Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

ngmk909

Member
Ðề: TIN SỐT DẺO KÊNH MỚI CỦA MYTV TRÊN PC

hình em Cap lại Star movies bằng Windows media center thử chất lượng :D Rất may là có sub :))

Bác record bằng VLC à?

Re: Ðề: Danh sách các kênh mới có trên MyTV từ 01/05 - 15 kênh chuẩn HD

Thất vọng về Mytv quá chả được như mong đợi gì cả quả nay xem ra phai đầu tư cái khác mất thôi !

bác ở đâu thế đầu tư cái khác thì để lại em con stb nha 500k em múc nhanh cho bác

sizer121

Ðề: Danh sách các kênh mới có trên MyTV từ 01/05 - 15 kênh chuẩn HD

Nhà em ở phố Nguyễn An Ninh gần nhà thi đấu HBT, đã đổi gói và xem ngon lành các kênh mới.
Có lẽ MyTV sẽ sớm thay thế thành HD chuẩn trong thời gian tới :-?

xx30pl

Hỏi 18001255 nói trên hệ thống account nhà em là Gold HD rồi, mà vẫn chả xem đuợc gì. Nó bảo cập nhật thuờng là mất 2h,mà mình chơi từ 7h30 sáng. Nản quá. Nhưng nhìn các kênh các bác post thấy nản, nhoè nhoẹt , rồi lại upscale, chả bõ để chờ

Ðề: Danh sách kênh bổ sung được phát trên hệ thống IPTV của VNPT

Khi hoàn chỉnh 100%, sẽ có thông báo " Mời quý khách thưởng thức các kênh HD & SD mới trên MyTV, vào mục CSKH để đăng ký chuyển đổi " chạy trên màn hình. Bây giờ mới complete 70% nên chưa "dám" chạy thông báo sợ dân tình bát nháo. Mới có mấy người trong forum này biết trước mà thấy loạn cào cào lên rồi. Biết vậy không upscale làm gì, dấu nhẹm list kênh luôn cho rồi. Hy vong qua lễ sẽ tiếp tục cập nhật

Khi hoàn chỉnh 100%, sẽ có thông báo " Mời quý khách thưởng thức các kênh HD & SD mới trên MyTV, vào mục CSKH để đăng ký chuyển đổi " chạy trên màn hình. Bây giờ mới complete 70% nên chưa "dám" chạy thông báo sợ dân tình bát nháo. Mới có mấy người trong forum này biết trước mà thấy loạn cào cào lên rồi. Biết vậy không upscale làm gì, kênh nào chưa hoàn chỉnh dấu nhẹm kênh đó trong list luôn cho rồi để các bác khỏi xem và khỏi kêu ca ca cẩm. Hy vong qua lễ sẽ tiếp tục cập nhật

Thế thì giấu lun đi bác.Có khác gì kênh cũ đâu,

ngmk909

Member

MyTV nhà em chưa chuyển đổi gói cước vẫn xem được đầy đủ kênh mới, nhưng chỉ xem đc vài giây thì bị thông báo đổi gói cước mới :D

Không được lỡ leo lên lưng cọp rồi, thông báo rồi. Kỹ thuật mà, đâu có gì hoàn thiện ngay đâu. Thông cảm nha !

MyTV HD

Banned
Ðề: Danh sách kênh bổ sung được phát trên hệ thống IPTV của VNPT

Em chỉ hy vọng là qua dịp lễ tết này thôi. Nhân Viên đi làm trở lại 100%. Lúc đó sực mạnh sẽ gấp bội..:))
Còn bây giờ chỉ còn vài chị vài anh trực Server thế này có vẻ khó làm đc điều gì to tát.:)

Bác này VTC12 là ITV rồi đó. Miễn tranh cãi nha. Vụ này kết thúc.

thaibeouu

Active Member

Em cũng đang chuẩn bị lắp quả MyTV đây, ngày kia hết nghỉ lễ rồi hy vọng bọn nó sẽ nâng cấp lên đúng chuẩn HD ;)) Các bác có thông tin j mới update ngay nhé :D

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

sau vài ngày dùng mytv em nhận thấy rất tuyệt, các kênh hd hay kho phim hd xem nét, đặc biệt là các dịch vụ đi kèm như xem lại, thể thao... Mỗi tội là hay có hiện tượng nhòe hình :(, vào ban ngày thì tầm 45' nhòe/lần còn vào tối có lẽ 10' là nhòe 1 lần(thường chỉ nhòe 1 phần khung hình chư ko phải tất cả các bác nhé), như vậy là bình thường hay là có vấn đề hả mọi người. Trước khi lắp mytv thì em xem trong modem thấy snr margin downstream tầm 10-12, sau khi lắp đặt và được thay cái modem tplink này thì chỉ được 6-10, vậy đây là nguyên nhân gây lỗi nhòe hình phải ko, có nên gọi cho ktv đến sửa lại ko.
mình nghĩ là bạn nên xem lại đường dây đi, snr như thế là hơi thấp thì phải, ở nhà mình thì thường upstream snr và downstream snr cỡ 18-23 thì xem mới ngon, còn nếu cỡ 10-12 thì xem bị giật, vô mạng internet cũng khó khăn

zero4803

Member

Khi hoàn chỉnh 100%, sẽ có thông báo " Mời quý khách thưởng thức các kênh HD & SD mới trên MyTV, vào mục CSKH để đăng ký chuyển đổi " chạy trên màn hình. Bây giờ mới complete 70% nên chưa "dám" chạy thông báo sợ dân tình bát nháo. Mới có mấy người trong forum này biết trước mà thấy loạn cào cào lên rồi. Biết vậy không upscale làm gì, kênh nào chưa hoàn chỉnh dấu nhẹm kênh đó trong list luôn cho rồi để các bác khỏi xem và khỏi kêu ca ca cẩm. Hy vong qua lễ sẽ tiếp tục cập nhật

stb nhà bác đang update fw mới hay sao mà chạy 70% cái gì thế ? mình chuyển gói cước từ sáng tới giờ mà có thấy update fw gì đâu,mà chỉ xem được vài kênh vtc, số kênh còn lại hiện làm cảnh thôi chứ đã xem được đâu#:-S

zero4803

Member

bạn muốn biết pass thì gọi tổng đài 18001255, nói tài khoản của mình, rồi họ cho mật khẩu thôi
. tôi cũng mới vừa gọi xong. xem ok rồi

mình tưởng pass ghi trong hợp đồng chứ, lỡ điền vào rồi có thấy báo lỗi gì đâu, nhưng từ sáng tới giờ mà chưa xem đủ kênh được

danvt

Well-Known Member

mình xem đủ kênh rồi nhưng cũng ko có gì đặc sắc, chỉ có vài kênh HD thôi, còn lại cứ như thử nghiệm

princetq

Member

Em mới gọi điện hỏi bên 18001255 của mytv thì được trả lời là kỹ thuật đang làm việc và trong ngày hôm nay sẽ có tín hiệu HD chuẩn cho các kênh HD. Tuy nhiên nghe họ ví dụ là 2 kênh HBO và MTV tuy ko có chữ HD nhưng nếu để ý kỹ thì tín hiệu là HD mới máu chứ. Em nói lại ngay là 2 kênh ấy nếu là HD thì logo phải như web cung cấp, tức là có chữ HD bên cạnh và HBO HD của nhà cung cấp khác không phải cái HBO như của mytv. Em ý tóm lại là trong ngày hôm nay sẽ khắc phục và đưa ra các kênh HD chuẩn. Để xem qua hôm nay thì thế nào chứ cứ thế này là không ổn các bác ah`.

Bên trên