FOOBAR2000 Ver 0.8.3 + ASIO OTACHAN + DSP đầy đủ nhất từ trước đến nay!

ASIO OUTPUT OTACHAN nào hay nhất cho Foobar2000 0.8.3?

• Số lượng người bầu chọn
    30

yeudesong87

Member
Ðề: FOOBAR2000 Ver 0.8.3 + ASIO OTACHAN + DSP đầy đủ nhất từ trước đến nay!

Hiện tại mình đang dùng PC + Dàn mini denon MS3 nghe qua cổng USB (Vì dàn này có tích hợp sound USB) giờ mình muốn hỏi AE mình có sound rời creative SB410 use có hay hơn khi chơi lossless ko ah?

ifyouloveme

Các bác giúp mình vì sao bản 0.8.3 không chơi được files 24bits 96.000kh trong khi bản mới và các chương trình khác đều chơi được? mình chỉnh mãi mà vẫn không được.các bác giúp mình với,xin cảm ơn

Các bác giúp mình vì sao bản 0.8.3 không chơi được files 24bits 96.000kh trong khi bản mới và các chương trình khác đều chơi được? mình chỉnh mãi mà vẫn không được.các bác giúp mình với,xin cảm ơn

Nếu bác muốn chơi được trên foobar2000 v0.8.3 thì bác cứ convert nó sang định dạng WAV là được thôi.!

hugononglam

Well-Known Member

Nếu bác muốn chơi được trên foobar2000 v0.8.3 thì bác cứ convert nó sang định dạng WAV là được thôi.!

Convert bằng cách nào, bác chỉ giúp mình với.
Thưc sự là version 0.8.3 này mình đã thử và nghe chất hơn version 1.3.x. Nên làm sao để 0.8.3 xử được 24 bit - 192 là vấn đề làm mình mất ngủ cả tuần nay. Nếu bác ở SG thì mời bác đi cafe để mình cùng mất ngủ nhé

Convert bằng cách nào, bác chỉ giúp mình với.
Thưc sự là version 0.8.3 này mình đã thử và nghe chất hơn version 1.3.x. Nên làm sao để 0.8.3 xử được 24 bit - 192 là vấn đề làm mình mất ngủ cả tuần nay. Nếu bác ở SG thì mời bác đi cafe để mình cùng mất ngủ nhé

Bác có thể dùng phần mềm dbpoweramp để conver sang WAV. Bác có thể tìm trên mạng nếu không được thì để lại lời nhắn mình gửi qua cho.!

hugononglam

Well-Known Member

Bác có thể dùng phần mềm dbpoweramp để conver sang WAV. Bác có thể tìm trên mạng nếu không được thì để lại lời nhắn mình gửi qua cho.!

Cảm ơn bạn. Mình đã thử và thành công. Theo mình nghe thì Foobar 0.8.3 hay hơn J. River Media Center (mình mới cài thử bản 16).
Nếu bạn ở Tp. HCM thì cho mình mời cafe nhé.
Còn một vấn đề với bản 0.8.3 là không dùng foobar controller để điều khiển foobar bằng di động được (các bản 1.2... thì được). Bạn nào có chiêu thì chỉ mình với. Xin hậu tạ thêm một ly cà phê nữa

Cảm ơn bạn. Mình đã thử và thành công. Theo mình nghe thì Foobar 0.8.3 hay hơn J. River Media Center (mình mới cài thử bản 16).
Nếu bạn ở Tp. HCM thì cho mình mời cafe nhé.
Còn một vấn đề với bản 0.8.3 là không dùng foobar controller để điều khiển foobar bằng di động được (các bản 1.2... thì được). Bạn nào có chiêu thì chỉ mình với. Xin hậu tạ thêm một ly cà phê nữa
Mình quê ở Long An, cũng hay lên thành phố lắm. Có dịp anh em uống cà phê. Còn vụ điều kiển foobar2000 v0.8.3 bằng di động chắc khó lắm bạn à, vì bản này cũ quá rồi.!

duyhaiphong

Active Member

ảnh die hết rồi bác ơi

bác cho em hỏi là em i như bác nhưng mà khi tắt foobar đi mở lại thì những cài đặt nó lại mất hết là sao ợ, em save all rồi mà :(:)((

Banh thi

Well-Known Member

Sao asio otachan 0.48a minh cai vo khong chay

Banh thi

Well-Known Member

Theo mình Fb2000 V 0.8.3 và plugin asio otachan nếu chỉnh chọt tới nóc cùng đôi tai thẩm âm chính xác, thi nó cũng xếp vào "Ultra Highend Audio Player"

Theo mình Fb2000 V 0.8.3 và plugin asio otachan nếu chỉnh chọt tới nóc cùng đôi tai thẩm âm chính xác, thi nó cũng xếp vào "Ultra Highend Audio Player"

Uh, cái này cũng không chắc đâu bác. Cơ bản là 2 phần mềm khác nhau cách chỉnh khác nhau thì khó giống nhau lắm bác à.!

logop8x

Active Member

Có bác nào có cái flac dll để nghe được flac 24 bit ko ạ?

sutugk

theo mình thì nên tắt cái asio4all và cái window media đi các bác sẽ có được âm thanh hay hơn nữa đó.mọi âm thanh phát tên trên máy tính đều bị 2 cái này chi phối .tắt xong rồi chỉnh theo các hướng dẫn của bác chủ là tuyệt vời

salemok

Ðề: Re: FOOBAR2000 Ver 0.8.3 + ASIO OTACHAN + DSP đầy đủ nhất từ trước đến nay!

Bản này và bản 1.2.8 cái nào hơn bạn ơi. Mình chưa thử

9700cuver

Bác nào cho em link bộ foobar của bác chủ với.Em không thấy,tìm mãi đc bài này viết đầy đủ lại ko có link

langtu2086

Bác nào biết cài skin cho foobar 0.8.3 này không ah? Chỉ em với!

Bác nào biết cài skin cho foobar 0.8.3 này không ah? Chỉ em với!

Giong the khong ban? tren topic Foobar 0.8.3 Nice skins nhe'.

Bên trên