[Firmware] Zidoo X6 pro - Update 1.0.42 ngày 12/11/2016 - Kodi 16 final -Zidoo NASKit

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.27

Mỗi người có 1 nhu cầu riêng khác nhau, dùng các thiết bị kết nối khác nhau theo kiểu khác nhau nên có thể sẽ phát sinh ra những lỗi mà ngay cả nhà sản xuất cũng chưa gặp bao giờ, thực tế là như vậy. Cái quan trọng là nhà sản xuất có chịu sửa những lỗi đó hay không, có chịu lắng nghe phản ánh của người dùng và sửa lỗi hay không? Zidoo X6 PRO thời gian gần đây ra các bản FW nhiều hơn so với các hãng khác vì ở mỗi bản họ update họ fix những lỗi người dùng phản ánh, tất nhiên sẽ không hết hoàn toàn ngay được mà cần chờ đánh giá từ rất nhiều người, còn các hãng khác thì sao? Himedia thì forum gốc của nó toàn là tiếng Trung nên miễn thảo luận, forum tiếng anh kia thì ông admin của futeko cũng toàn trả lời cho qua, người dùng hỏi qua hỏi lại rồi cuối cùng họ biết hỏi ai khi không có ai trả lời? Nên họ chán và không muốn hỏi nữa, còn lí do vì sao forum Zidoo luôn có nhiều câu hỏi, vì admin họ trực tiếp trả lời, trực tiếp lắng nghe đánh giá để hoàn thiện sản phẩm của mình, khác nhau là vậy đó. Đừng để khách hàng phải như thế này: "I hope i dont have to sell myself the box like i did with H8(after saying that they will fix problems but not happens)"

Những vấn đề mà mấy người kia thông báo mình và khách hàng chưa gặp bao giờ, đơn giản vì không sử dụng giống vậy nên chưa gặp các lỗi đó. Còn những lỗi như cập nhật ngày giờ chậm mà 1 số người dùng ở Việt Nam hay gặp phải thì hiện tại đã được fix trên bản 1.0.27...Hiện tại mình vẫn đang test thử bản 1.0.28 mà Zidoo gửi để xem còn gặp lỗi gì nữa với người dùng Việt Nam không, nếu mọi thứ đều ổn thì họ sẽ đưa bản update hoàn thiện lên OTA mà không cần phải update qua USB hay thẻ nhớ nữa.

Cái quan trọng mình muốn nói đến đó là nhu cầu của người dùng là thế nào, sản phẩm có đáp ứng tốt các nhu cầu đó hay không? Chứ 1 số lỗi mà 1 số người gặp phải thì có nhiều người có dùng tới bao giờ đâu và họ cũng sẽ không bao giờ biết tới những lỗi đó và có thể ở thiết bị kết nối với box khác nhau thì cũng chẳng gặp phải lỗi đó.

Dây AV của Zidoo được thiết kế với chuẩn riêng, nên lúc mua dây AV thì chọn loại dây có đầu cắm dài 17mm (nếu mình nhớ không nhầm) thì nó sẽ chạy tốt, còn nếu bác nào mua dây AV loại thường thì chỉ cần đổi dây màu vàng sang vị trí của dây màu đỏ là dùng được, bên mình vẫn cắm cho khách test hát karaoke trên amply bình thường chẳng gặp vấn đề gì cả.

Nói chung mỗi người có 1 cái nhìn khác nhau, không ai đúng hoàn toàn cũng chẳng ai sai hoàn toàn, nhưng hãy nhìn mọi thứ 1 cách rộng hơn để hiểu rõ mọi vấn đề :)

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.27

Người dùng Himedia H8 tự so sánh nó với Zidoo X6 pro:

Lỗi đồng bộ hóa âm thanh thì H8 bị rất nhiều người phản ánh cùng rất nhiều lỗi khác. Xem ở đây: http://www.futeko.com/newforum/index.php?topic=389.60

Và 1 điều đặc biệt là từ 10/11/2015 Himedia H8 ko hề ra bất kỳ 1 bản fw mới nào mặc dù có rất nhiều lỗi được phát hiện, nhưng Zidoo X6 pro có trên 5 bản cập nhật. :p

Ngay cả Q5IV, Q10IV cũng bị một rừng lỗi khi dùng Kodi vs himediaWrapper. Xem ở đây: http://www.futeko.com/newforum/index.php?topic=60.60

Nói chung sản phẩm nào cũng có lỗi hết, cần sự tích cực của hãng để hoàn thiện nó. Vấn đề là người dùng cần sáng suốt với sự lựa chọn của mình. :))

Update: Sau tết tây Zidoo X6 pro sẽ lên Kodi 16.xx. Lại đi trước một bước. Cá nhân mình hoàn toàn hài lòng với sự support của Zidoo team.

Chỉnh sửa lần cuối:

pttpth

Active Member

Tóm lại cho công bằng,tôi có 2 cái box đang dùng,1 là Himedia H8 2 là Zidoo X6 Pro,tôi thích zidoo hơn vì giao diện đẹp hơn,cái bảng thông báo kéo xuống nằm ở giữa y chang galaxy note 5 tôi đang xài là thích mê rồi,rồi firmware ra liên tục,có sẵn bản root và chưa root mỗi lần ra firmware mới cho bà con lựa chọn,tôi chưa thấy ba má nào làm vụ này nha,Bác gì nói đúng,tôi vào forum của họ thấy ai góp ý cái gì họ cũng trả lời,còn mấy forum tung của kia thì em chịu.

tienlequoc

Well-Known Member

Lên các forum nước ngoài để kiếm các comment báo lỗi một sản phẩm nhất định để bằng mọi giá nhấn chìm sản phẩm đó: quá dễ. Điều quan trọng là sản phẩm khác cũng bị nhiều lỗi tương tự, thậm chí còn nhiều hơn mà nhiều người lại ko nói đến hoặc vì lý do gì đấy ko dám nói đến. :))

lahabentin

Well-Known Member

Có một điều chẳng dính gì đến cấu hình, chỉ mang tính cảm quan thôi mà nhiều người không chọn X6 Pro đó là: Vỏ ngoài làm bằng nhựa không như H8 làm bằng nhôm.
Mình đang xài X6 nghe thế nên buồn lắm... Vâng! Buồn cười ấy...
Nếu không vì tem niêm phong BH đến 2 năm thì em đã bung ra, rồi phay CNC cho nó cái vỏ bằng nhôm Úc ( thứ quỷ này nhà em đang kinh doanh nên nhiều lắm ) mà làm hẳn size lớn kia ( như mấy cái đầu DVD vậy ) gắn luôn quạt giải nhiệt bên trong, thử hỏi nó còn kém ai?

tienlequoc

Well-Known Member

Có một điều chẳng dính gì đến cấu hình, chỉ mang tính cảm quan thôi mà nhiều người không chọn X6 Pro đó là: Vỏ ngoài làm bằng nhựa không như H8 làm bằng nhôm.
Mình đang xài X6 nghe thế nên buồn lắm... Vâng! Buồn cười ấy...
Nếu không vì tem niêm phong BH đến 2 năm thì em đã bung ra, rồi phay CNC cho nó cái vỏ bằng nhôm Úc ( thứ quỷ này nhà em đang kinh doanh nên nhiều lắm ) mà làm hẳn size lớn kia ( như mấy cái đầu DVD vậy ) gắn luôn quạt giải nhiệt bên trong, thử hỏi nó còn kém ai?

Hehe tính em yêu khoa học hả bác? Bản thân nó chạy mát, ổn định, fw vài ngày update 1 lần thì chả cần gì phải thế đâu bác. Cứ thoải mái và thưởng thức thôi.

PS: bác có dàn chất vãi. Phòng bài trí đẹp nữa. :p

jackpham

Well-Known Member

Mới rước e X6 này về. Có nên Up nó lên FW 1.0.27 không các bác. Hiện tại nó là FW 1.0.23. Có phải do FW root nó không update qua OTA được pk các bác?

tienlequoc

Well-Known Member

Mới rước e X6 này về. Có nên Up nó lên FW 1.0.27 không các bác. Hiện tại nó là FW 1.0.23. Có phải do FW root nó không update qua OTA được pk các bác?
Dự kiến là bản 1.0.28 mới update OTA nhé bác. Hiện tại chỉ có update qua usb thôi, dù đó là bản root hay ko root.

jackpham

Well-Known Member

Dự kiến là bản 1.0.28 mới update OTA nhé bác. Hiện tại chỉ có update qua usb thôi, dù đó là bản root hay ko root.

OK, Tks bác. Vậy để mình chờ lên OTA luôn 1.0.27 nghe bà con phàn nàn 1 số lỗi. Hy vọng 1.0.28 ổn định

Hero307

Active Member

Các bác so sánh giúp chất lượng hình ảnh của X6 pro so với Q5/Q10 với. Nghe các bác nói em cũng thấy tò mò với em X6 pro này quá.

meocon

Well-Known Member

Các bác so sánh giúp chất lượng hình ảnh của X6 pro so với Q5/Q10 với. Nghe các bác nói em cũng thấy tò mò với em X6 pro này quá.

Q5 Q10 chip chuyên về xem ổ cứng mà a , a coi ổ cứng thì nên chọn Q5 Q10 nhá

jackpham

Well-Known Member

ZIDOO_X6_Pro_v1.0.28_ota_rooted ra lò

Anh em lưu ý : đây chỉ là một phiên bản thử nghiệm để xác nhận một số lỗi, vài ngày tới sẽ có bản chính thức

v1.0.28
1. Solve no audio for MIC
2. Solve the spelling mistake of "contorl" for local disk (thanks for grummel2005's feedback)
3. Solve kodi with black screen sometimes when playing some video(thanks for dorol's feedback).
4. Show the vollabel in the file manager when insert USB device

OTA ZIP:
Mediafire mirror:http://www.mediafire.com/download/sh11ylrw4nkm918/ZIDOO_X6_Pro_v1.0.28_ota_rooted.zip
Amazon mirror:http://ota-cloudfront.zidoo.tv/zidoo_x6/ZIDOO_X6_Pro_v1.0.28_ota_rooted.zip

tienlequoc

Well-Known Member

Update firmware 1.0.28 nhé anh em. Tin vui ngày cuối năm:

[hide]Mediafire mirror:http://www.mediafire.com/download/sh11ylrw4nkm918/ZIDOO_X6_Pro_v1.0.28_ota_rooted.zip
Amazon mirror:http://ota-cloudfront.zidoo.tv/zidoo_x6/ZIDOO_X6_Pro_v1.0.28_ota_rooted.zip[/hide]

Change log:
Mã:
2. Solve the spelling mistake of "control" for local disk (thanks for grummel2005's feedback)
3. Solve kodi with black screen sometimes when playing some video(thanks for dorol's feedback).

Nhìn vào phần change log có thể thấy tương tác giữa Zidoo team và người dùng rất tốt. Mối quan hệ giữa người tìm ra lỗi (end user) và người khắc phục lỗi (Zidoo team) chặt chẽ hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

Hero307

Active Member

Q5 Q10 chip chuyên về xem ổ cứng mà a , a coi ổ cứng thì nên chọn Q5 Q10 nhá
Ý mình muốn hỏi về khi xem cùng một phim từ cùng nguồn (online hoặc offline) thì chất lượng hiển thị của 2 dòng Box này thế nào. Mình so sánh giữa box Himedia với Minix thì thấy hình ảnh hiển thị của Himedia đẹp hơn hẳn, còn với Zidoo thì chưa có dịp để so sánh.

pttpth

Active Member
Ðề: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.28

Haha yêu zidoo quá thể,y như 1 cái tát nhẹ vô mặt mấy ba mấy má support dở mà còn to miệng.

meocon

Well-Known Member

Ý mình muốn hỏi về khi xem cùng một phim từ cùng nguồn (online hoặc offline) thì chất lượng hiển thị của 2 dòng Box này thế nào. Mình so sánh giữa box Himedia với Minix thì thấy hình ảnh hiển thị của Himedia đẹp hơn hẳn, còn với Zidoo thì chưa có dịp để so sánh.

online như nhau , offline thì himedia hơn :)

tendangky

Active Member

Update firmware 1.0.28 nhé anh em. Tin vui ngày cuối năm:

hidden content may not be quoted

Change log:
Mã:
2. Solve the spelling mistake of "control" for local disk (thanks for grummel2005's feedback)

Nhìn vào phần change log có thể thấy tương tác giữa Zidoo team và người dùng rất tốt. Mối quan hệ giữa người tìm ra lỗi (end user) và người khắc phục lỗi (Zidoo team) chặt chẽ hơn.
Bản này là bản đã root rồi hả Mod? Tính down mà hỏi bác Mod trước hì hì

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.28

Theo thông tin từ các bác Dev của Zidoo thì tuần sau họ sẽ cho ra mắt app Home Theater, tự động tải poster về cho các bộ phim lưu trong ổ cứng, giống như cái app Mizzu mà trước đây bác Tiến từng giới thiệu tới mọi người vậy. Thật ra cái này phải cảm ơn bác Tiến, vì lúc trước em có gửi cho họ app này và nói nghiên cứu thử xem có làm được như vậy không, cũng mấy tháng rồi tưởng họ quên luôn vụ đó, ai ngờ hôm nay có thông báo với em là sắp ra app này, có gửi cho 2 tấm hình đây, không biết thực tế khi dùng thì nó có OK không nữa, nhưng chắc sẽ có update theo yêu cầu thêm của người dùng :)

jackpham

Well-Known Member

Tks Hieuhien nhé. Mình từ Dune qua Android box, đang định tìm hiểu vụ duyệt fan art poster

tienlequoc

Well-Known Member

Download về, tên file nói lên tất cả.

Bên trên