FPT Play Box đã làm thay đổi suy nghĩ của tôi từ A->Z, còn bạn thì sao?

nghiadhd

Active Member
Ðề: FPT Play Box đã làm thay đổi suy nghĩ của tôi từ A->Z, còn bạn thì sao?

Nó ko chết nhưng nó ko mở rộng được thị trường đâu,vì nó đâu có được ai cam kết về chất lượng nội dung.

"torrent streaming, hdv/hdo/pm ... server?" bác thử lượn 1 vòng quanh ngõ hỏi xem cô dì chú bác hàng xóm,những người nhà lầu xe hơi học thức cao, có ai biết nó là cái gì,sử dụng ra làm sao ko :D
Nên để những người đã dùng lên tiếng thì tốt hơn những người chưa dùng hoặc đang dùng sản phẩm khác.
Người dùng lên tiếng rằng dùng như shit,quảng cáo láo toét,dịch vụ ko ổn định,thì vứt sọt rác tất.

Có vẽ như bác bên FPT nên có tình nói tránh những điểm yếu của FPT PlayBox và dìm hàng những dịch vụ thì phải

HDViet có bản cài trên Android, BobaTV, HDPlay, và hàng tá các dịch vụ khác.
Torrent Streaming thì những người biết Kodi thì cũng biết nó. Đơn giản những dịch vụ P2P, Phoenix, ...
Kodi thì VietmediaF, ngoài ra những cửa hàng bán Box cũng hỗ trợ sẵn cho người dùng như Hieuhien/ITVPlus

Chưa kể những dịch vụ của khác chính hãng như Film+ này nọ

Ở đây mình chỉ phân tích điểm yếu điểm mạnh của FPT Play Box, nhưng mình đọc cmt của bạn thì có vẻ bàn cố tình dìm hàng, ngoài ra dùng những từ ngữ ko hợp với văn hoá. Nếu người dùng ai cũng nói như bạn thì những của hàng bán box đã phá sản hết rồi bạn ạ

oldfriend

Moderator

Nên để những người đã dùng lên tiếng thì tốt hơn những người chưa dùng hoặc đang dùng sản phẩm khác.

bác đang rơi vào lỗi ngụy biện khi nói như vậy.

Người không mua cái áo Việt Tiến vẫn có quyền chê cái áo ấy xấu.

Người không biết hát vẫn có quyền chê ca sĩ hát dở.

Cứ cái kiểu "ko mua sản phẩm không được nói gì về nó" thì chẳng mang tính xây dựng tí nào cả. Thông tin sản phẩm đầy ra đó, cái gì nó làm được và ko làm dc nên liệt kê rõ ra, đừng nói lái sang cái kiểu cơm hàng cháo chợ làm gì.

P/s: Tranh luận mang tính xây dựng, còn kiểu ngụy biện nói lái sang các chủ đề khác hoặc dùng từ ngữ gây quá khích, công kích cá nhân thì mình sẽ xóa bài. Thân ái !

nhtphong

Active Member

Mình từng xài FPT play HD
Lúc mới gắn: xài okie lém, phim cập nhật nhanh và nhiều, dần dần ko cặp nhật nên xài movie finder. Đến lúc nó cắc luôn movie finder là lúc em cắt nó luôn. Thật là trùng hợp vừa ra cái fpt Box này thì cũng là lúc cắt movie finder.

Ưu điểm:
- Giao diện dễ dùng
- Xem lai dc 1 số kên truyền hình

Nhược:
- Ko kết nối dc internet là thành cục nhựa ( lúc nào "khoe" là có thề dùng làm HD box)
- Cho gì xài nấy, cho gì xem đó, ko cập nhật thì khỏi xem
- Khoan nua nam trở lại đây hay bị tìn trạng đang xem tự nhiên văng ra chờ 5 phút mới coi lại được.
- App Youtube vào khá chậm
- Cắt movie finder

Em gà androibox, nhà dang có 1 em minix 5 dc người nhà cho mà không biết xài. Cài bậy cài bạ gì giờ chậm quá, hay bị đứng máy

Thật lòng là đang phân vân mua cái FPT box này cho OBG xem TV, mình xem phim nhưng lại sợ nó cắt nữa. Mất 2 triệu ko buồn mà sỡ tức vì lừa người dùng

p/s: sẵn hoi mấy bác Android box có app nào bắt dc kênh NatGeo và discovery không ?

sony17

Member

Mình từng xài FPT play HD
Lúc mới gắn: xài okie lém, phim cập nhật nhanh và nhiều, dần dần ko cặp nhật nên xài movie finder. Đến lúc nó cắc luôn movie finder là lúc em cắt nó luôn. Thật là trùng hợp vừa ra cái fpt Box này thì cũng là lúc cắt movie finder.

Ưu điểm:
- Giao diện dễ dùng
- Xem lai dc 1 số kên truyền hình

Nhược:
- Ko kết nối dc internet là thành cục nhựa ( lúc nào "khoe" là có thề dùng làm HD box)
- Cho gì xài nấy, cho gì xem đó, ko cập nhật thì khỏi xem
- Khoan nua nam trở lại đây hay bị tìn trạng đang xem tự nhiên văng ra chờ 5 phút mới coi lại được.
- App Youtube vào khá chậm
- Cắt movie finder

Em gà androibox, nhà dang có 1 em minix 5 dc người nhà cho mà không biết xài. Cài bậy cài bạ gì giờ chậm quá, hay bị đứng máy

Thật lòng là đang phân vân mua cái FPT box này cho OBG xem TV, mình xem phim nhưng lại sợ nó cắt nữa. Mất 2 triệu ko buồn mà sỡ tức vì lừa người dùng

p/s: sẵn hoi mấy bác Android box có app nào bắt dc kênh NatGeo và discovery không ?
Mình dùng FlyTV thấy có NatGeo đó.

bác đang rơi vào lỗi ngụy biện khi nói như vậy.

Người không mua cái áo Việt Tiến vẫn có quyền chê cái áo ấy xấu.

Người không biết hát vẫn có quyền chê ca sĩ hát dở.

Cứ cái kiểu "ko mua sản phẩm không được nói gì về nó" thì chẳng mang tính xây dựng tí nào cả. Thông tin sản phẩm đầy ra đó, cái gì nó làm được và ko làm dc nên liệt kê rõ ra, đừng nói lái sang cái kiểu cơm hàng cháo chợ làm gì.

Mình có nói là "nên để người đã dùng nhân xét",chứ ko phải là "người ko dùng đừng nhận xét".

Bản thân mình chưa sử dụng bất kỳ 1 box nào của FPT,nên mình ko rõ cái dịch vụ mà họ cung cấp hay dở ra làm sao. Nhưng có 1 điều chắc chắn họ đang quảng cáo rõ ràng rằng: Tôi đang cung cấp 1 kho nội dung số,mua cái Box về mà coi,có phim có truyền hình có nhạc thiếu nhi. Họ cam kết rằng dịch vụ ổn định,nội dung hay nọ kia. Rõ ràng là những ai đã xài rồi thì mới biết cái nội dung đó ra làm sao,có ổn định không,có đúng như cam kết không,...

FPT đâu có quảng cáo : nè cái box này phần cứng Q1 IV,tui bán 2tr1,đã tùy biến khóa hết mấy cái Kodi,cài apk rồi,...

Mình ko thích cái kho nội dung số đó,không thích kiểu xem đóng gói như vậy,ko thích kiểu Android bị khóa hết lại,ko thích cái giá 2tr1,thì thôi. Chứ ai đời thích nghe Lệ Quyên tự nhiên nhìn Sơn Tùng trên TV kêu nó hát dở,thích mặc áo phông ra chê Việt Tiến bán sơ mi xấu ?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Chia sẻ kinh nghiệm, thủ thuật, tư vấn, giúp đỡ,... không thấy, chỉ thấy cãi nhau:|

oldfriend

Moderator

Mình có nói là "nên để người đã dùng nhân xét",chứ ko phải là "người ko dùng đừng nhận xét".

Bản thân mình chưa sử dụng bất kỳ 1 box nào của FPT,nên mình ko rõ cái dịch vụ mà họ cung cấp hay dở ra làm sao. Nhưng có 1 điều chắc chắn họ đang quảng cáo rõ ràng rằng: Tôi đang cung cấp 1 kho nội dung số,mua cái Box về mà coi,có phim có truyền hình có nhạc thiếu nhi. Họ cam kết rằng dịch vụ ổn định,nội dung hay nọ kia. Rõ ràng là những ai đã xài rồi thì mới biết cái nội dung đó ra làm sao,có ổn định không,có đúng như cam kết không,...

FPT đâu có quảng cáo : nè cái box này phần cứng Q1 IV,tui bán 2tr1,đã tùy biến khóa hết mấy cái Kodi,cài apk rồi,...

Mình ko thích cái kho nội dung số đó,không thích kiểu xem đóng gói như vậy,ko thích kiểu Android bị khóa hết lại,ko thích cái giá 2tr1,thì thôi. Chứ ai đời thích nghe Lệ Quyên tự nhiên nhìn Sơn Tùng trên TV kêu nó hát dở,thích mặc áo phông ra chê Việt Tiến bán sơ mi xấu ?

mình đang dùng cái sản phẩm topic này đang nói đến đây, và tất nhiên mở lên 1 lần test xong chưa mở lại vì chẳng có gì đáp ứng được nhu cầu của mình.

P/s: thích nghe Lệ Quyên là một chuyện, chê Sơn Tùng là chuyện khác. Thích thì cứ thích mà chê thì cứ chê, chẳng liên quan gì đến nhau cả. Thôi đừng lái chủ đề sang hướng khác nữa =))

mình đang dùng cái sản phẩm topic này đang nói đến đây, và tất nhiên mở lên 1 lần test xong chưa mở lại vì chẳng có gì đáp ứng được nhu cầu của mình.

P/s: thích nghe Lệ Quyên là một chuyện, chê Sơn Tùng là chuyện khác. Thích thì cứ thích mà chê thì cứ chê, chẳng liên quan gì đến nhau cả. Thôi đừng lái chủ đề sang hướng khác nữa =))
thì bác lôi áo Việt Tiến với ca sĩ ra thì e cũng hùa theo thôi =)) lái chủ đề ? Em làm gì mờ ám sợ bị phát hiện sao mà phải lái ?

nhtphong

Active Member

Mod cho em mượn dc ko, test ok mới mua ^^
Có thể thế chân 1 ít cho mod

lohado2

Active Member

ZTV là bài học còn nóng hổi. Đừng tin những gì gì các anh ấy hứa hẹn. Cứ mua box ở ngoài thị trường về, xem phim kodi theo cách của mình, ko phụ thuộc vào ai, hiện tại addon free có vietmediaf, xshare, phim coi ko hết. Mới năm ngoái FPT phải xoá gần hết những phim ở cái đầu thu truyền hình FPT. khi có đợt quét bản quyền thì những tay to là những người đầu tiên phải chấp hành, dính là dính đầu tiên. lúc đó kêu ai. box fpt đặt hàng cả chục ngàn con, giá có thể rẻ hơn cả những cái MXQ. vê bán giá cao gấp 4, 5 lần để bù vào chi phí nội dung. đâu có cái gì miễn phí, những cái miễn phí tính ra còn đắt hơn những cái thu phí hàng tháng

ZTV là bài học nhớ đời cho những ai chót dại tin quảng cáo.

P/S: Vậy nên FPT có dám làm hợp đồng ký cam kết sẽ cung cấp những gì cho người mua box không? Nếu trái cam kết phải bồi thường. Làm như thế đi thì em mua box FPT. Cũng đang cần lắm đây

phithien

Well-Known Member

đang tính lấy 1 con 1790k về trải nghiệm nhưng coi mòi có vẻ ngao ngán quá nên thôi đợi thời gian nữa vậy ^^
Bác mượn về test xem sao, chứ em thấy chẳng ngon lành gì. có khi lại thành ztv thứ 2 :D

zinzuno

Uploader

Em chưa dùng box này nhưng đã dùng Box FPT HD. Khi FPT bán box này ra thì khai tử Movie Finder bên Box FPT HD điểu này nói lên FPT không có cái tâm người kinh doanh. Mình dùng Box FPT HD phải đóng tiền hàng tháng mà họ còn xem thường như thế thì những cái box bán như điện thoại mà người mua không chủ động được như điện thoại thì sẽ ra sao????

Họ bán box không thu phí hàng tháng thì làm sao bảo đảm những gì ban đầu sẽ tồn tại mãi hay hết 12 tháng bảo hành rồi em nó cũng ra đi..... Không có ý dìm hàng hay gì cả nhưng nên sáng suốt khi mua mình là người bỏ tiền thì mình nên nắm đằng cán chứ đừng nắm đằng lưỡi.....

tienlequoc

Well-Known Member

Bèo nhất thì FPT sẽ free dịch vụ như cam kết là từ 1-2 năm. Khi mua box này dùng bạn nên nghĩ giá nó đã cộng tk vip các dịch vụ 1-2 năm. Còn sau đó free tiếp thì ok, cắt thì cũng đừng buồn. Vì ko bao h có dịch vụ (nội dung) chất lượng nào free trọn đời cả. :D

Không có CH-play, không cho cài apk ngoài. Thế cái box này có xứng đáng được gọi là Android box ko nhỉ???

Chỉnh sửa lần cuối:

Đôrêmi

Moderator

Em đang cầm và xài gần nửa tháng nay chờ FPT fix hết lỗi nhỏ rùi làm 1 bài rì-viu, thấy mấy bác ném đá ghê quá à :))

Cầm cả tháng rồi chứ nửa tháng cái gì, đổi box mới rồi còn gì :D :D

pttpth

Active Member

Tôi vẫn đang chờ câu trả lời của bác,cái tôi quan tâm là hiện nay chức năng xem lại 7 ngày xem được chức năng này của những kênh nào?cần liệt kê ra vì những người ở nước ngoài cần chức năng này vì lệch múi giờ.

Uh, mình thấy thiết bị này có đủ tất cả nhu cầu mọi người trong gia đình rồi

1/ TV rất dễ dùng, dễ dùng hơn cả TV Truyền thống
2/ Giải trí cho thiếu nhi riêng, khoa học
3/ Thiếu niên cũng có
4/ Kho phim miễn phí trên fshare, tk fshare khoảng 3 - 5 năm là bao nhiêu tiền rồi

Giá con TQ Q3 cũng tầm 1.8tr rồi mà có được mấy cái thân thiện dễ dùng, miễn phí như vậy đâu

Mình thấy cái này rất phù hợp cho hộ gia đình, cần ổn định, không phù hợp cho các vọc sĩ

sony17

Member

Nói như mod Tiến thì con này nên cho qua mục hd player , hay truyền hình HDTV hợp lý hơn

Thấy ý kiến này hợp lý nè,FPT Box này chính xác chỉ xem TV và chơi nội dung HD có sẵn mà thôi.Hiện tại chơi Android Box ít nhất phải cài được KODI.

thanhcdth

Active Member

Không hiểu các nội tình ntn mà các bác cứ mang ZTV, Viettel Ximio, VNPT smart box ra để dìm đầu này, mình không thể hiểu nối

Nếu các bác mua so sánh về giá thì kiểm tra xem các thiết bị đó, giá của FPT Play Box này cũng vừa tầm mà, cấu hình thì các box của các nhà mạng đưa ra có ngon bằng con này không?

Giá của Himedia Q3 hiện tại 1.8tr đấy, nhưng có tiện lợi bằng con này không?

Bạn tiết kiệm nhiều thứ:
1/ Chuột bay
2/ Cước TV hàng tháng
3/ Cước phí Fshare
4/ Giải trí phù hợp với từng lứa tuổi
Mục 2, 3 bác tính thử xem 1, 2 năm là bao nhiêu rồi

Vấn đề quan trọng mà mình thấy nó là nó rất dễ dùng, điều mà các box khác chưa bao giờ có được, dễ dùng hơn cả TV truyền thống mà bạn đang dùng luôn(rất phù hợp cho những gia đình không hiểu biết gì về công nghệ, thích đơn giản)

Còn vụ Movie Finder thì mình biết là họ mới đổi tên đây, nếu bác đang dùng FPT Play HD(đây là dịch vụ có trả phí, thì bác cứ gọi điện lên tổng đài mà yc thôi). Vì phần mềm này mới đổi tên cách đây mấy ngày, mình nghĩ là có sự cố gì thôi

Còn bác nào thích vọc thì mình khuyên thẳng là không nên mua con này, về mà thêm tức, vì hệ điều hành đóng, họ chỉ dùng cho sản phẩm của họ, nên tính ổn định của hệ thống rất cao(Nếu bạn là người dùng Android thì chắc biết vấn đề này). Các TV box khác của ZTV, Viettel Ximio, VNPT smart box, ... thì không thể ổn định bằng

FPT đã cam kết rằng phần mềm HDOnline là sản phẩm của họ, chỉ chạy trên box của họ và miễn phí trong suốt thời gian dùng box, thế đã quá đủ cho người dùng rồi, có bác nào nói dùng kodi xem phim dễ dùng hơn phần mềm không? Bắt đắc dĩ lắm mới dùng nó thôi, cho dù bạn đã có tk DangCapHD, HDViet xem phim đến 2,3 năm nhưng vẫn không dùng, như mình có TK DangCapHD đến năm 2022, HDViet nữa, mà ở nhà mình có bao giờ đụng đến 2 phần mềm này đâu, tại sao thì bác nào dùng rồi sẽ biết

Cuối cùng là mong các bác đừng dìm hàng người ta nữa, nếu không thân thiên dễ dùng thì khách hàng không thể mua 3 box cùng lúc đâu. Bác nào thích vọc thì khuyên đừng nên mua con này, vì nó là hệ sinh thái đóng, bạn nên chọn Tronsmart Vega S95 Meta và Telos, nó có thể chạy Android, Remix Os và cả Openelec nữa, rất phù hợp!

Bên trên