[Firmware] Zidoo X6 pro - Update 1.0.42 ngày 12/11/2016 - Kodi 16 final -Zidoo NASKit

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.28

Theo thông tin từ các bác Dev của Zidoo thì tuần sau họ sẽ cho ra mắt app Home Theater, tự động tải poster về cho các bộ phim lưu trong ổ cứng, giống như cái app Mizzu mà trước đây bác Tiến từng giới thiệu tới mọi người vậy. Thật ra cái này phải cảm ơn bác Tiến, vì lúc trước em có gửi cho họ app này và nói nghiên cứu thử xem có làm được như vậy không, cũng mấy tháng rồi tưởng họ quên luôn vụ đó, ai ngờ hôm nay có thông báo với em là sắp ra app này, có gửi cho 2 tấm hình đây, không biết thực tế khi dùng thì nó có OK không nữa, nhưng chắc sẽ có update theo yêu cầu thêm của người dùng :)

Thấy cách trình bày trong ảnh thì ko đã bằng hotgirl Mizzu. :))

itvplus

Active Member
Ðề: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh

Sau khi load firmware về thì so sánh với Himedia H8 như sau

Bề ngoài nhìn box H8 đẹp hơn sang hơn nếu để ở phòng khách.
Remote Zidoo ngon hơn nhờ có 3 nút xanh,xanh lá,đỏ trên remote để cài vào 3 app hay sử dụng chỉ cần bấm vào là hiện lên app đó
Wifi Zidoo thắng,wifi AC
Mạng Lan Zidoo thắng
Cổng kết nối sau box H8 Thắng vì có sẵn 3 lỗ trắng vàng đỏ để nói ra ampli hát karaoke,Zidoo cũng có nhưng phải mua thêm 1 dây 1 ra 3 để có 3 đầu trắng vàng đỏ (khoảng 1 usd trên ebay)

Giao diện Zidoo thắng,cực kỳ thích Giao diện menu của Zidoo X6 Pro mình đã từng xài qua trên 10 Android box trong vòng 2 năm nay nhưng đây là box có Giao diện menu mình ưng nhất

Kodi là 1 ưu thế của Zidoo mình cũng rất thích bản Kodi của Zidoo rất mượt không có gì để phàn nàn.

Zidoo và H8 đều có độ ấm như nhau không có cảm giác phỏng tay như Himedia Q5IV mình đã xài,Q10 thì chưa xài nên không biết

Nếu bây giờ hỏi mình chọn box nào thì mình nghĩ cùng 1 giá tiền bằng nhau Zidoo 92 usd Himedia H8 87 usd thì mình chọn Zidoo vì thấy hãng này ra firmware liên tục và không có gì để mình phàn nàn

lâu ngày không vào thấy nick mới với bác MOD tiến nâng bi X6 và dìm hàng HIMEDIA H8 kinh quá ah.

- Về vấn đề remote thì nếu bác dùng 2 con rồi thì bác thấy điều khiển X6 giống zidoo X1 phím quá nhỏ, bấm điều hướng rất khó, trong khi đó điều khiển HIMEDIA thì dùng thực sự dễ dàng và nhậy hơn nhiều. Điều khiển của X6, X1 có giá trị rẻ hơn điều khiển đang dùng của HIMEDIA Q1 chứ k nói tới HIMEDIA H8. Chính điều khiển của X6 nay đang được bán cho 1 thiết bị giá rẻ nhất của HIMEDIA tại thị trường trung quốc, nên giá trị của cái điêu khiển đó là mình biết rõ nhất. Nếu dùng cái remote đó chắc các bác dùng chuột thì tiện hơn. Còn Điều khiển HIMEDIA H8, Q1 dùng thoải mái, đặc biệt rất tiện chơi KODI.

- Về phần wifi thì mình cug k nói nhiều, X6 chuẩn AC tốt hơn H8, nhưng đặt cách bộ phát 3m X6 còn bắt đc 3 vạch, k hiểu thiết kế WIFI của nó thể nào, mặc dù cùng k có anten nhưng lạ là wifi của X6 lại có khoảng cách kèm hơn Box k có anten khác. cái này các bác khi mua cứ để ý thì biết. Xác định nếu trong phòng khoảng cách bộ phát wifi tầm 5m thì xác định dùng dây LAN.

- KODI về mặt thực tế người dùng thì KODI H8 và X6 không có gì khác biệt. trên thực tế khách hàng giờ khi mua Android box đều dùng bản KODI đã tích hợp Addon sẵn, như bên mình có phát triển KODI ITVPLUS, nên tất cả các box đều xóa KODI mặc định cài bản KODI bên mình đê khách hàng có nội dung mà sử dụng, chứ việc tự cai đặt thì k phải ai cũng biết.
Còn nếu dùng KODI gốc thì 2 thằng không khác gì nhau, thậm chí bản KODI của H8 có khả năng passthrough DTS 7.1 trước bản KODI của X6.

- Dòng chip RK3368 này mới, còn thường xuyên cập nhật, việc Zidoo hay H8 vẫn thường xuyên cập nhật firmware thì nó cũng có 2 mặt, 1 là fix các lỗi vặt nhưng ngược lại việc người dùng mua 1 chiếc Android box về nhưng cứ 3 bữa, nửa tháng lại cập nhật update mặc dù chủ yếu những lỗi nhỏ (liên quan tới KODI, 3D). Người dùng thì vẫn luôn muốn 1 thiết bị chạy bền bỉ, ổn định là trên hết.

Tiện bác cần firmware thì có bản 1.0.9 của HIMEDIA để bác test luôn với H8 và X6 xem có khác gì:
[hide]http://www.fshare.vn/file/2Q8OGX4FHWT3[/hide]

itvplus

Active Member
Ðề: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.28

Haha yêu zidoo quá thể,y như 1 cái tát nhẹ vô mặt mấy ba mấy má support dở mà còn to miệng.

đây là thành viên hay đơn vị pr nâng bi cho Zidoo đây MOD Tiến =))

tienlequoc

Well-Known Member

Thuốc đắng giã tật, sự thật mất lòng. Thật tiếc khi ko còn H8 để test fw mới.

tienlequoc

Well-Known Member

Tks Hieuhien nhé. Mình từ Dune qua Android box, đang định tìm hiểu vụ duyệt fan art poster

Cài Mizzu vào thì bác sẽ có fanart và poster thôi. Tự download theo tên phim. Bác search mình có bài review cái này đó

itvplus

Active Member

Có firmware đây bác 1.0.9 của HIMEDIA H8

Mong bác test và có những đánh giá khách quan và công bằng giữa HIMEDIA H8 và X6. Chứ k đi tìm lỗi của HIMEDIA đề dìm lên đây.

[hide]http://www.fshare.vn/file/2Q8OGX4FHWT3[/hide]

oldfriend

Moderator
Re: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.28

mất lòng gì, cứ coi số lượng thanks để lấy link fw là biết có bao nhiu người thực quan tâm đến sản phẩm này. người ta góp ý lỗi sản phẩm để khắc phục mà vô sỉ bảo clone nick dìm hàng sản phẩm.

cứ đợi đến khi mua phải sản phẩm về lỗi người dùng mới ngớ ra. tất nhiên ai rảnh tiền mua sản phẩm thì ko liên quan gì mình, chỉ thấy trò lố pr toàn ca ngợi mà ko một ai post lên các lỗi của nó để khắc phục, che mắt người dùng.

itvplus

Active Member

không để ý kỹ câu nói của bác, k biết thế nào là SỰ THật?
Bác không có HIMEDIA H8 test firmware mới mà bác bảo Sự Thật là thế nào?
Bác còn nhớ những lời bác từ nói chứ?

itvplus

Active Member
Ðề: Re: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.28

không để ý kỹ câu nói của bác, k biết thế nào là SỰ THật?
Bác không có HIMEDIA H8 test firmware mới mà bác bảo Sự Thật là thế nào?
Bác còn nhớ những lời bác từ nói chứ?

[/IMG]

[/IMG]

tienlequoc

Well-Known Member

Chả biết còn bao nhiêu nick của itvplus lại vào moi móc các comment của mình nữa. Khi trước mình có cả 2 con thì làm bài so sánh có hình ảnh minh họa đầy đủ mà. Vào đó gạch đá chưa đủ sao? Giờ ko còn H8 lấy gì mà trãi nghiệm. Tớ đâu có quan tâm con Zidoo này được bao nhiêu người dùng đâu, đó ko phải là việc của tớ. Tớ thấy nó tốt hơn thì nói nó tốt hơn, ai trãi nghiệm nói nó tệ hơn là quyền của họ. Sao cứ bắt mình phải tự dối lòng chứ? Cứ phải tung hô Himedia number one mới chịu à?

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh

lâu ngày không vào thấy nick mới với bác MOD tiến nâng bi X6 và dìm hàng HIMEDIA H8 kinh quá ah.

- Về vấn đề remote thì nếu bác dùng 2 con rồi thì bác thấy điều khiển X6 giống zidoo X1 phím quá nhỏ, bấm điều hướng rất khó, trong khi đó điều khiển HIMEDIA thì dùng thực sự dễ dàng và nhậy hơn nhiều. Điều khiển của X6, X1 có giá trị rẻ hơn điều khiển đang dùng của HIMEDIA Q1 chứ k nói tới HIMEDIA H8. Chính điều khiển của X6 nay đang được bán cho 1 thiết bị giá rẻ nhất của HIMEDIA tại thị trường trung quốc, nên giá trị của cái điêu khiển đó là mình biết rõ nhất. Nếu dùng cái remote đó chắc các bác dùng chuột thì tiện hơn. Còn Điều khiển HIMEDIA H8, Q1 dùng thoải mái, đặc biệt rất tiện chơi KODI.

Thưa ông tướng, ông tướng là nhà phân phối của Himedia, ông tướng có biết thế hệ sau của Himedia sẽ dùng lại mẫu remote của Zidoo hay không mà ngồi đó mà chém gió là remote của Himedia hiện tại ngon hơn remote của Zidoo. Nói ngon hơn cuối cùng thế hệ sau dùng cái remote mà ông tướng cho là bèo hơn là thế nào? Không phải là tự vả vào mồm à? Tớ nói có sách mách có chứng đàng hoàng nhé, nhìn cái hình dưới sẽ rõ (Mở to con mắt ra nhìn cái ảnh góc dưới bên trái ông tướng nhé). Himedia của ông tướng đấy. Cái kiểu ném đá đối thủ bằng mọi giá bựa lắm ông tướng à. Năm mới ko muốn yên lành mà muốn sóng gió hả?:

Phải thừa nhận Himedia là sản phẩm tốt, nhưng cái kiểu bằng mọi giá phải nói như thể nó là tốt nhất quả đất này bựa lắm. Thay vì cư xử như thế sao ko chấp nhận các nhược điểm để rút kinh nghiệm lắng nghe, support, phản hồi về cho hãng để cải thiện sản phẩm của mình hơn. :))

PS: Nói gì thì nói, cái Q10-2016 nhìn cái bảng thông số cấu hình yêu thật đấy, nhất là remote giống Zidoo là thích rồi. :)) Hãng android box lớn nhất quả đất in cataloge cũng sai chính tả là sao? Dolby ATMOS==> DOLBY ATOMS

Chỉnh sửa lần cuối:

jackpham

Well-Known Member

Nói chung mỗi sản phẩm đều có cái hay riêng. Các bác không nên nói tâng sp này hay dìm sp kia. Chip thì như nhau nếu các nhà sx support tốt kết hợp những thứ hay ho lại thì người dùng được hưởng lợi, được trải nghiệm những tính năng mới từ box. Hy vọng sắp tới Zidoo cho lên adroid 6 luôn.
PS: có ae nào lên fw.28 chưa? Mình lên rồi nhưng ổ cứng ngoài 2TB nó không nhận thấy.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.28

Chả biết còn bao nhiêu nick của itvplus lại vào moi móc các comment của mình nữa. Khi trước mình có cả 2 con thì làm bài so sánh có hình ảnh minh họa đầy đủ mà. Vào đó gạch đá chưa đủ sao? Giờ ko còn H8 lấy gì mà trãi nghiệm. Tớ đâu có quan tâm con Zidoo này được bao nhiêu người dùng đâu, đó ko phải là việc của tớ. Tớ thấy nó tốt hơn thì nói nó tốt hơn, ai trãi nghiệm nói nó tệ hơn là quyền của họ. Sao cứ bắt mình phải tự dối lòng chứ? Cứ phải tung hô Himedia number one mới chịu à?

ai dối lòng vậy anh :)

em không biết vì cái gì mà anh quay ngoắt 180 độ ra bênh 1 sản phẩm mà chính anh thừa nhận nó lởm, còn khen tới tấp.

Nguyên tắc làm người của em tuy không phải chính nhân quân tử gì nhưng ít nhất cái gì mình nói ra thì nói thật, anh đã đổi thay thì em cũng không có lý do gì mà ngại khi phải công khai nói sản phẩm Zidoo X6 em đã xài qua lỗi và lởm.

P/s: chắc ai đó đã hack nick của anh và nói rằng Zidoo X6 lởm ?

anh có dám để comment này của em tồn tại không, hay thẹn quá dùng quyền Mod xóa bài :)

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.28

ai dối lòng vậy anh :)

em không biết vì cái gì mà anh quay ngoắt 180 độ ra bênh 1 sản phẩm mà chính anh thừa nhận nó lởm, còn khen tới tấp.

Nguyên tắc làm người của em tuy không phải chính nhân quân tử gì nhưng ít nhất cái gì mình nói ra thì nói thật, anh đã đổi thay thì em cũng không có lý do gì mà ngại khi phải công khai nói sản phẩm Zidoo X6 em đã xài qua lỗi và lởm.

P/s: chắc ai đó đã hack nick của anh và nói rằng Zidoo X6 lởm ?

anh có dám để comment này của em tồn tại không, hay thẹn quá dùng quyền Mod xóa bài :)

Ái chà, lại đưa pm trong facebook ra làm bằng chứng nữa hả? Xem lại xem mấy cái comment đó là ở thời điểm nào, mới hôm qua hay cách đây vài tháng, lúc đó fw bao nhiêu? Còn đến bây giờ nó trải qua bao nhiêu bản cập nhật mới rồi?? :)) Khi trước nó lỗi anh bảo nó lỗi, khi đó anh chưa làm review, đúng chứ? Đến khi anh làm review thì nó liên tục ra fw mới khắc phục một số lỗi mà trước đó anh rất khó chịu ko lẽ anh vẫn review fw cũ? Như thế mới gọi là dìm hàng đó em.

Thời điểm anh làm review nếu có chỗ nào sai sao em ko vào mà phản biện? Quan hệ của em với bên itvplus khiến em thừa sức trên tay 2 cái đấy mà.

Em đã quote các pm của anh trong facebook với em, anh cũng có 1 số thắc mắc cần em giải đáp nhé: Khi trước em trên tay con Zidoo X6 pro, em ném đá nó tới tấp, ok em có quyền đó, sau đó em viện lý do nó quá nhiều lỗi treo bán, đến khi người mua thấy lỗi thì em bảo em thu hồi trưng trong nhà ko bán cho ai hết vì sợ nó lỗi. Anh thắc mắc là nếu nó lỗi sao em ôm khư khư nó trong người mà ko đem đi bảo hành hoặc đổi mới. Chính sách của Zidoo chính hãng là vậy mà? Hay là do em mua (hoặc được tặng) từ một cửa hàng ko phải nằm trong hệ thống phân phối Zidoo chính hãng, chỉ thẳng mặt luôn nhé, là itvplus (nhà phân phối Himedia). Em là thành viên lâu năm, em thường xuyên hoạt động trên diễn đàn. Em thừa biết mấy ông phân phối các thương hiệu Android box khác nhau (trong tình huống này là Zidoo và Himedia) chẳng ưa gì nhau. Thế mà em lại mua(hoặc được tặng) con Zidoo X6 pro từ nhà phân phối.... Himedia. đến khi nó lỗi em lại chưa bao giờ nói là sẽ ôm nó đi bảo hành mà giữ nó trưng bày, la làng la xóm khắp nơi là nó lỗi. Liệu có ẩn tình gì ở đây ko?

@Âu: anh thật sự ko muốn các comment của anh với em lại được đưa ra làm trò tiêu khiển của mấy ông phân phối. Đối với anh thì có sao nói vậy, anh nói chỗ nào chưa đúng thì em cứ vào phản biện thẳng thắn, anh chấp nhận mà? Hiện tại anh vẫn còn Zidoo X6 pro trên tay, đã update fw mới nhất. Em cần thì anh sẽ cho em mượn để trải nghiệm xem thời điểm này nó làm được gì và ko làm được gì mà? Em thích thì cũng có thể so sánh nó với bất kỳ sản phẩm nào khác.

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
Re: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.28

oh, tuy ko còn xài nhưng mình vẫn theo dõi bên topic nước ngoài của Zidoo, bản fw mới nhất vẫn đầy lỗi, chẳng lẽ không xài thì không được quyền đọc topic nói về lỗi sản phẩm để tám chuyện, cứ khen sản phẩm hoài ko chán sao ?

P/s: oh, nhờ anh khen Zidoo mà em đã mua 1 con , tất nhiên với giá ưu đãi. Sau đó thì sao ? về dùng lỗi quá mới phải mang đi bán tháo. Mà đăng bài bán tháo sản phẩm thì bị chính nick clone vào bảo mình dìm hàng sản phẩm, hài nhỉ. tạ ơn anh ! và cảm ơn ITV đã thu hồi sản phẩm lỗi.

(vui lòng xem các bài khiếu kiện về việc mod phân xử bất công, nâng bi cửa hàng pr sản phẩm, trong đó đã nói rõ là sản phẩm đã trả lại cho cửa hàng)

và anh không cần cố tình ngụy biện để gây thắc mắc cho người không hiểu.

Lúc mua con X6 thì rõ ràng nó chưa bị lỗi gì phần cứng cả, nhưng lỗi vặt nhìu quá mới mang đi bán (vì có lỗi gì lớn đâu mà mang trả cửa hàng trong khi đã mua dc của cửa hàng giá ưu đãi).

Người quen trên diễn đàn hỏi mua mình còn ko dám bán vì sợ bán cho người quen lỡ sản phẩm lởm quá thì mất mặt.

Thôi cho em xin, tham gia diễn đàn lâu như vậy, đột nhiên có 1 ngày bị nick cửa hàng thegioiandroid chửi tới tấp bảo là mình clone nick dìm hàng X6 nó đang bán. Đã ko tiếp thu để khắc phục lỗi sản phẩm còn lôi mình ra chửi.

Pm cho anh để nhờ anh can thiệp chứ cũng chẳng muốn rùm beng, nhưng được cái gì, anh ko hề trả lời tin nhắn, chỉ im lặng vào xóa hết bài, im lìm ỉm vụ này xuống. Tự dưng bị chửi nên em đặc biệt quan tâm đến sản phẩm, chứ có xài nó nữa đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.28

đây, comment gần nhất

1.0.28
no black screen
but kodi crashes on different occasions :(
dmax.de files not playable anymore :(

all other mentioned problems still exist

That sounds not good. Still so much bugs while a lot people mentioned several bugs.. Are all those bugs ignored? Do you (Zidoo) have a plan when all bugs will be solved? Are you actually working on all mentioned bugs? Because I see/saw several times bugs mentioned without answers from Zidoo.

Still the issue in kodi when i want to goto a certain point of a movie, image freezes an audio is ok or the other way around, its very random. Seems like a caching issue..

Via the native player it's ok.

Anyone not the same issue?

Same issue in Kodi here.
I like native player from zidoo media center but it lacks some vital features: subtitle delay adjusr, TrueHD, DTS-HD, Atmos not working...
Also samba not working for me via zidoo media center, but works in archos player.

With this stuttering and continous freezing Kodi version, this Box is not to use, i just put her back in the box where she belongs for now!
I changed the Zidoo Kodi version (it stands "dirty" in this version info!!) to the original last release, same issues!
A dozen times factory reset, nothing helps!
Stuttering...in Kodi and Android apps...sound issues..playbackback issues...and between the freezings out of the blue..even overheat problems occure now..the box comes to 80-95 C, measured with a infrared !
After a few days of testing i am pretty much sure, that the whole firmware 1.0.27 is slowing the box somewhat down! To much issues to list!
Interested to see, how Zidoo now acts, this..dear Zidoo, could be a neck breaker!

Và chắc là chẳng có ai ở đây có thể update online thông qua OTA để lên được 1.0.2.8 đâu nhỉ.

itvplus

Active Member

Thưa ông tướng, ông tướng là nhà phân phối của Himedia, ông tướng có biết thế hệ sau của Himedia sẽ dùng lại mẫu remote của Zidoo hay không mà ngồi đó mà chém gió là remote của Himedia hiện tại ngon hơn remote của Zidoo. Nói ngon hơn cuối cùng thế hệ sau dùng cái remote mà ông tướng cho là bèo hơn là thế nào? Không phải là tự vả vào mồm à? Tớ nói có sách mách có chứng đàng hoàng nhé, nhìn cái hình dưới sẽ rõ (Mở to con mắt ra nhìn cái ảnh góc dưới bên trái ông tướng nhé). Himedia của ông tướng đấy. Cái kiểu ném đá đối thủ bằng mọi giá bựa lắm ông tướng à. Năm mới ko muốn yên lành mà muốn sóng gió hả?:

Phải thừa nhận Himedia là sản phẩm tốt, nhưng cái kiểu bằng mọi giá phải nói như thể nó là tốt nhất quả đất này bựa lắm. Thay vì cư xử như thế sao ko chấp nhận các nhược điểm để rút kinh nghiệm lắng nghe, support, phản hồi về cho hãng để cải thiện sản phẩm của mình hơn. :))

PS: Nói gì thì nói, cái Q10-2016 nhìn cái bảng thông số cấu hình yêu thật đấy, nhất là remote giống Zidoo là thích rồi. :)) Hãng android box lớn nhất quả đất in cataloge cũng sai chính tả là sao? Dolby ATMOS==> DOLBY ATOMS

Bác nói năng nên giữ đúng vai trò MOD chút bác nhé.
Ngay khi Zidoo có mặt trên thị trường với chiếc remote của Zidoo, với 3 phím xanh đỏ xanh lá tiện lợi bên ITVPLUS đã trao đổi với HIMEDIA
Và được bên HIMEDIA xác nhận chiếc remote của Zidoo có giá còn rẻ hơn chiếc remote của HIMEDIA Q1 hiện tại.
vì Hiện tại HIMEDIA cũng đang có bán mẫu này cấu hình như Q1 nhưng giá rẻ hơn Q1 và sử dụng cho thị trường nội địa

Dòng này có kích thước nhỏ hơn HIMEDIA Q1, đường AV bị lược bỏ thành 1 chia 3

Hai cổng USB để sát quá, kích thước như Zidoo X1 nên hơi bất tiện khi sử dụng, chính vị vậy chiếc HIMEDIA này không có kế hoạch bán thị trường quốc tế, chỉ bán kèm gói truyên hình của TQ cho thị trường nội địa.

HIMEDIA xác nhận nếu sử dụng chiếc Remote trên giá thành sẽ rẻ hơn chiếc Remote hiện tại của HIMEDIA Q1.
Cái này bên mình cam kết chính xác 100% nếu cần sẽ yêu cầu HIMEDIA gửi xác nhận bằng văn bản để show cho mọi người.

- Về khả năng có 3 phím tắt mở nhanh ứng dụng thì HIMEDIA đã áp dụng trên các Remote của HIMEDIA Từ lâu, không phải chỉ 3 phím là tất cả phím Số đều có thể học được, nếu ai đang dùng H8 bản firmware đợt đầu thỉnh thoảng có thể gặp màn hình như thế này để bấm tắt 9 ứng dụng mong muốn.

Hiện tại với ban firmware nội địa thì đã hỗ trợ chức năng trên với phần mềm tích hợp sẵn. One Click.

Tuy nhiên hiện tại HIMEDIA đang quá bận với các dự án mới và đặc biệt cùng với HiSilicon để chuẩn bị sản phẩm mới,
chính vì vậy bên mình đã yêu cầu nhưng HIMEDIA vẫn chưa đưa chức năng này vô phiên bản quốc tế.
Thời điểm hiện tại bên ITVPLUS và HIMEDIA cũng đang khá bận nên chưa chú ý để push HIMEDIA, hứa hẹn trong bản firmware mới HIMEDIA sẽ đưa chức năng này vô điều khiển HIMEDIA hiện tại.

Còn về chiếc remote của Zidoo, bác công mình thì nên sử dụng 2 thiết bị và so sánh.
Bác vẫn còn nhiều nhận xét đánh giá chiếc Remote của HIMEDIA ngon, dễ bấm nhất trên thị trường Android Box.
Khẳng định nếu sử dụng các phím điều hướng của remote Zidoo rất khó chịu.

Riêng về việc sử dụng remote giá rẻ hiện tại Zidoo đang dùng thì trong thời gian tới có thể sẽ thay thế cho remote của Q1, Q3 (do áp lực về cạnh tranh giá, chi phí với thời điểm thị trường hiện tại, chip HiSlicon thì luôn đắt đỏ, số lượng hạn chế hơn với các dòng chip tàu khác)
Còn với HIMEDIA Q10, Q5, Q8, H8 thì sẽ không bao giờ dùng chiếc remote rẻ kia, cái đó bên mình có thể chắc chắn.

Mọi thông tin trên mình chia sẻ đều từ phía của HIMEDIA cung cấp, không phải những thông tin tự tìm kiếm trên mạng, các bác cần mình có thể yêu cầu hãng HIMEDIA xác nhận bằng văn bản.

tienlequoc

Well-Known Member

Bác nói năng nên giữ đúng vai trò MOD chút bác nhé.
Ngay khi Zidoo có mặt trên thị trường với chiếc remote của Zidoo, với 3 phím xanh đỏ xanh lá tiện lợi bên ITVPLUS đã trao đổi với HIMEDIA
Và được bên HIMEDIA xác nhận chiếc remote của Zidoo có giá còn rẻ hơn chiếc remote của HIMEDIA Q1 hiện tại.
vì Hiện tại HIMEDIA cũng đang có bán mẫu này cấu hình như Q1 nhưng giá rẻ hơn Q1 và sử dụng cho thị trường nội địa

Dòng này có kích thước nhỏ hơn HIMEDIA Q1, đường AV bị lược bỏ thành 1 chia 3

Hai cổng USB để sát quá, kích thước như Zidoo X1 nên hơi bất tiện khi sử dụng, chính vị vậy chiếc HIMEDIA này không có kế hoạch bán thị trường quốc tế, chỉ bán kèm gói truyên hình của TQ cho thị trường nội địa.

HIMEDIA xác nhận nếu sử dụng chiếc Remote trên giá thành sẽ rẻ hơn chiếc Remote hiện tại của HIMEDIA Q1.
Cái này bên mình cam kết chính xác 100% nếu cần sẽ yêu cầu HIMEDIA gửi xác nhận bằng văn bản để show cho mọi người.

- Về khả năng có 3 phím tắt mở nhanh ứng dụng thì HIMEDIA đã áp dụng trên các Remote của HIMEDIA Từ lâu, không phải chỉ 3 phím là tất cả phím Số đều có thể học được, nếu ai đang dùng H8 bản firmware đợt đầu thỉnh thoảng có thể gặp màn hình như thế này để bấm tắt 9 ứng dụng mong muốn.

Hiện tại với ban firmware nội địa thì đã hỗ trợ chức năng trên với phần mềm tích hợp sẵn. One Click.

Tuy nhiên hiện tại HIMEDIA đang quá bận với các dự án mới và đặc biệt cùng với HiSilicon để chuẩn bị sản phẩm mới,
chính vì vậy bên mình đã yêu cầu nhưng HIMEDIA vẫn chưa đưa chức năng này vô phiên bản quốc tế.
Thời điểm hiện tại bên ITVPLUS và HIMEDIA cũng đang khá bận nên chưa chú ý để push HIMEDIA, hứa hẹn trong bản firmware mới HIMEDIA sẽ đưa chức năng này vô điều khiển HIMEDIA hiện tại.

Còn về chiếc remote của Zidoo, bác công mình thì nên sử dụng 2 thiết bị và so sánh.
Bác vẫn còn nhiều nhận xét đánh giá chiếc Remote của HIMEDIA ngon, dễ bấm nhất trên thị trường Android Box.
Khẳng định nếu sử dụng các phím điều hướng của remote Zidoo rất khó chịu.

Riêng về việc sử dụng remote giá rẻ hiện tại Zidoo đang dùng thì trong thời gian tới có thể sẽ thay thế cho remote của Q1, Q3 (do áp lực về cạnh tranh giá, chi phí với thời điểm thị trường hiện tại, chip HiSlicon thì luôn đắt đỏ, số lượng hạn chế hơn với các dòng chip tàu khác)
Còn với HIMEDIA Q10, Q5, Q8, H8 thì sẽ không bao giờ dùng chiếc remote rẻ kia, cái đó bên mình có thể chắc chắn.

Mọi thông tin trên mình chia sẻ đều từ phía của HIMEDIA cung cấp, không phải những thông tin tự tìm kiếm trên mạng, các bác cần mình có thể yêu cầu hãng HIMEDIA xác nhận bằng văn bản.

Cataloge sản phẩm 2016 của Himedia thì đã có rồi, ko thể giả được? Đúng chứ. Nếu bác nói cái mẫu remote hiện tại của Zidoo là rẻ tiền (như lời khẳng định của hãng Himedia) và Himedia sẽ ko dùng mẫu này cho các bản cao cấp thì nếu như trong tương lai, nếu như các mẫu cao cấp nhất dòng 2016 của Himedia dùng mẫu remote này thì bác tính sao? Điều này sẽ chứng mình là bác nói dối, dìm hàng đối thủ, đúng chứ?

itvplus

Active Member

Cataloge sản phẩm 2016 của Himedia thì đã có rồi, ko thể giả được? Đúng chứ. Nếu bác nói cái mẫu remote hiện tại của Zidoo là rẻ tiền (như lời khẳng định của hãng Himedia) và Himedia sẽ ko dùng mẫu này cho các bản cao cấp thì nếu như trong tương lai, nếu như các mẫu cao cấp nhất dòng 2016 của Himedia dùng mẫu remote này thì bác tính sao? Điều này sẽ chứng mình là bác nói dối, dìm hàng đối thủ, đúng chứ?

ok bác.
Mình dám khẳng định.
Vì bên mình tự trao đổi với HIMEDIA, việc HIMEDIA 3.0.3 hỗ trợ Youtube 1080P cũng là do bên mình yêu cầu và push bên HIMEDIA
thì việc HIMEDIA sử dụng remote gì bên mình có thể góp ý được.

--------
Thấy 2 bác làm căng quá, ITVPLUS vô cùng thấy Ngại và XIN LỖI 2 bác !!!!! (bên ITVPLUS không sống chết vì Android box hay HIMEDIA)

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.28

đây, comment gần nhất

1.0.28
no black screen
but kodi crashes on different occasions :(
dmax.de files not playable anymore :(

all other mentioned problems still exist

That sounds not good. Still so much bugs while a lot people mentioned several bugs.. Are all those bugs ignored? Do you (Zidoo) have a plan when all bugs will be solved? Are you actually working on all mentioned bugs? Because I see/saw several times bugs mentioned without answers from Zidoo.

Still the issue in kodi when i want to goto a certain point of a movie, image freezes an audio is ok or the other way around, its very random. Seems like a caching issue..

Via the native player it's ok.

Anyone not the same issue?

Same issue in Kodi here.
I like native player from zidoo media center but it lacks some vital features: subtitle delay adjusr, TrueHD, DTS-HD, Atmos not working...
Also samba not working for me via zidoo media center, but works in archos player.

With this stuttering and continous freezing Kodi version, this Box is not to use, i just put her back in the box where she belongs for now!
I changed the Zidoo Kodi version (it stands "dirty" in this version info!!) to the original last release, same issues!
A dozen times factory reset, nothing helps!
Stuttering...in Kodi and Android apps...sound issues..playbackback issues...and between the freezings out of the blue..even overheat problems occure now..the box comes to 80-95 C, measured with a infrared !
After a few days of testing i am pretty much sure, that the whole firmware 1.0.27 is slowing the box somewhat down! To much issues to list!
Interested to see, how Zidoo now acts, this..dear Zidoo, could be a neck breaker!

Và chắc là chẳng có ai ở đây có thể update online thông qua OTA để lên được 1.0.2.8 đâu nhỉ.

Đâu có ai khẳng định bản 1.0.28 là OTA đâu em? Coi lại đi.
Như anh đã nói ở những comment trước, một sản phẩm cần thời gian để hoàn thiện, ko sản phẩm nào là hoàn hảo cả. Anh đã đưa link cả 2 diễn đàn của cả 2 thương hiệu cho anh em chiêm ngưỡng mà. Nếu như em biết lên các diễn đàn quốc tế để moi các comment phản hồi không tốt về Zidoo (việc này em làm rất nhiều, và chưa bao giờ em Quote cái comment tốt nào mặc dù nó cũng rất nhiều), và cũng chưa bao giờ em quote lại 1 phản hồi xấu nào về Himedia mặc dù nó cũng rất nhiều và em cũng đang sở hữu sản phẩm của Himedia? Lý do vì sao thế em?

ok bác.
Mình dám khẳng định.
Vì bên mình tự trao đổi với HIMEDIA, việc HIMEDIA 3.0.3 hỗ trợ Youtube 1080P cũng là do bên mình yêu cầu và push bên HIMEDIA
thì việc HIMEDIA sử dụng remote gì bên mình có thể góp ý được.

--------
Thấy 2 bác làm căng quá, ITVPLUS vô cùng thấy Ngại và XIN LỖI 2 bác !!!!! (bên ITVPLUS không sống chết vì Android box hay HIMEDIA)
Bác là nhà phân phối của Himedia, bác có thể đặt hàng nó bất kỳ mẫu remote nào bác muốn. Nếu trong tương lai mình thấy sản phẩm cao cấp của Himedia cho thị trường Châu Au, thị trường Trung quốc dùng mẫu remote của Zidoo thì mình tự đưa ra kết luận cho riêng mình thôi, ko cần bác phải giải thích đâu.

Bên trên