FOOBAR2000 Ver 0.8.3 + ASIO OTACHAN + DSP đầy đủ nhất từ trước đến nay!

ASIO OUTPUT OTACHAN nào hay nhất cho Foobar2000 0.8.3?

• Số lượng người bầu chọn
    30

winger

Ðề: FOOBAR2000 Ver 0.8.3 + ASIO OTACHAN + DSP đầy đủ nhất từ trước đến nay!

Mình tải + làm theo hướng dẫn nhưng có vấn đề là khi play file Flac 24bits/96khz

Bitrate: ~ 2,600 kbps
Bit Depth: 24
Sampling Rate: 96 KHz
Dung lượng 204mb (10ph53s)

Gặp hiện tượng là play được khoảng 5s thì ngừng lại và trở về trang thái chờ. Nếu mở bằng WMC 10.1.5 thi lại chạy bình thường. Nếu file dưới 4ph thì chơi bình thường, lớn hơn là bị.
Các file 24bits/44,1kHZ thì chơi bình thường.
Không rõ là phải tùy chỉnh như thế nào để có thể chơi bình thường được ?
Mình dùng cardonboard, không biết đó có phải nguyên nhân hay không ?
Rất cảm ơn nếu có thể trợ giúp !

p/s : không rõ có giống với hiện tượng nếu trong page 6,7 không nữa !

Mình tải + làm theo hướng dẫn nhưng có vấn đề là khi play file Flac 24bits/96khz

Gặp hiện tượng là play được khoảng 5s thì ngừng lại và trở về trang thái chờ. Nếu mở bằng WMC 10.1.5 thi lại chạy bình thường. Nếu file dưới 4ph thì chơi bình thường, lớn hơn là bị.
Các file 24bits/44,1kHZ thì chơi bình thường.
Không rõ là phải tùy chỉnh như thế nào để có thể chơi bình thường được ?
Mình dùng cardonboard, không biết đó có phải nguyên nhân hay không ?
Rất cảm ơn nếu có thể trợ giúp !

p/s : không rõ có giống với hiện tượng nếu trong page 6,7 không nữa !

Nếu bác đang dùng foobar2000 v0.8.3 để nghe nhạc thì bác phải convert nó sang dạng WAV thì mới nghe trên foobar2000 bản 0.8.3 được.

winger

Nếu bác đang dùng foobar2000 v0.8.3 để nghe nhạc thì bác phải convert nó sang dạng WAV thì mới nghe trên foobar2000 bản 0.8.3 được.

Cảm ơn cậu, mình convert và nghe được rồi, nhưng dung lượng thì hơi tốn kém tí chút. Nếu bản 0.8.3 có plugin hỗ trợ thì hay quá.

Mình không rõ các bản foobar sau, v0.9.x và v1.x.x có mở được những file loại này không ?

...

Cảm ơn cậu, mình convert và nghe được rồi, nhưng dung lượng thì hơi tốn kém tí chút. Nếu bản 0.8.3 có plugin hỗ trợ thì hay quá.

Mình không rõ các bản foobar sau, v0.9.x và v1.x.x có mở được những file loại này không ?

...

Bản 0.9 thì mình không có dùng nên không biết, còn các bản 1.x về sau đều mở được hết nha bác.

langtu2086

Bác chỉ em cách set up skin với! Cảm ơn bác!

Bác chỉ em cách set up skin với! Cảm ơn bác!

Mình thì hiện giờ chỉ dùng bản cũ nên cũng không biết cài đặt skin đâu. Bác vào mục software của diễn đàn có mấy bài viết về foobar2000. Bác đọc rồi làm theo hướng dẫn, nếu không làm được chỗ nào thì post lên đễ mọi người giúp đỡ cho bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

zeze

Well-Known Member

Bác chủ thớt vui lòng chỉ luôn giùm cách điều chỉnh để hiện lên hình Cover, Front-Back, Tên bài hát, thời gian... giống như 2 cái hình trong folder của bác (từ link download).
Cái Foobar của em sao xấu quá, không thấy add được hình cover như của bác.

Bác chủ thớt vui lòng chỉ luôn giùm cách điều chỉnh để hiện lên hình Cover, Front-Back, Tên bài hát, thời gian... giống như 2 cái hình trong folder của bác (từ link download).
Cái Foobar của em sao xấu quá, không thấy add được hình cover như của bác.
muốn show hình thì trong folder album nên có file anh tên front/cover/folder.(JPG or PNG), mấy mục còn lại Bác chỉnh font trong phần cài đặt playlist.

zeze

Well-Known Member

Trong folder có sẵn ảnh ghi tên FRONT hoặc COVER hết rồi. Chỉnh font trong phần cài đặt playlist làm sao vậy bác? Cò cái hình thì tốt quá :) .

Minh Thu

Member

Chào mọi người,

Có cách nào khác nghe Flac 24bit trên phần mềm này mà không phải đổi sang WAV ?

Cám ơn nhiều,

Chỉnh sửa lần cuối:

Chào mọi người,

Có cách nào khác nghe Flac 24bit trên phần mềm này mà không phải đổi sang WAV ?

Cám ơn nhiều,

Hiện tại thì không có đâu bạn. Do phần mềm này đã cũ rồi. Nếu bạn muốn nghe được định dạng Flac 24bit thì nên dùng phiên bản mới nhất để được hỗ trợ tốt hơn.!

Bminh01

Active Member
Cái thằng foobar2000 v0.8.3 nghe cũng hay nhưng một số định dạng ko đọc được thật bất tiện

Bminh01

Active Member
Cảm ơn các đại ca đã chỉ dạy bây giờ mình mới hiểu một tý về foobar 2000 mong các đại ca ra tiếp các đường ban cho anh em được nhờ

Của mình bị lỗi này là sao nhỉ?
"Failed to load DLL: foo_jscript_panel.dll
Reason: This component is missing a required dependency, or was made for different version of foobar2000."

Bminh01

Active Member
Mình công nhận foobar2000 0.8.3 octachan đời cổ nhưng so với HQPlayer .., không hơn thua nhau là mấy.Mình phải mất mấy ly cafe mời mấy thằng bạn sang nhà nghe và phân định mới chuẩn được HQPlayer đời mới mình không có crack bản dùng thử phức tạp quá thôi cứ dùng foobar2000 0.8.3 octachan là ngon rồi

Bminh01

Active Member
Nghe nhac bolero qua thằng foobar 2000 0.8.3 (chác bụp bụp chác bum bum bụp) tiếng bát nặng và ấm các bác cứ nghe và cho em lời nhận xét nhé

tankhoi44

Mình từng có thời gian dài nghe foobar 0.8.3 với hầu hết các asio output otachan. Phải thừa nhận âm thanh mộc mạc trung thực rất hay. Nhưng sau đó mình phát hiện cách phối ghép nghe theo mình còn hay hơn nữa. Các bác vào blog.sina.com để tải bản foobar 1.3.17 mod (bây giờ 1.4 có vẻ không bằng 1.3.17) sau đó vào trang sourceforge tải asio2 về cài. Các bác cứ thử test xem sao.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên