Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ðề: Ai hiểu rõ KM MyTV hiện nay cho em hỏi chút!

Bạn có đường ADSL rồi thì đóng 949K, đăng ký sáng chiều họ qua lắp luôn :D Sáng mình đăng ký cho cty, gần 2h chiều họ đã gọi điện bảo tới lắp, đang bận nên còn phải hẹn họ lúc khác đến :D

Có 959 thôi ạ? Bao gồm trọn gói hay đường dây tính riêng ạ?

hdtrang

Ðề: Khắc phục My TV xem phim HD bị khựng hình

Thông số ảnh hưởng đến đến đg truyền không hăn phụ thuọc hoàn toàn vào SNR . Quan trọng không kém là " độ nhiễu " line Attennuation : càng nhỏ càng tốt . Tỷ lệ tín hiệu SNR dù tốt nhưng Line Atten cao cũng dật tưng tưng ..và ngược lại. Khi SNR ở mức độ trung bình > 6 mà Line Atten đảm bảo < 20 thì bạn xem vẫn tốt chán .

Chết thật mấy hôm nay chỉ lo chăm chăm vào cái chỉ số SNR mà quên mất để ý cái Line Atten , sau khi anh KTV đến SET lại thì thấy chỉ số Line Atten này có bị nhích lên đôi chút và hiện giờ chỉ số modem đầy đủ Mytv nhà mình là thế này :

Downstream upstream

SNR margin 15.4 16 db
Line Attenuation 24.1 13.5 db
Data Rate 12000 769 kbps
Max Rate 19276 1073 kbps
POWER 18.5 11.3 dbm
CRC 8 0

Bác xem giúp mình lần nữa liệu đã ổn định chưa nhỉ , hôm qua và hôm nay xem phim HD thấy không bị giật hình nữa, nhưng vào giờ cao điểm (6-9pm ) thì mình chưa kiểm tra :)

earl_grey

Well-Known Member
Ðề: Ai hiểu rõ KM MyTV hiện nay cho em hỏi chút!

Có 959 thôi ạ? Bao gồm trọn gói hay đường dây tính riêng ạ?

Đấy là giá nếu bạn có đường truyền sẵn, trọn gói luôn không phải đóng thêm một xu nào nữa (ngoài cước hàng tháng). Còn nếu chưa có đường điện thoại hay ADSL của VNPT thì mình không rõ, những có lẽ thêm khoảng 300k.

Ultimo

Member

Mấy hôm nay 1 số kênh MyTV bị giựt, gần như tê liệt, ví dụ Cartoon, hoặc chỉ hình không tiếng, như Discovery. Trong khi đó các kênh khác vẫn xem tốt.

rock_coi84

Chết thật mấy hôm nay chỉ lo chăm chăm vào cái chỉ số SNR mà quên mất để ý cái Line Atten , sau khi anh KTV đến SET lại thì thấy chỉ số Line Atten này có bị nhích lên đôi chút và hiện giờ chỉ số modem đầy đủ Mytv nhà mình là thế này :

Downstream upstream

SNR margin 15.4 16 db
Data Rate 12000 769 kbps
Max Rate 19276 1073 kbps
POWER 18.5 11.3 dbm
CRC 8 0

Bác xem giúp mình lần nữa liệu đã ổn định chưa nhỉ , hôm qua và hôm nay xem phim HD thấy không bị giật hình nữa, nhưng vào giờ cao điểm (6-9pm ) thì mình chưa kiểm tra :)[/QUOT

thông số của bạn tuyệt vời rùi. Mình đi lắp cho khách hàng cũng chỉ mong có thế . đỡ phải kiểm tra đi kiểm tra lại

hdtrang

Downstream upstream

SNR margin 15.4 16 db
Data Rate 12000 769 kbps
Max Rate 19276 1073 kbps
POWER 18.5 11.3 dbm
CRC 8 0

Bác xem giúp mình lần nữa liệu đã ổn định chưa nhỉ , hôm qua và hôm nay xem phim HD thấy không bị giật hình nữa, nhưng vào giờ cao điểm (6-9pm ) thì mình chưa kiểm tra :)[/QUOT

thông số của bạn tuyệt vời rùi. Mình đi lắp cho khách hàng cũng chỉ mong có thế . đỡ phải kiểm tra đi kiểm tra lại

cám ơn bác Rock_coi84 nhiều nhé , hi vọng từ đây tín hiệu sẽ tôt và không còn bị đứng hình khi xem phim HD nữa mặc dù cái Line Atten vẫn còn > 20 bác nhỉ :)

rotkeke

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

mua lại 900 của ông a kia k xài nữa.đường truyền nhà ổng chuối quá SNR có 7,6 giật tưng bừng.
mà công nhận chỗ e CSKH lẫn KTV nhiệt tình lắm,lần nào cũng vậy,hôm qua gọi CSKH hỏi có mấy câu mà kêu sáng mai mấy a KT làm gần đó qua giúp luôn,mới 8h kém đã có mặt,đang đi học,gọi về nói mấy ổng reset lại cái STB cho thành ID của mình,mấy ổng kêu nó chạy theo đường dây,k sao,xài dc là ok rồi.nên để vậy.
chả biết sao lúc đầu lắp khai băng thông cho nhà mình dữ thế không biết.SNR >19

rotkeke

Member

hi nào chủ thuê bao cũ bị cắt cước thì bạn không xem được nữa đâu!!! HIIII thui được ngày nào hay ngày đó
à.ổng kêu bán cho mình nhưng không cắt dịch vụ,để đó xem trên PC.nhưng mà vài bữa tăng kênh nếu có gói cước mới phải đổi thôi chứ chả lẽ dùng gói này xem có 3 kênh HD

zero4803

Member

mọi người cho hỏi stb của ZTE và Huawei thì cái nào tốt hơn nhỉ, mình mới lắp được tặng stb Huawei, dùng thấy hơi chậm

rotkeke

Member

mình xài 2 cái của ZTE đều thấy tốt

sonthytb

không hiểu sao mình để chế độ màn hình trong STB là 720p 60Hz thì xem bị giựt, còn để chế độ 1080i 50Hz thì không bị giựt, không biết có phải tùy lúc không

Bác chỉnh như nào nhỉ, em bấm vào Set up trong điều khiển nó đòi pass

Lâm Gia Trang

Mấy hôm nay 1 số kênh MyTV bị giựt, gần như tê liệt, ví dụ Cartoon, hoặc chỉ hình không tiếng, như Discovery. Trong khi đó các kênh khác vẫn xem tốt.

Làm gì mà mấy hôm nay, cái myTV thì nó toàn thế bác ạ, xem bực mình khó chịu lắm, mọi người tẩy chay myTV chuyển sang đài khác hết rồi :))

rock_coi84

Làm gì mà mấy hôm nay, cái myTV thì nó toàn thế bác ạ, xem bực mình khó chịu lắm, mọi người tẩy chay myTV chuyển sang đài khác hết rồi :))

Có thông báo trên màn hinh EPG rùi mà. Từ 2/4 đến 8/4 . Do quả trình điều khiển , tăng kêng , test kênh mới ... Một số kênh trên Mytv sẽ bị lỗi.

apache9

Member

Em đã được bác quocchuan gợi ý gọi KTV tới sửa nhưng em vẫn băn khoăn liệu các thông số mạng của em có ổn không. Các bác xem nhé:

Nhà em đang dùng Mega Easy 3Mb/s. Xem SD thì rất tốt nhưng xem TV HD thì hơi bị giật (nhưng có thể chấp nhận được) nhưng xem HD và download trên máy tính thì HD cứ vài giây lại bị dừng hình hoặc giật tưng tưng.

Các bác tư vấn giúp em xem có nên gọi hỗ trợ kĩ thuật không? Liệu họ có làm gì cải thiện được không? Thanks các các nhiều.

Em cũng định để vậy xem (dù hơi tức tức) nhưng chiều nay (6/4) thì MyTV tèo hẳn. Đầu tiên thì Internet giảm tốc độ xuống còn 0.5Mb/s. MyTV thì giật kinh khủng đến nỗi không xem được cả kênh SD. Em kiểm tr.a thông số đường truyền thì thấy mọi thứ đều giảm:

Downstream upstream

SNR margin 6.4 19.9 db
Loop Attenuation 19.4 0.0 db
Rate 23804 736
POWER 13.0 7.4 dbm

Khi anh KTV tới sửa thì anh ấy nói là các thông số như vậy là bình thường. Em đưa ra các thông số hôm trước (khi chạy MyTV chạy tương đối tốt) để hỏi sao lại khác biệt, và khác biệt vậy có phải là nguyên nhân gây lỗi không thì anh ấy bảo không biết. Tóm lại là sau khi sửa khoảng hơn 2h thì anh ấy nói là SD thì được rồi còn HD thì... vẫn hơn bị giật, và hẹn mai "liên lạc lại". Em kiểm tra các thông số thì vẫn thấy thấp hơn hôm mới lắp (có thông số còn 1/2 - Hlin Scale Downstream còn 6610, trước đó khoảng 13800).

Em đã cố hỏi anh KTV về SNR và hỏi bao nhiêu thì OK cho MyTV HD nhưng anh ấy cứ nói SNR của em là ổn (trước là 7.7 bây giờ là 6.4). Bác quocchuan và các bác ở đây thì khuyên phải tăng lên >11. Nói thật là em thấy nản quá, chẳng lẽ cứ nài nỉ KTV khi họ cứ khăng khăng như vậy.

Chỉnh sửa lần cuối:

rock_coi84

Em cũng định để vậy xem (dù hơi tức tức) nhưng chiều nay (6/4) thì MyTV tèo hẳn. Đầu tiên thì Internet giảm tốc độ xuống cò4n 0.5Mb/s. MyTV thì giật kinh khủng đến nỗi không xem được cả kênh SD. Em kiểm tr.a thông số đường truyền thì thấy mọi thứ 9đều giảm:

Downstream upstream

SNR margin1 6.4 19.9 db
Loop Attenuation 19.4 0.0 db
Rate 23804 736
POWER 13.0 7.4 dbm

Khi anh KTV tới sửa thì anh ấy nói là các thông số như vậy là bình thường. Em đưa ra các thông số hôm trước (khi chạy MyTV chạy tương đối tốt) để hỏi sao lại khác biệt, và khác biệt vậy có phải là nguyên nhân gây lỗi không thì anh ấy bảo không biết. Tóm lại là sau khi sửa khoảng hơn 2h thì anh ấy nói là SD thì được rồi còn HD thì... vẫn hơn bị giật, và hẹn mai "liên lạc lại". Em kiểm tra các thông số thì vẫn thấy thấp hơn hôm mới lắp (có thông số còn 1/2 - Hlin Scale Downstream còn 6610, trước đó khoảng 13800).

Em đã cố hỏi anh KTV về SNR và hỏi bao nhiêu thì OK cho MyTV HD nhưng anh ấy cứ nói SNR của em là ổn (trước là 7.7 bây giờ là 6.4). Bác quocchuan và các bác ở đây thì khuyên phải tăng lên >11. Nói thật là em thấy nản quá, chẳng lẽ cứ nài nỉ KTV khi họ cứ khăng khăng như vậy.

bạn kiểm tra lại vào ngày hôm sau > Nếu các thuê bao gần bạn đều có hiện tượng tương tự .CÓ thể lỗi khu vực . Khu vực mình cũng hay bị Lỗi này . KTV tại cơ sở không xử lý nổi . Việc năng cập mạng lưới cho khu vực ảnh hương đến đường truyền khu vưc đó . Sau đó sẽ tót hơn thui. VD Nha!!!
VNPT Hanoi

sonthytb

Pass : 6321 vào cài đặt nâng cao ---> cài đặt khác

Đã vào cài đặt được, thanks
Công nhận cài chế độ màn hình 1080i 50hz littel xem hình ảnh mượt hơn nhiều, đỡ giật hơn
Nhà em vẫn đang xem My TV mấy phim HD và các kênh HD bình thường, có vấn đề gì đâu
Bro nào bị cứ gọi 119 nói là TV không xem được, nếu các thông số bình thường đòi mấy ông kỹ thuật đổi cho moderm khác, nếu không được thì đổi STB, thế nào cũng được
Mình mới đổi moderm được 3 ngày, trong 3 ngày này dùng ngon lành

rock_coi84

Công nhận cài chế độ màn hình 1080i 50hz littel xem hình ảnh mượt hơn nhiều, đỡ giật hơn
Nhà em vẫn đang xem My TV mấy phim HD và các kênh HD bình thường, có vấn đề gì đâu
Bro nào bị cứ gọi 119 nói là TV không xem được, nếu các thông số bình thường đòi mấy ông kỹ thuật đổi cho moderm khác, nếu không được thì đổi STB, thế nào cũng được

Hong có chi . Có thắc mắc j bọn mình làm ở VNPT sẽ cố găng giải đáp . Mấy bà K+ thi chẳng giúp được gì cho anh em lên SPAM là giỏi . Nhìn ghét thế
à mà HBO đang chiếu " Mặt trân Thái bình dương " xem thích thế

rock_coi84

mọi người cho hỏi stb của ZTE và Huawei thì cái nào tốt hơn nhỉ, mình mới lắp được tặng stb Huawei, dùng thấy hơi chậm

Sau khi lắp khoảng 200 cái Mytv thì thấy ZTE dùng thích hơn . Có lẽ Chip xử lý giải mã nhanh hơn . Việc này phải hỏi QuocChuan !!! Bạn ấy làm ở DKD " Chuyên cung cấp và bảo hành STB cho VNPT

zero4803

Member

họ đổi cho bác modem gì thế ?

Bên trên