[FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

hoahongst

Re: Ðề: Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

4..2.2 neo x5 mini khong xuất âm thanh ra dươc cởng quang optical hả bác thaovip??? chi ra dc HDMI thoy

thaovjp89

Well-Known Member

4..2.2 neo x5 mini khong xuất âm thanh ra dươc cởng quang optical hả bác thaovip??? chi ra dc HDMI thoy

BÁc có thấy cổng đó có ánh sáng đỏ không ạ, bác có thể kích hoạt nó trong phần ÂM THANH

hoahongst

hehe, dây optical rớt cổng vào phía sau amply nên không thấy , bây jo chịu xịt ra rồi , thank bạn thaovip

achille2k

Member
Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

Các bác chuột bạch rồi cho em hỏi lên 4.2.2 chơi HDViet có OK hem?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

Các bác chuột bạch rồi cho em hỏi lên 4.2.2 chơi HDViet có OK hem?

em bận cũng chưa test kỹ lắm nhưng cảm nhận ban đầu thì hdviet - okie nhưng dùng lâu 1 số app đang chạy bị văng ra ngoài và có treo

achille2k

Member
Ðề: Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

em bận cũng chưa test kỹ lắm nhưng cảm nhận ban đầu thì hdviet - okie nhưng dùng lâu 1 số app đang chạy bị văng ra ngoài và có treo
Ối thế thôi em trụ ở 4.1.1 Bác là sờ mát xóp đúng ko? :)) con X5 mini là thịt chỗ bác đóa bảo qua múc con RC11 nhưng bận quá :)) dùng tạm sờ mát phôn di mốt vậy

achille2k

Member

Vừa lên 4.2.2 không có cái tự ẩn taskbar khi load app mới cả xem hdviet toàn bị cannot play :( phải xuống 4.1.1 thôi có bác nào bị như em không?

analova

Vừa lên 4.2.2 không có cái tự ẩn taskbar khi load app mới cả xem hdviet toàn bị cannot play :( phải xuống 4.1.1 thôi có bác nào bị như em không?
Em cũng bị giống bác nhá mấy kênh hd trên hdviet không xem được, taskbar không tự ẩn, viet mobi tv thì âm thanh đi trước hình thỉnh thoảng còn bị văng ra, mở nhìu app thì thấy nó đơ đơ, chắc em cũng xuống 4.1.1 giống bác:(!

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

Em cũng bị giống bác nhá mấy kênh hd trên hdviet không xem được, taskbar không tự ẩn, viet mobi tv thì âm thanh đi trước hình thỉnh thoảng còn bị văng ra, mở nhìu app thì thấy nó đơ đơ, chắc em cũng xuống 4.1.1 giống bác:(!

Bên trên em cũng có đề cập đến bệnh tình của FW 4.2 rồi đó ạ, bản Rom nào dùng thấy ẩn định rồi cũng ko nên Update nữa, vấn đề không tự động ẩn taskbar bác có thể vào phần cài đặt set lại, còn 1 bản ngày 31/07 android 4.1 nữa đó các bác

trinhphuc87

các bác cho em hỏi em xài x5 mini chạy app hdviet xem phim mà bị đứng load liên tục là bị sao vậy. coi trên web hayhaytv thì khong sao. mang 6m fpt. có bác nào biết cach khắc phục chỉ em với.

smallgent

Well-Known Member

các bác cho em hỏi em xài x5 mini chạy app hdviet xem phim mà bị đứng load liên tục là bị sao vậy. coi trên web hayhaytv thì khong sao. mang 6m fpt. có bác nào biết cach khắc phục chỉ em với.

Trong phần Cài đặt của HD Viet bỏ cái tick chọn HD đi...chạy phà phà ;)

hongquan2009

Well-Known Member

nếu bác đang ở FW 4.2.2 thì không xem đc HDviet nhé tốt nhất muốn xem HDviet thì về FW 4.1 gốc(bản đầu tiên)e thì chẳng bao giờ xem thằng HDViet vì nó thay đổi tỉ lệ khung hình luôn là 16:9 kể cả những phim 21:9(xem rất ức chế)nếu muốn xem 3D và HD trên ổ cứng thì nên chọn 4.2.2 vì nó pass DTS và hỗ trợ 3D.

thanhyk

Well-Known Member

...hỏi ngu rom stock - cook cho X5mimi không xài cho X5/X7/X7mini được à.

hongquan2009

Well-Known Member

...hỏi ngu rom stock - cook cho X5mimi không xài cho X5/X7/X7mini được à.

chắc chắn không dùng đc vì bộ nhớ khác nhau muốn dùng thì phải cook lại đó bác.

Note:nếu bác muốn thử cứ cài vào xem nếu không đc thì quay lại rom gốc cũng chẳng sao cả(cái này là ưu điểm của minix so với các Box android khác vì nó có khả năng kết nỗi với PC và up rom trực tiếp trên PC)

thanhyk

Well-Known Member

chắc chắn không dùng đc vì bộ nhớ khác nhau muốn dùng thì phải cook lại đó bác.

Note:nếu bác muốn thử cứ cài vào xem nếu không đc thì quay lại rom gốc cũng chẳng sao cả(cái này là ưu điểm của minix so với các Box android khác vì nó có khả năng kết nỗi với PC và up rom trực tiếp trên PC)
Vâng em chú ý cái ưu điểm up rom trực tiếp trên pc. Vụ khác firmware cho cùng loại chip cùng hãng thì bất tiện nhỉ, ipad 2/3/4 nếu không dùng chung ios thì 'bố bảo cũng không mua'...

smallgent

Well-Known Member

Vâng em chú ý cái ưu điểm up rom trực tiếp trên pc. Vụ khác firmware cho cùng loại chip cùng hãng thì bất tiện nhỉ, ipad 2/3/4 nếu không dùng chung ios thì 'bố bảo cũng không mua'...

Android là mã nguồn mở nên nó thế...còn ipad chỉ mổi Táo sx mà pak :)

thanhyk

Well-Known Member

Thế điện thoại samsung như s3, s4...gì đó cũng firmware khác nhau hả bác.

smallgent

Well-Known Member

Thế điện thoại samsung như s3, s4...gì đó cũng firmware khác nhau hả bác.

Android + rom cook thì cùng 1 cái điện thoại có model có cả chục bản rom nữa là cái đt này so với cái khác. Ví dụ mình đang xài Nexus 4 có các dòng rom sau: CM, PanaroidAndroid, Cataclysm, Aulysum, Xylon, Carbon, Liquiid, JellyBam, PSX, Harmony, CrDroid...ôi chóng cả mặt ...vọc sướng lắm...đến nỗi vợ than hoài :) ...gần đây mình hạ cánh chỉ vọc android box trên hdvn này thoai =))

Bên trên