Firmware Q5Pro/Q10Pro 2.0.6 (Cập nhật T10/2017) Android 7 Nougat - 4K Bluray Navigation

Bata

Member
Em bị dính lỗi BOOT hoài không lên sau khi update Q10Pro Firmware 2.0.5 của bác.....
:(:(:(:(:(:(

trantrungthu

Well-Known Member
Ban xuanloi hướng dẫn dùm sao mình không thấy menu trong trình himedia player để setting ?cam on.

Hư hỏng

Active Member
Bản 2.05 sao mình unintall mấy ứng dụng như facebook, skype báo thành công nhưng sau khi khởi động lại thì mấy ứng dụng đó lại vẫn còn nguyên
Có bác nào bị vậy ko?

kodiitvplus

Well-Known Member
Bản 2.05 sao mình unintall mấy ứng dụng như facebook, skype báo thành công nhưng sau khi khởi động lại thì mấy ứng dụng đó lại vẫn còn nguyên
Có bác nào bị vậy ko?

Các ứng dụng này được hãng bỏ trong system rồi anh nhé. Ko xóa được :)

dunga

Active Member
Bản 2.0.5 này DB có menu nhưng chơi DVD có menu không các bác nhể? Em chạy bản 1.0.8 (5.11) thì khi chơi DVD toàn phải vào Kodi mới có, bất tiện vãi!

hoadainhan70

Well-Known Member
Để có được các Poster như trong hình của chủ thớt thì phải setup những gì trong Movies Bar Tớ chọc hoài mà không được , vài TB phim trong các HDD gắn ngoài chỉ lên được khoảng trên dưới 5 phim là có poster thôi , hay là tại tớ chỉnh sửa tên files của phim khi download về máy nhề . Mong mọi người tư vấn

dunga

Active Member
Mình up từ 5.11 đầy đủ các bước qua 2.04 rồi lên 2.0.5 mà sao dùng trình Mediacenter chạy Asia, PBN đều ko thấy menu đâu nhỉ? Bấm vào menu trên remote chỉ ra cái này, trước ở 5.11 dùng trình Bluray disc vẫn chơi BD menu tốt.

oldfriend

Moderator
Mình up từ 5.11 đầy đủ các bước qua 2.04 rồi lên 2.0.5 mà sao dùng trình Mediacenter chạy Asia, PBN đều ko thấy menu đâu nhỉ? Bấm vào menu trên remote chỉ ra cái này, trước ở 5.11 dùng trình Bluray disc vẫn chơi BD menu tốt. View attachment 269822

không phải

ở màn hình chọn phim / chọn file để chơi, bấm 1 cái nó có bảng hỏi là chơi full Menu hay chơi Lite Menu (chơi bluray đầy đủ / chơi rút gọn bluray), chọn cái ở trên là Full Menu Bluray.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Để có được các Poster như trong hình của chủ thớt thì phải setup những gì trong Movies Bar Tớ chọc hoài mà không được , vài TB phim trong các HDD gắn ngoài chỉ lên được khoảng trên dưới 5 phim là có poster thôi , hay là tại tớ chỉnh sửa tên files của phim khi download về máy nhề . Mong mọi người tư vấn

1. Đừng chỉnh sửa tên phim, vì đây là nguyên tắc đặt tên chung.
2. Bác chạy Movies Bar nên kết nối internet để load info online xem sao :)

dunga

Active Member
không phải
ở màn hình chọn phim / chọn file để chơi, bấm 1 cái nó có bảng hỏi là chơi full Menu hay chơi Lite Menu (chơi bluray đầy đủ / chơi rút gọn bluray), chọn cái ở trên là Full Menu Bluray.
Mình thử cả BD iso lẫn BD folder đều không thấy bảng nào xuất hiện hỏi như vậy. Dùng cả Mediacenter hay File manager cũng giống nhau, không thấy menu đâu.

oldfriend

Moderator
Mình thử cả BD iso lẫn BD folder đều không thấy bảng nào xuất hiện hỏi như vậy. Dùng cả Mediacenter hay File manager cũng giống nhau, không thấy menu đâu.

không thấy bảng hỏi như vậy nghĩa là bác đang dùng fw chưa tích hợp patch bluray rồi, up lại bản của bác haovh đi nhé.

P/s: dùng Mediacenter hoặc Moviebar

Bên trên