Gía hdd các loại lên giá chóng mặt....sẽ còn tiếp tục tăng hàng ngày...

nazar_hd

Ðề: Gía hdd các loại lên giá chóng mặt....sẽ còn tiếp tục tăng hàng ngày...

Oki bác. Thái lan chỉ là con muỗi trên thị trường HDD nen nó chẳng ảnh hưởng gì toái giá cả. Chỉ có mấy bác đầu nậu lợi dụng đẻ tung tin và hớt váng thôi. Anh em cứ hà tĩnh vài hôm rồi đâu vào đấy ngay. Không tin các bác lé lên mạng mà check giá tại các web nước ngoài đây có tăng, chỉ có giảm thôi
bác này tìm hiểu thông tin kỹ đi nhé, bên thai lan lụt thế nhà máy bên đấy ko hoạt động được thì hàng hóa sẽ trở nên ít hơn và hiếm hơn cho nên giá cả sẽ phải thăng theo ,chứ ai muốn tăng làm gì đâu ,tăng nhiều khó bán lắm chứ ,co ai thích đâu:((

mds_mds

Well-Known Member

Tất cả siêu thị điện máy, máy tính đồng loạt tăng giá.
Giá ổ 2Tb các hãng tại phucanh.vn và trananh.vn đều đạt ngưỡng 2,590,000đ/chiếc. Bác nào thấy cửa hàng nào còn bán giá cũ thì chạy đi mua ngay kẻo nó tăng giá. :))

hdd-hdp

Các bác đúng là chả biết cái gì cả. Thái nó Lũ lụt thì không sản xuất được, không SX được thì không có hàng trên toàn TG, mà đã không có hàng thì chắc chắn sẽ tăng giá thôi, đó là điều bình thường chứ chẳng ai muốn tăng giá làm cái gì cả đâu. Ai mà không tin thì cứ vào Amazone mà xem giá ổ cứng WD bây giờ thế nào nhé! xem đắt hơn hay rẻ hơn VN. Sợ các bác nhìn thấy Giá xong nhân với tiền VN thì có mà ...dầm ra quần ngay. hehe
Các hãng khác cũng lên giá ngang ngửa vì linh kiện làm ra cái ổ nó cũng không có và cũng bị lên giá theo. Còn cái loại ổ đểu của Tàu thì không nói làm gì nhé các bác! Hic

ổ cứng Hitachi 1TB hôm tuần rồi Mỹ Cường giao 1.2650.000đ, sáng nay gọi 20 cái nó báo 1.950.000đ , pó tay.

manny1992003

Active Member

Mình đang yên ổn với 1 x 250GB, 2 x 1TB Black, 2 x 1,5TB Green, 1 x 2TB Green (mới kịp mua hồi chủ nhật tuần trước với giá cũ), tất cả đều là WD. Dự kiến của mình là sẽ cầm cự cho đến khi qua Tết, đến hè thì càng tốt. Mong là đến đó không có sự kiện gì khiến sốt giá nữa.

ngdhieu

Well-Known Member

Giở cái HDD hiện tại ra, xóa bớt một mớ phim cũ. Thế là lại vi vu. he he....
Bằng giờ này năm sau em mới mua. Lúc đó ổ 2TB mà giá hơn 2tr là em lại ngồi ngó. he he...

thachthuc

Member

chính chúng ta là nguyên nhân làm nó lên giá,kg cần cũng vì mua sợ lên giá

hongquan2009

Well-Known Member

chính chúng ta là nguyên nhân làm nó lên giá,kg cần cũng vì mua sợ lên giá

chính xác 100%,ở việt nam thì việc này lại càng phổ biến e nghĩ các bác cứ bình tĩnh rồi đâu lại vào đó thôi.hãy nhìn lại bài học từ thj trường Ram đó.
Hầu như anh e ta đều đã có rất nhiều ổ lưu trữ mà không phải phim nào cũng đáng để lưu trữ cho phí ổ cứng vào thời điểm này chúng ta hãy bỏ chút time chọn lọc phim không đáng để dành xóa bớt đi tạo vùng trống cho nhưng phim mới hơn(có những phim e xem chưa hết 1/2 đã xóa vì xem quá tệ:(().lúc đó chúng ta sẽ góp phần làm thị trường cân bằng hơn và .....:-q:-q

kinggai

Well-Known Member

Ai cũng đi mua thì giá càng tăng, thậm chí còn tạo thời cơ làm giá cho các cửa hàng, đại lý bán.
Giá chắc chắn ko thể cao mãi được, đến 1 lúc nào đó nhà sản xuất phải can thiệp nên ACE yên tâm.
[-X

princeingame

Giải pháp hiện tại của mình là giống bạn . Khác tý là mình bắt đầu rao với hàng xóm láng giềng là sẽ share phim hd free
Chia tam chia tứ rồi xóa bớt của mình , thế là ổn há há :))

khonggica

Member

tại họ biết anh em HDVN cần rất nhiều ổ cứng đó nên các bác ấy mới tăng giá. hiiii, anh em HDVN dung lượng HDD tăng mừng nhưng giá HDD tăng thì lo phải không các bác?
p/s: hiện không có tiền mua HDD nhưng thấy cũng lo lo cho nỗi lo chung của anh em.

KPOP

Hết lũ thì nó lại giảm, việc gì mà phải lo, càng đổ xô đi mua thì nó càng tăng chứ sao. Cứ để nó tăng cho đã đi, đừing mua, hết lũ tại Thaí thì tha hồ mà mua :D

emyeu532

Active Member

bên Hàn con tăng gấp đôi các bác ạ. Hồi tháng 9 WD Green 2 TB có 80$ giờ lên 150$. sợ thật !

emyeu532

Active Member

Oki bác. Thái lan chỉ là con muỗi trên thị trường HDD nen nó chẳng ảnh hưởng gì toái giá cả. Chỉ có mấy bác đầu nậu lợi dụng đẻ tung tin và hớt váng thôi. Anh em cứ hà tĩnh vài hôm rồi đâu vào đấy ngay. Không tin các bác lé lên mạng mà check giá tại các web nước ngoài đây có tăng, chỉ có giảm thôi
Thái lan là công xưởng HDD bác ạ. rồi bác xem khi nào giá mới hạ. chắc hết lũ ở thái bác ạ.

full1080

kiểu này thì phải kìm hãm sự sung sướng lại mà chờ nước xuống thôi vậy.

chenzenvl

Well-Known Member

các pác cứ yên chí chờ đợi một chút :) như vụ động đất bên Nhật vừa rùi thảm họa gấp hàng trăm lần muh các mặt hàng điện tử bị ảnh hưởng bên đó chỉ tăng trong một thời gian ngắn sau đó thì đâu lại vào đấy :D

phamhongson

Well-Known Member

Thái lan là công xưởng HDD bác ạ. rồi bác xem khi nào giá mới hạ. chắc hết lũ ở thái bác ạ.

Em cũng đang định mua thêm 1 con 2TB nhưng đành nhị chờ thêm ít ngày. Hiện có bác ở HN đang chào báo WD 2TB giá 2,09củ nhưng là hàng Amazon có bảo hành toàn cầu nhưng nhà phân phối tại VN lại từ chối. Hic- chuyện chỉ có ở VN. Máu mua lắm nhưng không dám liều, đành chờ vậy vì hàng IT không bao giờ có chuyện tăng giá theo thời gian.

duchuu

Member

Nhà máy WD đóng cửa , chứ có nghe nhà máy của SE,HI đóng đâu mà giá nó cũng tăng theo , cái này không gọi là té nước theo mưa thì là gì đây .nó tăng lên cho đã không có ai mua lại rớt gía thôi các bác ơi. Cứ bình tĩnh

4everfun

Mới đọc thấy dự báo ngay tuần đầu tháng 11 lũ sẽ bắt đầu rút . Lũ lụt , sản xuất đình trệ , hàng không đủ cung cấp cho thị trường , tăng giá là đúng . Nhưng giá tăng chóng mặt chủ yếu do là do đầu cơ trục lợi . Mình không dại bị cuốn theo làn sóng đầu cơ như vậy và cho rắng sẽ không lâu để các nhà máy ổn định SX .

Cũng may e đã xúc 1 ổ Element 500GB hồi hội chợ để dành lưu trữ lặt vặt. :D

Bên trên