Đánh giá Gấp gấp các bác ơi AVG hay K+ đây ạ ?????

mashimaro

Nhà e thì đang dùng VTC HD hơn năm nay rồi ,bực bội vô cùng về chất lượng của bọn này ,nhà ko hay xem nhiều tivi nhưng cứ lúc nào về nhà bật tivi lên là i rằng đang đứng hình ko xem được ,gọi CSKH thì siêu chuối .Nghe nói 3 ngày cuối tuần K+ đang có khuyến mại e đang định đăng kí mà vẫn lăn tăn quá ,căn bản nhu cầu nhà e ko xem bóng đá bao giờ ,lắp là muốn lắp gói HD thì giá thuê bao cao quá,mà muốn lắp 2 tivi phải mua thêm 1 đầu thu nữa 4tr,hic.Lượn vòng vòng thấy các bác cm thì có vẻ chất lượng AVG ko được bằng K+ nên e cũng lăn tăn nữa,thấy khoái K+ có mấy kênh cho trẻ con hay để cho cu con ở nhà xem và thêm 1 số kênh phim khác.

Các bác tư vấn giúp e khỏi mấy lăn tăn này được ko ạ ????E cảm ơn nhiều

trumchande

Member
Ðề: Gấp gấp các bác ơi AVG hay K+ đây ạ ?????

K+ thì ngon rồi nhưng bạn ko xem bóng đá thì phí quá vì thuê bao đắt quá. Nếu xem 2 tivi thì theo mình dùng VCTV là ngon nhất. Tivi nào thích HD thì mua thêm đầu HD mà xem thôi

mashimaro

K+ thì ngon rồi nhưng bạn ko xem bóng đá thì phí quá vì thuê bao đắt quá. Nếu xem 2 tivi thì theo mình dùng VCTV là ngon nhất. Tivi nào thích HD thì mua thêm đầu HD mà xem thôi

nhà e ở khu Linh đàm độc quyền của CEC nên chỉ có cáp VTC đến và e lắp VTC HD chảo rồi mà lởm quá b ơi.thế ko hiểu lắp VCTV HD có được ko ạ???

pthanh85

Thế bác đã bao giờ tìm hiểu tại sao lại bị đứng hình chưa.Nếu ko tìm hiểu thì mua của thằng nào cũng thế thôi.

tan_huy_93

Well-Known Member
-mê bóng đá Anh thì lắp gói Premium or HD của K .
-giải trí thì lắp gói Cao cấp (HD) của AVG.
có gì mà lăn tăn...

stephen chow

Nhà e thì đang dùng VTC HD hơn năm nay rồi ,bực bội vô cùng về chất lượng của bọn này ,nhà ko hay xem nhiều tivi nhưng cứ lúc nào về nhà bật tivi lên là i rằng đang đứng hình ko xem được ,gọi CSKH thì siêu chuối .Nghe nói 3 ngày cuối tuần K+ đang có khuyến mại e đang định đăng kí mà vẫn lăn tăn quá ,căn bản nhu cầu nhà e ko xem bóng đá bao giờ ,lắp là muốn lắp gói HD thì giá thuê bao cao quá,mà muốn lắp 2 tivi phải mua thêm 1 đầu thu nữa 4tr,hic.Lượn vòng vòng thấy các bác cm thì có vẻ chất lượng AVG ko được bằng K+ nên e cũng lăn tăn nữa,thấy khoái K+ có mấy kênh cho trẻ con hay để cho cu con ở nhà xem và thêm 1 số kênh phim khác.

Các bác tư vấn giúp e khỏi mấy lăn tăn này được ko ạ ????E cảm ơn nhiều

Thế này thì dùng K+ làm j hả bạn.

Người dùng K+ đang kêu trời lên ngoài cái bóng đá chả có cái j khác.

duyen_pham

- bạn cần kiểm tra xem lại cái chảo VTC-hd, không xem được thì gọi thợ zô, sửa được ok, tránh mua mới lãng phí tốn kém.
-Bạn không xem bóng thì lắp ca cộng làm gì, giá thuê bao max. avg...chưa dùng không biết thế nào!

minhhuub

Active Member

Thế này thì dùng K+ làm j hả bạn.

Người dùng K+ đang kêu trời lên ngoài cái bóng đá chả có cái j khác.

Ngoài ra nó còn phát trước các đài 1 vài bộ phim.....tuy nhiên số lượng cũng ko thấm vào đâu.

mashimaro

e gọi thợ đến Kt nhiều lần rồi ,căn bản thấy CSKH cũng lởm quá gọi đt đến lại hướng dẫn tự sửa là ntn ko hiểu nổi nữa ???Cứ bảo là bị dừng hình nt là do mưa bão ,mà lúc mình bật tivi lên thì ko phải hôm mưa nhỏ chứ chưa nói đến bão nữa

đừng ham hàng rẻ mà phải ôm hận, giờ thì bà con đều công nhận K+ là nhất.

hai_nvv08

Member

Mua đắt dùng không hết còn hận hơn :))

thuycun2244

Thực ra giờ các đài cứ quảng cáo nhiều kênh r tăng kênh liên tọi, mà vấn đề là có xem hết đâu :)) Toàn kênh đâu đâu lại không có phụ đề thì xem hiểu bằng răng :))

Đôrêmi

Moderator

To bác chủ thớt, nếu nhu cầu như bác mình nghĩ dùng VTC HD là hợp lý nhất rồi, còn chuyện VTC HD hay đứng hình bác nên xem lại chảo, dây, LNB nhà mình (chảo có chuẩn xác không, LNB thế nào, có đi dây âm tường dài không) chứ bình thường chảo VTC HD 75cm bắt sóng phải khỏe hơn chảo 60cm chứ?

Nếu bác không máu bóng đá thì không nên dùng K+. Em thấy K+ em thấy toàn đá bóng nên cũng ít xem.
Nhiều khi xem các kênh khám phá của VN lại thấy hay. AVG lại dễ lắp đặt, nên có thể là lựa chọn hợp lý cho bác.

tiny_1210

So sánh khập khiễng quá :D
Ai cũng biết là giá của AVG k = K+ cũng như là chất lượng lại càng chẳng bao giờ bằng :))
Vấn đề là thích rẻ hay là thích chất lượng thì mới tư vấn được chứ

Quan trọng lắp truyền hình là để xem gì.
Dùng K+ không nói lên đẳng cấp.

Bên trên