Firmware mới của DUNE 22/11/2011: Bổ sung vài tính năng hữu ích cho người dùng !

Ðề: Firmware mới của DUNE 22/11/2011: Bổ sung vài tính năng hữu ích cho người dùng !

bạn cho mình xin gói ngôn ngữ tiếng Việt nhé :D
Cảm ơn trước

Ðề: Firmware mới của DUNE 22/11/2011: Bổ sung vài tính năng hữu ích cho người dùng !

Các bác chỉ cho em cách cop phụ đề vào phim trực tiếp từ dune với.Em cop phụ đề vào usb rồi cắm vào dune,sao chép rồi dán vào phim cần phụ đề nhưng phim vẫn không nổi phụ đề.Vậy làm thế nào để cóp được các bác nhỉ.Thank các bác nhiều.

nokian9x

Well-Known Member

Hôm nay rồi vẫn chưa có bản final:)

angle

Active Member

Các bác chỉ cho em cách cop phụ đề vào phim trực tiếp từ dune với.Em cop phụ đề vào usb rồi cắm vào dune,sao chép rồi dán vào phim cần phụ đề nhưng phim vẫn không nổi phụ đề.Vậy làm thế nào để cóp được các bác nhỉ.Thank các bác nhiều.

folder chứ phim gồm: file phim.MKV và file phụ đề .SRT
lưu ý 2 file này phải trùng tên nhau.

ththang173

Em có một ý kiến về độ chưa hoàn thiện bản beta này (Theo cảm nhận của riêng em, dùng với Dune HD Duo).
- Âm thanh HD Master bị kém hơn bản trước (Dùng PCM). Original bitstream không vấn đề.
- Lỗi khi đọc file qua USB (Thỉnh thoảng bị co giật, có lúc báo lỗi Unsupport file format (copy sang HDD ngon lành cành đào, chạy với firmware trước qua USB ok)).
Xin ý kiến khác của các bác

minhpooh

Member

Bác có thể chỉ rõ cho em được không,em add mãi mà nó không nhận.

B1: Đổi tên file .srt cho giống như file .mkv
B2: Dùng notepad mở file .srt rồi save as lại dưới dạng UTF-8

hnduy910

Active Member

Chào các bác cho em hỏi sao em update online không đc vậy ạ!
Nó báo bản 110606_1315 em đang xài là mới nhất rồi.
Các bác có thể vui lòng chỉ giúp em cách update offline không ạ = USB các bác nhé!
Thanks nhiều ạ!

LVT1974

Member

Bác phải chọn tùy chọn Beta version accepted thì Dune nó mới cho update bản Beta

hnduy910

Active Member

Bác phải chọn tùy chọn Beta version accepted thì Dune nó mới cho update bản Beta

Em chọn rồi mà ko đc đó bác, vui lòng chỉ giúp em update offline với các bác!
Thanks nhiều!

LVT1974

Member

Bác theo đường link bên dưới và download firmware Dune HD Duo (nếu là Dune khác thì phải download đúng firmware của Dune đó khi click vào "Dune Firmware Zone") vào ổ USB
Dune Firmware Zone / Dune HD Duo

Sau đó cắm vào con Dune và Play trực tiếp cái file này.

vantan

Active Member

Các bác cho hỏi firmwave mới này đã giải quyết tốt về xem phụ đề ngoài của bluray, chỉ cần chỉnh tên phụ đề trùng với file m2ts có dung lượng lớn nhất thôi. Nhưng còn xem phụ đề dạng ass thì nó vẫn xem được, tuy nhiên về kiểu chữ vẫn là của srt chứ không phải của ass, mình cần có chỉnh gì thêm không mấy bác?

davidhand

Moderator

Các bác có kinh nghiệm về dòng Dune cho e hỏi sao con D1 của e nó không đọc được file m2ts và file iso nhỉ? Loay hoay mãi mà vẫn ko được. Những file đó e chơi trên Tvix Slim thì OK hết.
Thanks,

toanh04

Member

mình đang dùng Dune max thấy chạy cũng rất kén file, thi thoảng hay bị treo phải tắt nguồn khởi động lại, theo cảm nhận thì chạy ko "trâu bò" bằng con TVIX 6500A vừa mới bán...hic... >"<

LVT1974

Member

Các bác có kinh nghiệm về dòng Dune cho e hỏi sao con D1 của e nó không đọc được file m2ts và file iso nhỉ? Loay hoay mãi mà vẫn ko được. Những file đó e chơi trên Tvix Slim thì OK hết.
Thanks,

Mình xài Dune DUO lẫn Dune Base 3.0 khoảng hơn 1 năm với nhiều phiên bản firmware khác nhau vẫn chơi tốt 2 files đó, có lẽ source bác có vấn đề.

davidhand

Moderator

E nghĩ không phải tại source đâu bác ạ, các file mà e play đều chơi tốt trên Tvix S1 mà.

LVT1974

Member

Vậy là con D1 có vấn đề rồi nên đi BH

davidhand

Moderator

Thanks bác,
E cũng nghĩ nó có vấn đề nhưng có lẽ chỉ ở phần software thôi (hy vọng thế). Có điều lạ là chơi bluray nguyên thư mục thì nó lại đọc, mà chơi file m2ts lẻ thì nó không chịu. E cũng có hỏi bác Bình bên Ân Nguyên hôm cận Tết thì bác ấy cũng ko hiểu tại sao thế, tiếc là e ở VT nên chưa có thời gian mang đi mà bác ấy lại về quê ăn Tết mất rồi. Mấy bữa nay e bận Tết nên chưa có thời gian chỉnh chọt xem có thay đổi được gì ko. Lần này đúng là đen một cục luôn bác ạ, mua con sub Jamo S260 mới đét về nó cũng chẳng chịu kêu, tháo cầu chì ra coi thì thấy nó cháy luôn rồi, e vẫn để thế để vài bữa nữa gửi bên bán xem lại. E mua tất tật các thứ ở đấy nhiều hạng mục quá mất cả trăm chai rồi ship về VT nên chẳng thể kiểm tra ở cửa hàng từng món được.

Chỉnh sửa lần cuối:

davidhand

Moderator

E tin bt là nó chơi được chứ chẳng có lý do nào mà đạt đẳng cấp như Dune ko chơi được mấy loại phổ thông ấy. Để e rảnh e sẽ phải nghiên cứu tiếp thôi, hy vọng có bác nào có kinh nghiệm về cái này chữa cháy cho e thì hay quá! :)

Bên trên