Đánh giá Gấp gấp các bác ơi AVG hay K+ đây ạ ?????

Ðề: Gấp gấp các bác ơi AVG hay K+ đây ạ ?????

AVG chắc chỉ ai thích xem phim tâm lý xã hội với cả nghe nhạc truyền thống thì thích

anhlq

Thực ra thì các kênh gần như giống nhau, nhưng mình đề xuất với bạn nên lắp đặt K+, theo trải nghiệm về chất lượng của bản thân!

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Gấp gấp các bác ơi AVG hay K+ đây ạ ?????

Vâng, nhốt trên dưới 50 kênh, trong đó chỉ có 2-3 kênh HD

Lo gì, AVG nâng chất lượng rồi bác ạ, các kênh SD như HD-upscale nên cần gì phải nén ít =))

AVG thẳng tiến. Nhưng chỉ sợ AVG phát triển nhiều quá, mấy ông kia kiện AVG đó

BTDBRVT

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Gấp gấp các bác ơi AVG hay K+ đây ạ ?????

Lo gì, AVG nâng chất lượng rồi bác ạ, các kênh SD như HD-upscale nên cần gì phải nén ít =))
Em có dùng nó đâu, thả ra thì em xem :D
Tại hôm trước có bác nào nói 12 hay 10 kênh Hd nhốt vào 1 TP sao mà đẹp với 8 kênh nhốt trong 1 TP =))
Mà cá nhân em thấy, kênh Tuyên Quang 1 mình 1 TP mà có hơn được kênh nào đâu, bật qua chờ một lúc mới thấy hình, thậm chí có thời điểm không thấy =))

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Gấp gấp các bác ơi AVG hay K+ đây ạ ?????

Tại hôm trước có bác nào nói 12 hay 10 kênh Hd nhốt vào 1 TP sao mà đẹp với 8 kênh nhốt trong 1 TP =))
Mà cá nhân em thấy, kênh Tuyên Quang 1 mình 1 TP mà có hơn được kênh nào đâu, bật qua chờ một lúc mới thấy hình, thậm chí có thời điểm không thấy =))

Tuyên Quang nằm độc trong 1 TP nhưng TP đó có thông số cũng thấp, SR có 4000 nên băng thông mà TP đó tải được cũng ít hơn, chưa kể TP là một chuyện nhưng thông số nén VTC dành cho kênh đó là bao nhiêu nữa.
AVG trên NSS6 có 1 TP có băng thông rất lớn là TP 11542V (SR của nó lên tới 43200, với việc sử dụng DVB-S2 8PSK 3/4 nên băng thông của nó lên hơn 100 Mbps) bên cạnh TP 11676V có SR 28800, nhưng dù lớn như vậy mà nén đến gần 100 kênh trong đó có cả HD thì mức độ nén cũng cao.

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Gấp gấp các bác ơi AVG hay K+ đây ạ ?????

dung lượng băng thông của mỗi băng tâng (TP) phụ thuộc vô symbol rate (SR) va FEC (Forward Error Correction)
ban tới kỹ thuật thi lôi thôi lắm, ngắn ngọn dễ hiểu la SR va phân số FEC cang cao thi băng thông cang lớn
Phân số FEC cang cao thi thi chỉ số chỉnh sửa lỗi cang nhỏ , như FEC 7/8 chẳng hạn, nếu tín hiệu quality chất lượng không sạch, thi dễ dẫn đến hiện tượng vỡ hinh vi tính hiệu quá dơ, decoder không thể decode được nữa
vi vậy khi chỉnh tín hiệu, không nên bỏ qua cái quality, tín hiệu mạnnh ma chất lượng quality không tốt thi cũng không đúng
nên 1 kênh ma trên 1 TP có SR / FEC nhỏ thi TP đó cũng ít băng thông thôi bác

Bên trên