[Firmware] Zidoo X6 pro - Update 1.0.42 ngày 12/11/2016 - Kodi 16 final -Zidoo NASKit

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.30

Các bác cho hỏi làm sao để chỉnh màu sắc sáng tối ở app xem video (offline) mặc định của zidoo ạ. Và làm sao thay đổi được vị trí (thứ tự) của các app trong thanh phía dưới
Sáng tối thì hiện tại chưa đổi được bác ạ. Còn thay đổi vị trí của của các app muốn đưa ra ngoài màn hình ở thanh dưới cùng thì bác bấm vào dấu "+", bỏ chọn hết đi, sau đó muốn để ứng dụng nào ra trước thì đánh dấu tích vào nó trước, như vậy là được thôi ạ :)

dkanhhunh1122

Re: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.30

Các bác cho em hỏi minh sài X6 nay đc 1 tháng rồi, Hnay cài phần mềm sixaxis compatibility checker để kết nối tay ps3 với Box mà nó yêu cầu quyền root? vậy là con X6 của e đã root chưa? mà sao trên mạng bảo là e nó đã đc cấp quyền Root sẵn.

jackpham

Well-Known Member
Ðề: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.30

Tung của nó nghỉ Tết hết rùi. Chắc là không ra fw .31 dịp này rồi. AE ăn Tết với fw .30

cocoman

Mình là người mới sử dụng android box tv.Mình đã mua và dùng thử cái box tv đầu tiên là zidoo X5,mua tại cửa hàng của HieuHien.Và mình thực sự thích thú về độ mượt mà của zidoo X5.Nên mình quyết định bù thêm tiền để đổi dòng cao hơn là dòng Zidoo X6 pro,để trải nghiệm cấu hình cao hơn.Nhưng lúc đem về nhà dùng thử thì mình lại có cảm giác Zidoo X6 chạy không mượt hơn Zidoo X5.Xin hỏi hieuhien có thể giải đáp được không?Nếu được có thể hỗ trợ mình đổi lại con X5 lần nữa hoặc cho mình đổi qua dòng Himedia H8 được không?Con Zidoo X5 chạy fw v1.0.19 và con zidoo x6 pro chạy fw v1.0.28.
Ps:Xin các bạn hướng dẫn giúp mình úp con X6 này về FW cũ hơn,để mình test xem như thế nào.xin cảm ơn trước.

Chỉnh sửa lần cuối:

jackpham

Well-Known Member

Có fw mới cho các bác ăn Tết nhé. Cứ tưởng nó nghỉ Tết hết rùi chứ
ChangeLog:
1. Solved the issue that can't call up the virtual keyboard when connected such Bluetooth or airmouse devices(Must Restore factory settings).
2. Added support to multicast screen.
3. Removed the power key define on the settings
4. Removed zidoorepo in the "Settings-->About"
5. Modify the poweroff UI, more easy to operate it,Can define the power key actions.
6. Improve the virtual mouse, fix the bug of repeat disappear and appear.
7. It can show the video information with pressing the 'O' on the remote control in the native player.
8. Optimized kodi, add auto-reflash framerate; pre-installed the related dependent library for the addon.
9. Solved the issue that only can identify two usb storage in one usb port.
10. Added support for RII i8 and RII i25 airmouse.
11. Solved it cannot save system volume in settings.
12. ZIDOO Media center
a. Optimized the reflash the UI when the storage plug out.
b. Optimized the loading issue with long time or failure, especially for adding device in the form of the host name on SAMBA.
c. Fix the error on the device listbar when plug out device quickly.
d. Optimized the support to save mounted device, to prevent users from wrong operation.
e. Solved reading the label name distortion on USB device.
f. Solved appear "unknown error" when open folder on the SAMBA device.
g. Fix the bug of the storage plug in dialog didn't disapper.
h. Solved no response and interface stucked when used Quick Search way to search frequently.
i. Optimized the acquisition mode for USB device volume label.
j. Solved device flashes back sometime when entering SMB with Address mode.

OTA zip file
Fshare mirror
http://www.fshare.vn/file/F41JDXBG2OWA
Amazon mirror
http://ota-cloudfront.zidoo.tv/zidoo_x6/ZIDOO_X6_Pro_v1.0.32_ota.zip
MD5: 56e2061ce64a3d87cc6471bdf21f4499

Note: V1.0.32 will not be release root version, we will release a root tool soon
First in the forum to Gray scale test three days, if no problem, Then push the OTA online update.

Chỉnh sửa lần cuối:

zumazi84

Member

Mình là người mới sử dụng android box tv.Mình đã mua và dùng thử cái box tv đầu tiên là zidoo X5,mua tại cửa hàng của HieuHien.Và mình thực sự thích thú về độ mượt mà của zidoo X5.Nên mình quyết định bù thêm tiền để đổi dòng cao hơn là dòng Zidoo X6 pro,để trải nghiệm cấu hình cao hơn.Nhưng lúc đem về nhà dùng thử thì mình lại có cảm giác Zidoo X6 chạy không mượt hơn Zidoo X5.Xin hỏi hieuhien có thể giải đáp được không?Nếu được có thể hỗ trợ mình đổi lại con X5 lần nữa hoặc cho mình đổi qua dòng Himedia H8 được không?Con Zidoo X5 chạy fw v1.0.19 và con zidoo x6 pro chạy fw v1.0.28.
Ps:Xin các bạn hướng dẫn giúp mình úp con X6 này về FW cũ hơn,để mình test xem như thế nào.xin cảm ơn trước.

bạn up lên firmware mới nhất là .32 nha, firmware cũ có lỗi đó chứ mình thấy con x5 sao mà ngon bằng xon x6 dc.con x6 là dòng cao nhất của zidoo nên dc ưu ái chăm sóc nhiều hôn rất nhiều đó.

heocon2000

Ðề: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.32

Bác Tiến cho mình xin bản kodi của con x6 có đủ các addon nhưng vẫn giữ được các tính năng hd audio của kodi gốc. Cám ơn bác

nguoirung

Member
Ðề: [Firmware] Zidoo X6 pro 1.0.26 - Tin vui cho các bạn dùng Zidoo X6 pro trước Giáng Sinh - Update 1.0.32

X6 chạy kodi bị lỗi font chữ và không hiện hình nền, phải vào phần hiển thị đổi lại font chữ khác thì hiện bình thường, nhưng thoát ra chạy lại thì lại bị. Đã lên 1.0.32 vẫn bị

View attachment 209642

tienlequoc

Well-Known Member

1.0.32 đã được đưa lên hệ thống OTA rồi nha các bạn.

meocon

Well-Known Member

1.0.32 đã được đưa lên hệ thống OTA rồi nha các bạn.

Hèn gì máy báo update , nhưng ko up , ăn tết ngon đã :) có gì sau tết tính

tienlequoc

Well-Known Member

Tôi up lên .32, sao nó k nhận wifi,chỉ nhận inthernet thôi.Nhờ các bạn chỉ thêm,thanks

Bác thử reset factory xem sao?

---------- Post added 19-02-2016 at 16:51 ----------

Tôi up lên .32, sao nó k nhận wifi,chỉ nhận inthernet thôi.Nhờ các bạn chỉ thêm,thanks

Bác thử reset factory xem sao?

tienlequoc

Well-Known Member

Cập nhật bản Kodi 16 final cho Zidoo X6 pro (ZDMC):
[hide]http://www.fshare.vn/file/LBFVXSTHPRIZ[/hide]

Bên trên