Ghi film mHD lên DVD ?

sonchuaquy

Em có cả kho film mHD rất muốn ghi vào đĩa để mọi người ở nhà cùng xem và cũng khoe luôn HD đẹp như thế nào để sau này dụ bố bỏ tiền mua TV :D (nhà không có điều kiện nên không xem dàn HD như anh em được :(( )
nếu ghi film mHD ra đĩa DVD thì ghi như bình thường đúng không, nếu ghi ra DVD rồi thì có nghe được sound 5.1 nữa không ??? tiện thể nếu anh em có chú ý gì về việc ghi film mHD ra DVD thì nói luôn để em biết :)

homepage

Member
Ðề: Ghi film mHD lên DVD ?

ghi đĩa dưới định dạng data thì cũng như chép film vào ổ cứng thôi.

k mất đi sound 5.1 đâu. mà bạn có loa 5.1 k ?

earl_grey

Well-Known Member

Như bác trên nói, nếu bạn ghi DVD Data, thì ở trong máy tính như nào, trên đĩa nó như thế. Nhưng cách này thì bạn chỉ đọc được file đó trên máy tính. Còn nếu ghi để xem trên đầu DVD, thì mình xin can ngay, bạn sẽ không dụ được bố bạn bỏ tiền mua TV mới đâu, nó chỉ bằng hoặc thậm chí kém hơn cả đĩa DVD chạy cho đầu DVD Player. Âm thanh 5 chấm vẫn giữ được nếu khi convert vẫn giữ, nhưng "khoe luôn HD đẹp như thế nào" thì bạn sẽ bị phá sản kế hoạch đó ngay. DVD (*VOB), thì dù để chế độ chất lượng hình ảnh cao nhất (HQ - 1 giờ phát cho toàn bộ đĩa, thay cho tiêu chuẩn là 2 giờ phát), cũng không vượt quá được 576p(768x576) đâu bạn!

homepage

Member

tóm lại như sau:

+ bạn có thể ghi film ra đĩa dưới định dạng data ( lúc này đĩa sẽ đóng vai trò như là ổ cứng ), chất lượng hình ảnh, am thanh sẽ được giữ y xì nguyên.

+ bạn ghi film ra đĩa để chơi trên đầu dvd dân dụng thì vẫn dc thôi, nhưng lúc này chất lượng hình ảnh, âm thanh sẽ thua xa film hd rất nhiều ( lí do : khi ghi đĩa dvd để chơi trên đầu dvd, phần mềm ghi đĩa đã convert hình ảnh, âm thanh để phù hợp với code của đầu dvd, qua quá trình convert đã làm chất lượng hình ảnh, âm thanh kém đi ).

bạn đọc kĩ 2 + đầu dòng trên nhé. rồi reply lại xem ý của bạn là như thế nào?

à còn 1 điều nữa minh cũng k hiểu rõ ý bạn nói lắm, có thể mình k hiểu cụm từ đó.

cụm từ mhd và chất lượng hd ấy.

+ Phim m-HD hầu hết ko có resolution là 720p, nếu nó đạt 720p thì dân encode thường gọi là m-720p hoặc m-HD 720p.
+ m-HD chủ yếu có độ phân giải đạt 720x540, 720x458, 720x368... nói chung là thua HD 720p khá nhiều.
+ nHD là một dạng gần gần như m-720p. Loại này do nhóm NhaNc3 encode, và nhóm này có một tinh thần "tự sướng" khá cao nên lấy chữ cái đầu tiên của tên nhóm "N" để tạo nên một loại m-720p mới: nHD.
+ m-HD và m-720 thông dụng viết có thêm dấu gạch nối '-', riêng nHD vì để thể hiện rõ ý nHD là HD của NhaNc3 nên ko có dấu gạch nối =)).
+ Và để thêm độ "tự sướng" thì các bản nHD mới nhất có định dạng là .mp4 chứ ko phải là .mkv như ta thường thấy
+ m-HD, m-720p (m-HD 720p), đa số rip lại một lần nữa từ bản HDRip 720p của các internal encoder (chiếm số lượng lớn lượng phim m-HD hiện có trên "thị trường"), một phần nhỏ rip thẳng từ đĩa Bluray gốc như nHD

trích từ voz có edit 1 tẹo :p:p

túm lại là mhd k thể phát chất lượng như hd dc :):)

có j sai ae ném đá, ném vừa thôi nhé mấy bác. 1, 2 viên e còm né dc[-O<[-O<

sonchuaquy

à, em lười nên viết HD cho nhanh ấy mà :D, mHD thì tất nhiên là kém hơn HD rồi, nếu vậy thì kế hoạch của em phá sản rồi sao :(( có cách nào khác mà vẫn rẻ không các bác nhỉ

homepage

Member

à, em lười nên viết HD cho nhanh ấy mà :D, mHD thì tất nhiên là kém hơn HD rồi, nếu vậy thì kế hoạch của em phá sản rồi sao :(( có cách nào khác mà vẫn rẻ không các bác nhỉ

mượn con lap có cổng HDMI rồi kết nối với ti vi, ( cái này mình k biết nhiều ), hỏi các sư phụ trong diễn đàn ý :):).

coi avatar của bạn thì hình như vẫn là học sinh nhỉ, nếu còn là hs thì[-X[-X[-X, dính vào hd là\m/\m/\m/\m/

huytv85

Em có cả kho film mHD rất muốn ghi vào đĩa để mọi người ở nhà cùng xem và cũng khoe luôn HD đẹp như thế nào để sau này dụ bố bỏ tiền mua TV :D (nhà không có điều kiện nên không xem dàn HD như anh em được :(( )
nếu ghi film mHD ra đĩa DVD thì ghi như bình thường đúng không, nếu ghi ra DVD rồi thì có nghe được sound 5.1 nữa không ??? tiện thể nếu anh em có chú ý gì về việc ghi film mHD ra DVD thì nói luôn để em biết :)

Ghi phim HD ra đĩa xem ko thể đẹp đc đâu e ạh, mất công mà bố xem xong có khi ko cho mua tv nữa đâu :-?

hienld

Banned

Bác phải xem cái đầu nhà bác có đọc được file nHD từ USB không?
Nếu đọc được thì bác chỉ cần ghi ra DVD dạng Data là xem được luôn.

mình đang xài em LG 37" HD ready, chiếu phim m-HD độ mịn màu sắc của phim tương đối ổn. Bạn không cần phải lo.

phamtuan1988

Ghi thì được nhưng không khả thi cho lắm,sẽ rất tốn kém nếu bạn có nhiều phim.mà khâu bảo quản cũng mệt nữa.có HDD là ok nhất$-)

cauberong_vt

mình ghi file video và file sub lên đĩa dvd theo kiểu ghi dữ liệu thì khi bỏ vào máy DVD nó có đọc dc file và load dc sub ko ??

deepblue2

Active Member

Cái này tùy theo từng đầu DVD.... đa số sẽ không dọc được file.MKV, nghe nói có đầu DVD đọc được định dạng .MKV.

Bên trên