foobar2000 v1.1.5

wochuy91

ai đã dùng cái này chỉ em cách cài thêm skin và các codec cho nó với
em cảm ơn nhiều lắm

daemon

Member
Ðề: foobar2000 v1.1.5

ai đã dùng cái này chỉ em cách cài thêm skin và các codec cho nó với
em cảm ơn nhiều lắm
Này thì Foobar 1.1.5 Portable + Skin TECH14 sẵn. down về rồi giải nén, chạy nó lên rồi phang đúng lại cái output sound card của máy bạn rồi dùng luôn nhé. Component khá đầy đủ rồi đó bạn.
Foobar2000.zip - 4shared.com - chia sẻ và lưu trữ - tải xuống tập tin trực tuyến

daemon

Member

Bạn chạy Foobar lên rồi vào Preference>Output chỉnh đúng cái ngõ ra của foobar cho nó hiểu cái soundcard PC bạn là gì. (ô bên phải góc trên, thông thường chỉnh về DS: speaker (tên soundcard của bạn) EX soundcard onboard máy mình là conexant high definition smart audio 221 thì mình bấm drop down cái chỗ chọn dưới chữ device sẽ thấy dòng DS: speaker (Conexant High Definition smartaudio 221) -> chọn nó. Tùy theo máy bạn, hãy chọn đúng cho nó là nó hót được, chọn sai thì foobar nó kg xuất ra soundcard được ắt thì nó nín thinh dù đã chơi nhạc :D)

Trên skin tech14 mình đã up cho bạn thì vào preference qua cái nút Foobar màu cam đó, chọn file>Preference>output chỉnh cái thôi rồi dùng.

Chúc vui.

cái ảnh cho dễ hình dung:

pntu69

Member

các bạn cho mình hỏi có những file track01.wav khi chuyển .FLAC thì mình không thể viết đúng tên bài hát đó vậy bạn có cách nào viết đúng tên bài hát khi nghe foobar mà nó hiện lên không.
vd : track01.wav album AsiaCD145 - Nước Mắt Mẹ Tôi - Various Artists mình chuyển FLAC 01. Nuoc Mat Me Toi - Anh Dung.flac
nhưng trong foobar nó lại không thể hiện bài hát tên đúng như FLAC .Vậy có phần mềm nào để viết đúng như tên bài hát khi dùng foobar nó thể hiện đúng không + mình có thể add thêm hình ảnh bìa vào bài hát (giống như itunes)

Bên trên