Firmware hacked/moded sử dụng cho HD player Egreat chip RTD1185 (R1-II, R100, R200-II, R800)

01688351368

Ðề: Firmware hacked/moded sử dụng cho HD player Egreat chip RTD1185 (R1-II, R100, R200-II, R800)

Các bác giúp em vụ này với, có ai bị như em không. E có máy egreat R180 wifi, cất trong hộp lâu rồi (trước vẫn bình thường), nay e mang ra dùng, em copy phim nhạc vào hdd và usb, khi vào xem các file ở chế độ freview thì xem ok, nhưng khi em ấn chọn ok để xem toàn màn hình thì lại ko mở được. Em xin các cao nhân chỉ giúp em với ah, hoặc các bác biết ở Hà Nội chỗ nào sửa uy tin thì chỉ em với. Em xin cảm ơn ah

taczanx

Re: Ðề: Firmware hacked/moded sử dụng cho HD player Egreat chip RTD1185 (R1-II, R100, R200-II, R800)

đã test fr : xEgreat-II_5.0.2.3_CSv1.1.3(BETA)-DMD-XLCZv5.9
chạy ngon lành và ổn định cho con r180 wifi

thêm 1 em fr mới tối về test R1-II_R6A_II_R100_R160_R180_FW_5.0.3.8_20131011

Bản này so với bản 3.1.1.0 do CS mod có ngon hơn không ạ. Em vẫn đang xài bản 3.1.1.0 do CS mod do bác HnCorner upload lên thấy rất ổn định, gần như không có lỗi gì.

pcnet

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Firmware hacked/moded sử dụng cho HD player Egreat chip RTD1185 (R1-II, R100, R200-II, R800)

Bản này so với bản 3.1.1.0 do CS mod có ngon hơn không ạ. Em vẫn đang xài bản 3.1.1.0 do CS mod do bác HnCorner upload lên thấy rất ổn định, gần như không có lỗi gì.

tùy bạn test chứ ! Bản 3.1.1.0 do CS mod mình test thì bị lổi wifi và lan - lấy dữ liệu từ nas bị lag và chập chờn
Còn bản xEgreat-II_5.0.2.3_CSv1.1.3(BETA)-DMD-XLCZv5.9 thì ok và chưa thấy lổi cụ thể

jet7up

Member
Ðề: Firmware hacked/moded sử dụng cho HD player Egreat chip RTD1185 (R1-II, R100, R200-II, R800)

mình cài nhưng bị treo rồi, làm ntn giờ

Hacked/modded FW cho HD player Egreat chip RTD1185 (R1-II, R180, R200-II)

Xin chào,

Egreat mới ra bản Firmware beta v2.2.1.4 (ngày 18/08/2011) cho dòng chip RTD1185 (R1-II, R180, R200-II).

Release log (dịch sang tiếng Anh bởi Google):
1, amended the screen keyboard to enter the state, according to the key election issues can not switch case
2, amended the wireless network settings screen, press the key election issues can not scan SSID
3, to amend the document editing mode, press the option key when you can not create directory problem
4, amended the menu language setting to the Thai and Vietnamese, the machine will return to the main interface problem
5, amended the menu language setting to the Russian, the French and German options are shown into the issue of French
6, the fix to auto-play function failure problem
7, according to a key position, you can eject the hard disk, U-disk, you can also plug-in and out of positions in BD ROM
8, web browser, support for the Thai display

Download link:

Đáng chú ý ở bản này là việc bổ xung lại chức năng remove (safe remove) HDD, USB drive bằng cách ấn nút 'eject' trên RC khi đang ở màn hình chính và sửa lỗi khi chuyển 'menu language' từ English sang Vietnamese, nhưng vẫn chưa sửa lỗi hiện thị tên file và phụ đề tiếng Việt unicode gây khó chịu cho người dùng. Vì vậy, tôi đã thay thế các font trong bản FW này bằng font Dvico nhằm khắc phụ lỗi vừa nêu và đã cài thử trên Egreat R200-II.

Các bạn có thể tải về bản FW đã được chỉnh sửa theo đường link sau:

Chúc cuối tuần vui vẻ!

Mong các bạn chú ý:
1. Việc cài đặt FW đòi hỏi người dùng phải có kinh nghiệm và kiến thức nhất định!
2. Việc cài đặt FW luôn tiểm ẩn những nguy cơ gây ra các hậu quả không mong muốn!
3. Người cài đặt phải tự chịu trách nhiệm với quyết định của mình!
xin hỏi cao thủ có thể mod firmware con "Imax i18d" hoặc Music Wave s9000 cả 2 đều chạy chipset rtd 1186 sang chipset 1185 hay không? Nếu được mình xin cho firmware bạn làm GIÚP. Rất cần những người có TÂM. Thân. Thanks a lot of your helping.
Email: [email protected]

Bên trên