FPT Play Box đã làm thay đổi suy nghĩ của tôi từ A->Z, còn bạn thì sao?

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: FPT Play Box đã làm thay đổi suy nghĩ của tôi từ A->Z, còn bạn thì sao?

ngày càng nhiều nick "mới và lạ" vào nâng bi :)) , bác Tiến move nó qua bên HDTV được rồi đó :)

Bên đó cũng có bài giới thiệu, bên hdplayer cũng có. Chả biết move đi đâu cả. Để ở đây cho anh em chém cũng vui mà. Dù gì thì nó cũng chạy hệ điều hành android. :))

nghiadhd

Active Member

Bên đó cũng có bài giới thiệu, bên hdplayer cũng có. Chả biết move đi đâu cả. Để ở đây cho anh em chém cũng vui mà. Dù gì thì nó cũng chạy hệ điều hành android. :))

Mình nghĩ vậy cũng tốt, biết đâu 1 startup việt nào đó có ý tưởng build 1 sản phẩm tốt hơn thế thì sao? Đây cũng là 1 kênh để thu thập ý kiến mọi người

Android giờ có mặt ở mọi lãnh vực (wear, IoT, car, mobile, desktop, TV, ...). Cái quan trọng là dùng nó thế nào và làm thế nào để đem lại sự tiện dụng cho mọi người

PS: Mình ghét Android TV ở chổ build cho TV, mà ko làm cái trình Web Browser dùng remote

pro2740

Active Member

OK, mình sẽ ghi nhận comment của bác

bác góp ý thêm gói kênh K+ giá 125k/ tháng và trình duyệt web nữa nha bác. Giả sử đang xem bóng đá mà cần coi tỉ số tất cả các trận chỉ cần vào trình duyệt web rồi vào livescore coi tỉ số thì tiện phết. Như hiện tại ko có trình duyệt web mà muốn coi tỉ số lại phải lọ mọ cái smartphone hay cái laptop để vào livescore thì bất tiện quá

thanhcdth

Active Member

bác góp ý thêm gói kênh K+ giá 125k/ tháng và trình duyệt web nữa nha bác. Giả sử đang xem bóng đá mà cần coi tỉ số tất cả các trận chỉ cần vào trình duyệt web rồi vào livescore coi tỉ số thì tiện phết. Như hiện tại ko có trình duyệt web mà muốn coi tỉ số lại phải lọ mọ cái smartphone hay cái laptop để vào livescore thì bất tiện quá

Tỷ số thì có mục sport, xem đầy đủ rồi bạn, có thể xem lại luôn, còn browser thì mình cũng đang góp ý, vì tv box mà ko có Browser thì hơi khó cho người dùng

sony17

Member

Mình nghĩ vậy cũng tốt, biết đâu 1 startup việt nào đó có ý tưởng build 1 sản phẩm tốt hơn thế thì sao? Đây cũng là 1 kênh để thu thập ý kiến mọi người

Android giờ có mặt ở mọi lãnh vực (wear, IoT, car, mobile, desktop, TV, ...). Cái quan trọng là dùng nó thế nào và làm thế nào để đem lại sự tiện dụng cho mọi người

PS: Mình ghét Android TV ở chổ build cho TV, mà ko làm cái trình Web Browser dùng remote
Mình nghĩ chỉ cần DEV build lại 1 chút cho phù hợp Android TV là có thể sử dụng Web Browser ngon lành.Mình thấy app FlyTV làm rất tốt rồi đó,chỉnh remote rất nhanh.

nghiadhd

Active Member

Mình nghĩ chỉ cần DEV build lại 1 chút cho phù hợp Android TV là có thể sử dụng Web Browser ngon lành.Mình thấy app FlyTV làm rất tốt rồi đó,chỉnh remote rất nhanh.

FlyTV thì ok, nhưng giao diện nhìn amateur quá. Nhìn giao diện Android TV sang chảnh, chuyển qua FlyTV tụt 90% cảm hứng dùng rồi. Ít ra thì giao diện phải như HDViet for Android Box

sony17

Member

FlyTV thì ok, nhưng giao diện nhìn amateur quá. Nhìn giao diện Android TV sang chảnh, chuyển qua FlyTV tụt 90% cảm hứng dùng rồi. Ít ra thì giao diện phải như HDViet for Android Box
Thì chắc FlyTV thiếu Dev thiết kế layout nên mới như vậy.Còn HDViet chạy Android Box thì ngon rồi,nếu chỉnh lại chạy trên Android TV nữa là quá đỉnh nhưng chắc còn lâu lắm mới có trên Android TV.Mà sao gọi HDViet hỗ trợ kg thấy hồi âm gì luôn.

Gacon141

Trước em dùng FPT 9 năm trời, dùng 2 play box trong tầm 4 năm vừa rồi em đổi sang dùng viettel rồi nên 2 box bỏ không. Em xin có 1 số ý kiến về FPT box:
- Ngày xưa lúc mới dùng và firmware cũ thì không có internet vẫn có thể cắm hdd box vào xem phim được nhưng nay với firmware mới không có internet thì chả khác gì cục gạch.
- Xem truyền hình dùng box FPT nói chung là hay và dễ sử dụng, có đủ các gói phù hợp với nhu cầu của mỗi người chỉ cần đóng tiền là được. Theo em thì dễ dùng hơn truyền hình của viettel.
- Phần VOD ngày xưa nhiều phim lắm, giờ chắc bị bắt chặt bản quyền nên ít phim hẳn đi, toàn phim chán, nhưng animes thì nhiều tha hồ xem.
- Sau khi em chuyển sang dùng mạng viettel, em cũng lắp thử fpt box vào nhưng không xem được cái gì hết. EM cho 1 đứa em dùng mạng FPT mượn 1 box về lắp thử nhưng cuối cùng cũng không được gì. Kết luận là phải dùng mạng FPT và đăng ký gói truyền hình FPT thì box này mới có tác dụng. Và giờ em đang có 2 cục gạch ở nhà :(.

FPT Play Box và FPT Play HD khác nhau đó bác . Hình như cái bác đang dùng là FPT Play HD rồi

Gacon141

Chủ đề này ở đây hay ấy chứ
Sản phẩm mới nào chắc cũng nhiều cao thủ ở đây góp ý nhiều :)

pttpth

Active Member

Có ai đang xem box này mà xem được vtv3 lúc có bóng euro không hay cũng bị hiện lên màn hình nội dung k được phát như trên fptplay cho android box và trên app giành cho phone?

babyworm

Well-Known Member
Cùng câu hỏi trên. Bởi vì:
FPT Play mạnh thì nó éo phát. Các link khác thì lag. Fly TV không lag nhưng bể hình. Haìz. Chắc phải mua anten DVB-T2 quá

pttpth

Active Member

Khỏi đợi,vô facebook của fptplay inbox rồi,dạ tụi em đang cố gắng bàn với bên vtv,chu choa đợi đến lúc có euro mới bàn,hay thật hâhhâh

Đôrêmi

Moderator

Vui vãi, nhu cầu tối thiểu của người dân là có VTV3 và VTV6 để xem Euro vậy mà đến giờ lại không xem được, vậy mua FPT Play Box để làm gì? Không bằng cái antena T2 rồi.
PS: Hôm qua quên không mở Xmio, hình như nó vẫn phát thì phải.

phithien

Well-Known Member

ZTV năm 2014 cũng ko xem được Wc 2014. Cùng thu lậu phát lậu, chẳng thương lượng với ai.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: FPT Play Box đã làm thay đổi suy nghĩ của tôi từ A->Z, còn bạn thì sao?

Vui vãi, nhu cầu tối thiểu của người dân là có VTV3 và VTV6 để xem Euro vậy mà đến giờ lại không xem được, vậy mua FPT Play Box để làm gì? Không bằng cái antena T2 rồi.
PS: Hôm qua quên không mở Xmio, hình như nó vẫn phát thì phải.

Bác doremi check lại cái A-1 chạy xmio xem. Đêm qua em cắm vô là không thấy load nổi một nội dung gì trừ cái menu. hix

lohado2

Active Member
Ðề: Re: Ðề: FPT Play Box đã làm thay đổi suy nghĩ của tôi từ A->Z, còn bạn thì sao?

Bác doremi check lại cái A-1 chạy xmio xem. Đêm qua em cắm vô là không thấy load nổi một nội dung gì trừ cái menu. hix

á, Đấy em bị như thế đấy. Liên tục . Chán ghê. Mà bác Đồ có con xmio màu vàng mới không? Hôm nọ trên FB có người nói nó xem được cả K+. ( không phải myK+ nhé)

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Ðề: FPT Play Box đã làm thay đổi suy nghĩ của tôi từ A->Z, còn bạn thì sao?

Để tối này lúc nó phát bóng đá mình check lại xem, hôm qua không mở nó mà xem trên T2. Tại lúc mở Kodi thấy link bên Vietmediaf kênh VTV3 Xmio xem được nên đoán là server nó chạy.

Đôrêmi

Moderator

á, Đấy em bị như thế đấy. Liên tục . Chán ghê. Mà bác Đồ có con xmio màu vàng mới không? Hôm nọ trên FB có người nói nó xem được cả K+. ( không phải myK+ nhé)

Xmio mà vàng chính chủ thì mình không có, nhưng vụ xem K+ kia mình đã được biết rồi. Hiện tại bên đó đang thử nghiệm và chỉ đầu Xmio mới chạy thôi (A class chạy Rom Xmio cũng không được)

Đôrêmi

Moderator

Trận 8h tối mình không mở, trận 23h đang mở trên con Aclass chạy Rom Xmio ngon lành mà các bác.

zinzuno

Uploader

đầu fpt này ko phát đc mấy kênh VTV khi đang đá đâu. VTV chỉ có bản quyền tại VN nên họ phải cam kết không để tràn sóng ra những nước khác. FPT play nước nào vào không được.....nên nó phải khóa lại

Bên trên