Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ðề: Hỗ trợ xử lý lỗi dịch vụ IPTV của VNPT

Đường nào tốt hơn bác.Giờ em cũng chưa bít vô đường nào đây.Còn 2 năm nửa thi ĐH rùi

minhbte

Ðề: Danh sách các kênh mới có trên MyTV từ 01/05 - 15 kênh chuẩn HD

Nhà em không có kênh NGW là em đang bực lắm, có kênh đấy toàn hổ với sư tử bật dọa con ăn tối nhanh lắm, giờ không còn kênh đấy nữa phải bê nó đi quanh nhà mới được bữa cháo, chán quả

Nếu có máy tính thì quăng cái này vô VLC dọa con ăn cơm đỡ qua mấy ngày mất kênh khi xem STB đi :D
rtp://@232.84.1.80:8454

sonthytb

Nếu có máy tính thì quăng cái này vô VLC dọa con ăn cơm đỡ qua mấy ngày mất kênh khi xem STB đi :D
rtp://@232.84.1.80:8454

Để trưa nay em về thử xem nào, đã xem trên máy tính bao giờ đâu

Nhà em không có kênh NGW là em đang bực lắm, có kênh đấy toàn hổ với sư tử bật dọa con ăn tối nhanh lắm, giờ không còn kênh đấy nữa phải bê nó đi quanh nhà mới được bữa cháo, chán quả

Đúng rồi. Nhà em cũng không có. Hôm đầu có kèm theo babykid, StartWorld... (Gói SD thôi nha. Nhà xa trung tâm) giờ tự nhiên đi đâu mất tiêu rồi.
Trên trang chủ cũng cắt luôn mấy kênh SD này nữa. Ôi buồn quá ....

Chỉnh sửa lần cuối:

chắc đang thử nghiệm, kiểm tra lại thôi cứ chờ đi các bác. Mong rằng sau này cắt kênh nào hay bảo dưỡng máy móc gì thì VASC thông báo cho anh em 1 tiếng đỡ thắc mắc. mệt lắm

coi Star Movie HD đã nhỉ các bác, trước e chả bao giờ xem Star Movie vì chất lượng xấu quá, giờ thj tòan bật lên xem, coi HD chuẩn nó khác, đã con mắt

qiqaqiqo

Active Member
Ðề: Khó khăn khi xem Mytv cùng 01 đường truyền với internet!!

Em bỏ hẳn Mytv để dùng đường Fiber truy cập internet không rồi mà thi thoảng vẫn bị nghẽn. Lại phải restart con Router WAG310G ấy. Tức là ping đến 2 địa chỉ 113.160.xxx.xxx và 1 cái tương tự thì vẫn được. Tín hiệu down up vẫn chạy đều đều mỗi tội không vào được mạng nữa. Yahoo thì không sao vẫn chat thoải mái. Các cao thủ có cao kiến gì vụ này không?

hhbcvt

Thế à, trên PC vẫn phát bình thường, nhưng không hiểu sao trên STB thì biến mất.:D
Vẫn phát trên PC có nghĩa là kênh đó chả mất đi đâu, chắc ít hôm nữa hoàn tất thử nghiệm họ sẽ đưa lên bác nhỉ

kethattinhthu7

Ðề: Khó khăn khi xem Mytv cùng 01 đường truyền với internet!!

Hì! Mình làm được rồi, tự mày mò google thì biết nguyên nhân do cấu hình modem sai. Chỉ việc tắt DHCP trong modem, chia VLAN thì sẽ được. Nhưng nếu chia VLAN thì không xem Mytv trên máy tính được, bác nào giải quyết không cần chia VLAN mà vẫn xem Mytv trên Set top box và trên máy tính không. Em thì chịu. Nhờ cao thủ hương dẫn giúp.Thanks các bác$-):)
Em bỏ hẳn Mytv để dùng đường Fiber truy cập internet không rồi mà thi thoảng vẫn bị nghẽn. Lại phải restart con Router WAG310G ấy. Tức là ping đến 2 địa chỉ 113.160.xxx.xxx và 1 cái tương tự thì vẫn được. Tín hiệu down up vẫn chạy đều đều mỗi tội không vào được mạng nữa. Yahoo thì không sao vẫn chat thoải mái. Các cao thủ có cao kiến gì vụ này không?

Bên trên