[Firmware] Zidoo X6 pro - Update 1.0.42 ngày 12/11/2016 - Kodi 16 final -Zidoo NASKit

pttpth

Active Member
Ðề: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.28

Mình mỗi lần up lên firmware mới đều vào icon clean up ở home screen vào đó tắt hết task đi và clean trash hết rồi mới up không bị gì cả

cupa345gt

Member
Ðề: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.28

Các bác pm cho em cái giá nhé. Em ở hn. Tks

zumazi84

Member

bác nào có giá tốt pm luôn đi, giá ko tốt khỏi pm nhé

cupa345gt

Member

Em mới lấy con này, nhưng cắm lên tv thì hình ảnh không đầy màn hình, các bác chỉ giúp cách khác phục ạ.

zumazi84

Member

Bác lấy ở đâu. Màu sắc vra sao nhỉ.bác vào muc hiển thị, chỉnh màu lên xem sao

tienlequoc

Well-Known Member

Em mới lấy con này, nhưng cắm lên tv thì hình ảnh không đầy màn hình, các bác chỉ giúp cách khác phục ạ.

Vào phần Cài đặt..Hình ảnh chỉnh lại cho full bác nhé.

cupa345gt

Member

Đã vào phần hình ảnh chỉnh chọt lên ngon rồi ạ. Tks.
Dùng điện thoại quen nên mới dùng thấy nó lờ đờ, cảm giác của cái điều kiển quá chán, dùng hồng ngoại nên không dấu sau tv được. Dùng chuột cảm giác đỡ hơn.

hopmai86

Member
Re: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.28

Chuột ko dây ko nhạy bằng pc, để xa tí là ko bắt được

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.28

Mình vẫn dùng chuột không dây Logitech ở khoảng cách 3-5m bình thường nhé. Bạn có thể kiểm tra lại pin hoặc thử chuột khác xem sao???

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.28

Mình vẫn dùng chuột không dây Logitech ở khoảng cách 3-5m bình thường nhé. Bạn có thể kiểm tra lại pin hoặc thử chuột khác xem sao???

Dùng chuột ko dây trên android box đúng là để xa có tình trạng lag kinh

pttpth

Active Member

Logitech thì không sao cả,mình xài logitech phòng khách bên đây tính ra khoảng 7 mét bên VN vô tư

cupa345gt

Member

Món này có hdmi cec không các bác

tienlequoc

Well-Known Member

Mình mới kiểm tra, Zidoo X6 pro hiện chưa có tính năng HDMI-CEC nhé.

telexx

Cho em hỏi là Bluetooth của X6 có nhận được audio từ điện thoại ko? E muốn nối X6 với dàn loa, sau đó mở nhạc trên iphone bắn qua bluetooth thì X6 có nhận ko? E ko muốn phải bật TV nên ko dùng các tính năng như airplay hay DLNA... Cám ơn các bác.

zumazi84

Member

mình thấy zidoo x6 có update ota, mà sao mình ko update trực tuyến được mà toàn phải tải file zip về rùi update vậy mấy b?Cái này gọi là update local chứ nhỉ

tienlequoc

Well-Known Member

Vì cho đến thời điểm này toàn bô các bản fw của Zidoo X6 pro đều là beta.

zumazi84

Member

Vì cho đến thời điểm này toàn bô các bản fw của Zidoo X6 pro đều là beta.

vậy bản cuối là bản .19 hả b?Nay tới bản 28 rồi mà chưa có bản final ak@@

tienlequoc

Well-Known Member

Mình chưa biết khi nào nó hết "beta", nhưng bạn nên cài bản 1.0.28 mới nhất, mình test thấy ổn. Quá trình cài đặt nâng cấp cũng đơn giản nên có thì cứ lên thôi.

zumazi84

Member

Mình chưa biết khi nào nó hết "beta", nhưng bạn nên cài bản 1.0.28 mới nhất, mình test thấy ổn. Quá trình cài đặt nâng cấp cũng đơn giản nên có thì cứ lên thôi.

có bản 3.0 rồi đó b ơi

tienlequoc

Well-Known Member

fw 1.0.30
ChangeLog:
1. Optimized the hidden of mouse pointer
2. Add the zidoo Home Threater(Experimental function)
3. Video player
a. Add the shade of subtitle
b. Change the operation interface with three-dimension
c. Add function than can download substitle online(It depends on the language your settings.Experimental function)
d. Add adjustable funtion with size/color/location for subtitle
e. Add display of video information(like size/format/resolution, etc.) when video pausing.
4. Flie managementt
a. Add display function when connected USB device
b. Add compatible and shared directory for device, also any shared path
c. It will pop up a login box when entering shared directory and got a validation error, allowing users to login with a new account and saved automatically as a new device
d. It doesn't allow multiple choice with the shared directoryr list, it will judge automatically whether mount or not when copy; if not, have to verify firstly.
e. It will remove a mounted network device when exiting.
f. It only mounts that needed directory when enter shared directory
g. Add scan method of samba
h.Show the volume name in the file manager when insert USB device
5. Optimization of airplay: Solved the broken screen of airmirror, support ISO 9.2
6. Upgrade kodi to 16.0
7. Support external USB audio device
8. Solve the spelling mistake of "contorl" for local disk (thanks for grummel2005's feedback)
9. Solve kodi with black screen sometimes when playing some video(thanks for dorol's feedback).
Link: chờ nhé

Bên trên