để thay vào nên hiện vẫn đang dùng bản 2.4.2.8 như link ở dưới chứ ký của mình dùng thấy ổn định lắm

Mình vẫn thấy bản firmware 5.0.2.3 của chính hãng vẫn là tốt nhất, nhanh mượt ổn định, chỉ mỗi tội là ko hiển thị được fụ đề tiếng Việt. Anhbayxi nạp font (chỉ nạp mỗi font, còn mấy cái khác giữ nguyên) và chuyển lên cho a e dùng với. Link R1-II_R6A_II_R100_R160_R180_FW_5.0.2.3_20130118.rar

lehuytrinh

Well-Known Member

Em không xem được YouTube cả thường và XL nó báo cannot player và XL nó bảo trang này không có liên kết bực quá Bác nào hộ em cái

meocon

Well-Known Member

Có bác nào có FW gốc R200 S ko ạ ????

lehuytrinh

Well-Known Member

Của bác đây bác ơi. Chúc bác thành công
Tool mod FW RTD1185.rar

Em đang cài bản 2.42.8 của Bác nói chung rất tốt và nhất là có khóa foder nhiều khi có cái xxx khóa lại thấy yên tâm vì nhà có trẻ em . Nhưng Bác có làm cho cái poster như phiên bản gốc được không , vì như của Bác nó hiện nhiều thư mục hơn nhưng lại nhỏ và không có khung như bản gốc . Em vẫn thích poster như bản gốc hơn Bác sửa lại cho em thì tốt quá . em cám ơn

anhbayxi

Member

Mình vẫn thấy bản firmware 5.0.2.3 của chính hãng vẫn là tốt nhất, nhanh mượt ổn định, chỉ mỗi tội là ko hiển thị được fụ đề tiếng Việt. Anhbayxi nạp font (chỉ nạp mỗi font, còn mấy cái khác giữ nguyên) và chuyển lên cho a e dùng với. Link R1-II_R6A_II_R100_R160_R180_FW_5.0.2.3_20130118.rar
Cái này mình đã thử rồi vẫn k được bác ah, nói chung là từ bản 3.1.0.1 về sau này mình k thay được font. Chắc phải nhờ mấy bác rành về linux hơn như bác latruong, hncomer giúp thôi. Cũng vẫn đang mò khi nào có kết qủa sẽ thông báo cùng anh em sau. Bác thông cảm nhé

Bên trên