Gía hdd các loại lên giá chóng mặt....sẽ còn tiếp tục tăng hàng ngày...

nguyenvinh1973

Well-Known Member
Mấy cái nhà máy sản xuất HDD ở thailand toi hết rồi tình hình giá HDD từ giờ đến tết sẽ không còn ngọt ngào như mấy thời gian vừa qua nữa, bác nào có tiền tranh thủ mua ngay kẻo vài hôm nữa các bác ra mua giá sẽ trở thành vô lý khi phải trả tiền cho cửa hàng...đây là thông tin thật 100%...trong tuần qua giá hdd 1TB tăng thêm 350 nghìn... các loại khác cũng tương tự...tình hình sẽ còn căng thẳng vì chưa biết đến lúc nào mấy cái nhà máy bên đó mới đi vào hoạt động trở lại...vậy thông báo để bà con cô bác biết ạ....

vozhanoi

Ðề: Gía hdd các loại lên giá chóng mặt....sẽ còn tieesptujc tăng hàng ngày...

Mai em đi làm 2 cái ổ 2T cho chắc cú đủ dùng từ nay đến Tết ;;)

manhthang

Huyền Thoại

Đã hết hàng từ nhà phân phối các loại từ 1TB5 trở lên, các bác giờ mò được ở đâu còn hàng thì mua thôi.

leepham

Well-Known Member

Sặc hết TV giờ đến HDD à , e còn đang mon men làm 1 ổ WD 2tb để giành dùng đây , nó mà lên thì e xin hứa là ko mua :D mới làm quả TV Samsung , tháng 4 nó có 22t5 giờ mua 27t5 [-o<

latruong

Member
Ðề: Gía hdd các loại lên giá chóng mặt....sẽ còn tiếp tục tăng hàng ngày...

May quá mới mua đĩa WD 2T hồi thứ 7 vừa rồi giá có 2t1 giờ vào kiểm tra thấy lên 2t5 chóng mặt luôn

0916789145

uhm, Hàng WD 2T bên Phong Vũ Sài Gòn bữa báo có giá 2tr060k, giờ lên 2tr5. Mà các hàng trụ sở đặt bên Thái vì lụt mà tăng giá thì ko nói, các nhà máy có trụ sở đặt bên China cũng tăng giá theo hichic

smallboorin

Active Member

ui da, đọc tin của các bạn sao mà buồn thế. Sáng nay mới quyết định mua ổ cứng 2T mua lần đầu tiên, buồn quá đi, huhuhu, do giá USD tăng cao đó

nmcgroup

Well-Known Member

thôi xong thao nào mình đi bảo hành cái hdd 2tb mà bác Hải ở HP hẹn 1 tháng vẫn chưa có tình hình nay căng đây :)

manny1992003

Active Member

Tổng dung lượng ổ cứng còn 900GB trống, nhắm không cầm cự nổi đến qua Tết nên hôm bữa nghe tin là mình đã lên kế hoạch mua rồi. Ngặt cái thứ 7 bận cả ngày không đi được nên phải đợi qua chủ nhật. Ai dè, sáng ra coi giá thấy bên Thành Nhân mới thứ 7 giá 2,050trđ đã thành 2,280trđ. Thấy run run rồi, chẳng lẽ trễ một ngày mà hao thêm tới 230k? Thế là nhào lên mạng, coi giá Hoàn Long, Phong Vũ...thì thấy Hoàn Long gần nhà vẫn giá cũ 2,030trđ => múc liền ngay tắp lự (hàng chính hãng phân phối thì mua ở đâu chẳng được).

Giờ thấy giá lên 2,480trđ thở phào nhẹ nhõm. Mong là Thái Lan phục hồi sớm để giá quay về như bình thường vì cái nghiệp HD này sát ổ cứng khủng như chất lượng của nó. Ổ 2TB định dạng xong được 1800GB ~ 45 cái bluray :((

smallboorin

Active Member

oh, các bác mua ổ cứng cắm trong phải ko? mình thì mua cắm ngoài thôi, thế là chỉ tậu được cái 1T hiệu Seagate, haiiz, qua tết để dành tiền mua thêm cái 2T nữa vậy. các bác mong cho giá USD giảm đi, USD hôm nay tăng gần 21k

tusontay

Huyền Thoại

thôi xong thao nào mình đi bảo hành cái hdd 2tb mà bác Hải ở HP hẹn 1 tháng vẫn chưa có tình hình nay căng đây :)
Bảo hành đâu có liên quan gì bác ơi! :)

hjhj, vừa mới mua 1 em 2T WD xong. có 2Tr1

salenguyenduong

Tổng dung lượng ổ cứng còn 900GB trống, nhắm không cầm cự nổi đến qua Tết nên hôm bữa nghe tin là mình đã lên kế hoạch mua rồi. Ngặt cái thứ 7 bận cả ngày không đi được nên phải đợi qua chủ nhật. Ai dè, sáng ra coi giá thấy bên Thành Nhân mới thứ 7 giá 2,050trđ đã thành 2,280trđ. Thấy run run rồi, chẳng lẽ trễ một ngày mà hao thêm tới 230k? Thế là nhào lên mạng, coi giá Hoàn Long, Phong Vũ...thì thấy Hoàn Long gần nhà vẫn giá cũ 2,030trđ => múc liền ngay tắp lự (hàng chính hãng phân phối thì mua ở đâu chẳng được).

Giờ thấy giá lên 2,480trđ thở phào nhẹ nhõm. Mong là Thái Lan phục hồi sớm để giá quay về như bình thường vì cái nghiệp HD này sát ổ cứng khủng như chất lượng của nó. Ổ 2TB định dạng xong được 1800GB ~ 45 cái bluray :((

Hên cho pác có thể Hoàng Long còn hàng tồn kho từ lần nhập trước nên vẫn bán giá cũ. Chứ giá nhập vô với slg giá cao hơn giá 2tr1 rất là nhiều.

hdd-hdp

bác nào cần thì Mua nhanh đi kẻo lại phải trả 2,6Tr cho ổ 2T đấy nhá! hic hic
Mấy hãng kia cũng bảo nhau lên luôn cho bằng anh bằng em nó mới Máu.

tuyen2068

Active Member

đục nước béo cò.
đừng khoắng lên nữa.
Nhật bản động đất như vậy mà có gây ảnh hưởng đến kinh tế thế giới nhiều lắm đâu.

nguyenvinh1973

Well-Known Member

đục nước béo cò.
đừng khoắng lên nữa.
Nhật bản động đất như vậy mà có gây ảnh hưởng đến kinh tế thế giới nhiều lắm đâu.

Đục nước béo cò chẳng biết ở đâu nhưng đố bạn mua ở đâu HDD rẻ bây giờ, cửa hàng bán lẻ như chúng tôi chỉ luôn muốn bán giá rẻ cho khách hàng nhưng do tình hình căng thẳng cũng có thể trong thời gian ngắn, nhưng cũng có thể rất lâu mới có giá tốt nữa...nên cũng chỉ là để thông báo cho những ai đang có ý định mua HDD biết thông tin giá không còn tốt như trước thôi....

nhioclen

Do thị trường Việt Nam thao túng mà thôi các bạn ơi, mình giao hàng cho các cửa hàng vi tính lớn trong Sài Thành đều ém hàng. Mình vẫn giữ giá bán như cũ cho các anh chị em HD được nhờ.

phamhongson

Well-Known Member

Do thị trường Việt Nam thao túng mà thôi các bạn ơi, mình giao hàng cho các cửa hàng vi tính lớn trong Sài Thành đều ém hàng. Mình vẫn giữ giá bán như cũ cho các anh chị em HD được nhờ.
Oki bác. Thái lan chỉ là con muỗi trên thị trường HDD nen nó chẳng ảnh hưởng gì toái giá cả. Chỉ có mấy bác đầu nậu lợi dụng đẻ tung tin và hớt váng thôi. Anh em cứ hà tĩnh vài hôm rồi đâu vào đấy ngay. Không tin các bác lé lên mạng mà check giá tại các web nước ngoài đây có tăng, chỉ có giảm thôi

mabuV

Well-Known Member

WD 2Tb + WD 500Gb + 500Gb Laptop + 500G Desktop (CQ) = đủ dùng roài, không có nhu cầu thêm!!!! ;))

Tăng thoải mái cũng không sợ! :D

Bên trên