[FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

khanhp90

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

Bác đổi trên Box bác nhé, nhấn giữ vào điểm wifi/ sửa đổi mạng/ Static IP/ điền dãy ip và sửa DNS ở 2 dòng cuối cùng/ Save - ok
thank bác nhé, hôm qua e cài bản mới rồi, chỉnh sửa thế nào mà cũng ko dc, e cũng ko biết tại sao như cái lần ko gõ dc tiếng việt cũng vậy. E cài bản 11/3, cảm nhận ban đầu dùng cũng như bản 8/11, tốc độ vẫn thế, chưa thấy điểm gì đặc biệt, chỉ có đúng điểm khác là vào mạng chậm hơn :D , load bộ phim hay nghe nhạc đều thế. Bác nào dùng bản mới cho ý kiến nhỉ, bác chủ toppic sao ko thấy up fw mới cho anh em ;) , khi quay lại bản trước thui, chg có j đặc biệt hơn trc mà vào mạng lại chậm, bác nào up rồi cho ý kiến nhé .

hailua1

Ðề: Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

luc truoc cai mini x5 cua minh cung hay bi treo lam,nhung tu khi minh gan cho em no cai quat tan nhiet chay ca ngay cung ko treo may

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Re: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

Chạy bản này mấy hôm thấy khá ổn. X5 mini ko bị treo đơ như trước nữa.
Nhưng các app khi mới cài vào phải chạy 2 - 3 lần mới chạy mượt được
Bản Stock cũ thì khởi động lên chưa chạy gì sẽ chiếm 35 - 40% ram, bản này 50 - 60% dù cài rất ít app và chưa chạy gì
Màu mè có vẻ đẹp hơn, có lẽ độ phân giải đã được xuất đúng 1080, icon và text nhỏ hơn
Nhân đây có bác nào biết cách chỉnh icon to hơn chỉ giúp với
Tks

Daithanhthai

Active Member

À sau khi up FW này và tải FPT Play mới tư PlayStore về thì đã chạy ngon lành. Ko bị màn hình đen thui như cũ nhé

nvlam1971

À sau khi up FW này và tải FPT Play mới tư PlayStore về thì đã chạy ngon lành. Ko bị màn hình đen thui như cũ nhé

Không phải do FW mà là FPT play bản cập nhật mới nhất đã chạy được đó. Mình vẫn chạy FW stock cũ mà FPT play chơi ngon rồi

huapro

Member
Re: Ðề: Re: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

Chạy bản này mấy hôm thấy khá ổn. X5 mini ko bị treo đơ như trước nữa.
Nhưng các app khi mới cài vào phải chạy 2 - 3 lần mới chạy mượt được
Bản Stock cũ thì khởi động lên chưa chạy gì sẽ chiếm 35 - 40% ram, bản này 50 - 60% dù cài rất ít app và chưa chạy gì
Màu mè có vẻ đẹp hơn, có lẽ độ phân giải đã được xuất đúng 1080, icon và text nhỏ hơn
Nhân đây có bác nào biết cách chỉnh icon to hơn chỉ giúp với
Tks
Bác dùng bản 1080p à? Em vẫn dùng bản stock thôi nên k biết chỉnh chọt đâu. Trước có thử bản stock 1080 rồi hình ảnh vẫn xấu lại nặng nên về bản 720p. Giờ chạy xbmc bị đơ liên tục chắc phải thử qua bản cook 720p xem ntn.

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

luc truoc cai mini x5 cua minh cung hay bi treo lam,nhung tu khi minh gan cho em no cai quat tan nhiet chay ca ngay cung ko treo may

Em cũng vừa chế ra quạt mát cho em nó với ổ cứng chạy suốt ngày đêm k phải nghĩ.

Daithanhthai

Active Member
Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

Bàn trước phải kêo dãn màn hình ra, còn bản này phải thu vào
Cài dùng mấy hôm chưa bị treo phát nào. Bản cũ cứ một lúc lại treo
Bản này chạy vài app câi là thằng Clean Master kêu gào ầm ĩ, ram bị chiếm >90%
Bản cũ chả mấy khi thâyd lên đến 75%
Bản này chuyển app hơi giật, ko mượt như bản cũ

Daithanhthai

Active Member

Bàn trước phải kêo dãn màn hình ra, còn bản này phải thu vào
Cài dùng mấy hôm chưa bị treo phát nào. Bản cũ cứ một lúc lại treo
Bản này chạy vài app câi là thằng Clean Master kêu gào ầm ĩ, ram bị chiếm >90%
Bản cũ chả mấy khi thâyd lên đến 75%
Bản này chuyển app hơi giật, ko mượt như bản cũ

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

Em cũng vừa chế ra quạt mát cho em nó với ổ cứng chạy suốt ngày đêm k phải nghĩ.

Nếu thế mua cái bàn kê laptop có 2 quạt rồi đặt cả em nó lẫn dock ổ cứng lên là ngon :))

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

Nếu thế mua cái bàn kê laptop có 2 quạt rồi đặt cả em nó lẫn dock ổ cứng lên là ngon :))

Đây là thành quả
từ cục sạc điện thoại,mô tơ từ ô tô đồ chơi của đứa chúa cộng với cánh quạt mua đồng nát1k

hoadainhan70

Well-Known Member

bỏ xó lâu quá rồi giờ mê htpc hơn

Daithanhthai

Active Member

Dạo này có gì mới cho em nó ko các bác nhỉ?

leng_keng

Mình có cái loa vi tính, muốn kết nối mà không có cổng như của neo x 5 mini thì phải làm như thết nào các bác nhỉ

thaovjp89

Well-Known Member

Mình có cái loa vi tính, muốn kết nối mà không có cổng như của neo x 5 mini thì phải làm như thết nào các bác nhỉ

A có thể dùng loại này nhé. Lấy âm thanh qua cổng usb - audio 3.5

datpzo46

các bác cho em hỏi, con này với mygical 1200, thì em nào đánh giá cao hơn ah

Bên trên