Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

vanlang+

Active Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Hiện mấy hôm nay rất hay mất link hoặc bị lỗi, nhà mình bi giờ không thể xem hầu hết các kênh VTC và HD1 HD2 ITV ... trên VLC được, do mạng hay do nhà mạng phá nhỉ.

Bạn nhìn thấy chữ tớ gạch chân ko? @-)
sao cứ bắt lỗi mềnh mãi nhể, có kiếm được stream nào cho mình xem ko mà cứ bắt lỗi thế, mà có lỗi đâu mà đòi bắt cơ chứ L-)
Đừng bảo bạn ko biết VLC là cái gì nhá

Bạn có nhìn thấy tiêu đề không ?
Đừng bảo với tớ là bạn không thấy nha.
đang bàn về vấn đề Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV mà bạn lại lôi MegaTV xem trên PC vào đây là sao ?

Xem cho kỹ trước khi nói nhé.

gangthep19

Sao cứ phải cãi nhau mãi thế nhở, ko giúp dc thì xéo dùm, tôi thấy trang 18 có 1 số thành viên đề cập đến VLC, tôi hỏi mọi người có ai xem VLC như mình ko, có ai có cách gì giúp mình ko... cứ nhảy vào đây cắn tôi là sao hả>:/

rock_coi84

xin mọi người dữ bình tĩnh khi cm.

vanlang+

Active Member

Sao cứ phải cãi nhau mãi thế nhở, ko giúp dc thì xéo dùm, tôi thấy trang 18 có 1 số thành viên đề cập đến VLC, tôi hỏi mọi người có ai xem VLC như mình ko, có ai có cách gì giúp mình ko... cứ nhảy vào đây cắn tôi là sao hả>:/

Đây là đề cập xem MyTV trên PC chứ không phải xem MegaTV trên VLC.

hhbcvt

Đây là đề cập xem MyTV trên PC chứ không phải xem MegaTV trên VLC.

@vanlang+: Cũng không hẳn là xem VTC HD1. HD2... là đã khẳng định trên MegaTV. Bạn gangthep19 xem trên VLC chắc không phải trên MegaTV đâu mà là IPTV thật nhưng là IPTV của VTC kết hợp với Viễn thông tỉnh thành mà bạn ấy sinh sống.
@gangthep19: Có thể do lỗi truyền dẫn hoặc có thể những kênh đấy bị thay đổi địa chỉ nên VLC của bạn không xem được. Nếu Settopbox nhà bạn vẫn xem được kênh VTC HD1, HD2 thì chứng tỏ các kênh đấy thay đổi địa chỉ và những địa chỉ hiện tại bạn có tại VLC không còn phù hợp để xem. Nếu ngay trên Settopbox mà không xem được thì do lỗi truyền dẫn của hệ thống thì bạn phải chờ cho khôi phục lại thôi. Bạn ở tỉnh nào vậy mà xem được IPTV có kênh VTC HD1...

danvt

Well-Known Member

hình như MyTV thay đổi IP, bây giờ mình xem chẳng được gì cả, toàn báo lỗi 1302

gangthep19

@vanlang+: Cũng không hẳn là xem VTC HD1. HD2... là đã khẳng định trên MegaTV. Bạn gangthep19 xem trên VLC chắc không phải trên MegaTV đâu mà là IPTV thật nhưng là IPTV của VTC kết hợp với Viễn thông tỉnh thành mà bạn ấy sinh sống.
@gangthep19: Có thể do lỗi truyền dẫn hoặc có thể những kênh đấy bị thay đổi địa chỉ nên VLC của bạn không xem được. Nếu Settopbox nhà bạn vẫn xem được kênh VTC HD1, HD2 thì chứng tỏ các kênh đấy thay đổi địa chỉ và những địa chỉ hiện tại bạn có tại VLC không còn phù hợp để xem. Nếu ngay trên Settopbox mà không xem được thì do lỗi truyền dẫn của hệ thống thì bạn phải chờ cho khôi phục lại thôi. Bạn ở tỉnh nào vậy mà xem được IPTV có kênh VTC HD1...

Rất cám ơn bạn.
Nhưng mình xem truyền hình gồm các kênh VTC, HD1, HD2, ITV hd... trên Soft VLC là dùng 1 số streaming các mem đã post lên mạng để xem online bằng máy tính, chứ ko phải dùng settopbox bạn ạ, dùng settop box mà xem cả được HD và vtc7 thì thích quá, cần gì phải xem trên máy tính nữa, mình thích xem mấy kênh ấy, nhà có settop box, giờ mới thấy ko nên lắp, mà xài VTC HD vẫn đúng sở thích hơn. Link để xem streaming mấy kênh HD mình thắc mắc bị hỏng mấy hôm vừa qua. Giờ lại xem được rồi. Rất cám ơn các bạn đã quan tâm.

Quocduytu

Member

nửa tháng nay ko xem mytv.hôm qua mở lên xem thấy màn hình xuất hiện dòng chử:TÀI KHOẢN CỦA QUÝ KHÁCH TẠM NGƯNG!mình là chủ tk mytv.tiền cước mình ko nợ,gọi đến 119 tổng đài báo tk mytv mình vẩn đang hoạt động tốt trên hệ thống.thật là điên với mytv quá đi mất

vhung1214

Member

nửa tháng nay ko xem mytv.hôm qua mở lên xem thấy màn hình xuất hiện dòng chử:TÀI KHOẢN CỦA QUÝ KHÁCH TẠM NGƯNG!mình là chủ tk mytv.tiền cước mình ko nợ,gọi đến 119 tổng đài báo tk mytv mình vẩn đang hoạt động tốt trên hệ thống.thật là điên với mytv quá đi mất

bác gọi 119 báo hỏng ngay và luôn đi. hôm bữa MyTV nhà em hỏng, gọi lên tổng đài 119, mấy em nó hỏi địa chỉ rồi bao giờ thì rảnh để KTV đến kiểm tra.em bảo chiều tầm từ 5h trở đi là đc, thế là đúng 5h chiều hôm đấy mấy em nó phone lại cho em để xác nhận rồi tới sửa luôn. dạo này KTV của VNPT nhiệt tình thật:), khác hẳn với mấy lần trước:)>-

vanlang+

Active Member

IPTV của VTC thì nói làm chi.
Cái thớt đang là dịch vụ IPTV của VASC - MYTV có từ nào là IPTV của VTC không ?

vanlang+

Active Member

Chắc do khóa nhầm.

upsac

Chào các bác
Tình hình đợt này MYTY nhà em không xem được, toàn bị vỡ hình, ngay cả xem mấy chương trình Truyền hình như vtv1 cũng bị vỡ hình nữa nên HD coi như bỏ. Em gọi mãi mấy bác kỹ thuật bên 800126 bảo hết khỏi động lại model rồi khởi động setopbox rồi có bác đến xem bảo sẽ tăng đường truyền lên 13-14mb (hình như vậy) gần 1 tuần nay rồi mà vẫn thế. Nhà em ở khu Bắc Linh Đàm, không biết có bác nào ở gần đây bị như vậy không.
Các bác có cao kiến gì không giúp em với, em bắt đầu nản về Mytv rồi, các bác còn số điện thoại hỗ trợ kỹ thuật nào không cho em với.
Thanks
Muốn xem bóng đá cuối tuần quá :D

LEHOANGVAN

Các bác cho em hỏi. Em đang xài 40EX720.xem bóng đá HD trên MyTV thì thấy quả bóng bị giật giật. Chỉnh motionflow lên rõ, or rõ tăng cường,không giật nữa nhưng màn hình tối lại trông thấy,rất khó chịu. Các bác cho em hỏi có cách nào chỉnh cho hình ảnh mượt mà,rõ,nhưng màn hình vẫn sáng bình thường kông a!
PS: bác nào đang xài 40ex720 xin chỉ giùm em cách chỉnh motioflow đi a,tần số quét 200 mà xem phim cũng còn bị nhòe hình khi ống kính lướt nhanh nữa.Chán!

mylove_22

Chào các bác
Tình hình đợt này MYTY nhà em không xem được, toàn bị vỡ hình, ngay cả xem mấy chương trình Truyền hình như vtv1 cũng bị vỡ hình nữa nên HD coi như bỏ. Em gọi mãi mấy bác kỹ thuật bên 800126 bảo hết khỏi động lại model rồi khởi động setopbox rồi có bác đến xem bảo sẽ tăng đường truyền lên 13-14mb (hình như vậy) gần 1 tuần nay rồi mà vẫn thế. Nhà em ở khu Bắc Linh Đàm, không biết có bác nào ở gần đây bị như vậy không.
Các bác có cao kiến gì không giúp em với, em bắt đầu nản về Mytv rồi, các bác còn số điện thoại hỗ trợ kỹ thuật nào không cho em với.
Thanks
Muốn xem bóng đá cuối tuần quá :D

hôm nọ nhà em mạng cũng bị điên điên. cái gọi 119 cử người xuống xem rồi họ đo tốc độ mạng thấy ghi trong giấy là max 24mb. mà chỗ bác kêu nâng lên 14mb thì chắc ko ăn thua gì đâu.

ps: ước gì tốc độ download như tốc độ xem tv thì hay biết mấy.

rock_coi84

hôm nọ nhà em mạng cũng bị điên điên. cái gọi 119 cử người xuống xem rồi họ đo tốc độ mạng thấy ghi trong giấy là max 24mb. mà chỗ bác kêu nâng lên 14mb thì chắc ko ăn thua gì đâu.

ps: ước gì tốc độ download như tốc độ xem tv thì hay biết mấy.

max 24mb là profile tối đa đường truyền và modem của bạn nhận được . Thông số như bạn là rất tốt . Có thể SET là 16mbs . Còn bạn kia SET 14mb thì phải xem Max của bạn ấy . Để cao quá cũng không tốt , dễ mất gói dữ liệu truyền ----> gây vỡ hình

mình có vấn đề muốn nhờ a e giúp đỡ: bình thường mình xem MyTV bàng VLC, thì có thể thu lại các chương trình bằng VLC, nhưng hình như VLC không thu được các kênh HD thì phải. Bác nào có cách nào xử lý vấn đề này không

rock_coi84

MyTV chính thức ra mắt tính năng mới nhân dịp sinh nhật 02 tuổi
Cập nhật, 9/9/2011

Nhân dịp kỷ niệm 2 năm cung cấp dịch vụ MyTV (28/9/2009 – 28/9/2011), Công ty Phần mềm và Truyền thông VASC trân trọng giới thiệu nhiều tính năng mới của MyTV tiện ích, thân thiện hơn, và dễ sử dụng hơn.
Với phương châm luôn mang lại cho khách hàng hình thức giải trí hiện đại và hấp dẫn nhất, trong hai năm qua MyTV luôn nỗ lực hết sức mình để liên tục mang đến cho khách hàng những dịch vụ và tính năng mới nhất. Sự cố gắng này của chúng tôi đã được đền đáp bằng những lời khen ngợi, niềm tin yêu, sự gắn bó lâu dài của đông đảo khách hàng và bước đầu khẳng định được MyTV là dịch vụ truyền hình thế hệ mới với sự độc đáo về tính năng, phong phú về nội dung, thân thiện về giao diện, đẳng cấp về chất lượng.

Đáp lại sự tin yêu của khách hàng, kể từ ngày 26/09/2011, Công ty VASC chính thức cung cấp các tính năng PIP, MOSAIC, và thay đổi giao diện một số dịch vụ trên hệ thống truyền hình MyTV.

Tính năng PIP (Picture in Picture) là tính năng cho phép khách hàng có thể theo dõi đồng thời 02 kênh truyền hình cùng một lúc. Trên màn hình tivi hiển thị một màn hình chính (toàn màn hình) và màn hình phụ (màn hình nhỏ tại một góc của màn hình chính). Màn hình chính hiển thị chương trình hiện tại của kênh truyền hình đang xem. Màn hình phụ hiển thị chương trình hiện tại của 1 trong các kênh truyền hình còn lại. Tính năng này hỗ trợ khách hàng khi xem một kênh truyền hình, có thể duyệt một kênh truyền hình khác qua màn hình phụ mà không bị gián đoạn chương trình đang xem. Trong quá trình duyệt, nếu kênh nào hay và muốn xem thì khách hàng có thể lựa chọn và chuyển sang xem kênh hiển thị trên màn hình phụ hoặc có thể tắt tính năng PIP và tiếp tục xem kênh hiện tại.

Cách sử dụng tính năng PIP: Khi đang xem một kênh truyền hình (ví dụ VTV1), bấm APP để bật màn hình PIP nhỏ hiển thị chương trình của kênh truyền kế tiếp (VTV2) và danh sách các kênh truyền hình kế tiếp phía dưới màn hình này. Bấm lên/xuống để thay đổi các kênh truyền hình trên màn hình phụ, bấm OK để lựa chọn và xem chương trình của kênh truyền hình trong màn hình phụ hoặc bấm bút APP để thoát khỏi tính năng PIP và quay lại kênh truyền hình đang xem. Hiện tại trên hệ thống MyTV có 72 kênh truyền hình hỗ trợ tính năng PIP.

Tính năng MOSAIC là tính năng cho phép khán giả có thể theo dõi đồng thời 16 kênh đang phát ở 16 cửa sổ nhỏ trên màn hình. Để sử dụng tính năng này, bấm kênh mosaic 1 hoặc mosaic 2 hoặc mosaic 3, màn hình tivi sẽ hiển thị ra 16 ô nhỏ tương ứng với các chương trình đang phát của 16 kênh truyền hình. Bấm trái/phải/lên/xuống để lựa chọn kênh muốn xem, bấm OK để xem chương trình của kênh lựa chọn. Hiện tại trên hệ thống MyTV có 48 kênh truyền hình hỗ trợ tính năng MOSAIC và được chia làm 3 trang kênh: kênh mosaic1 bẩm số 666, kênh mosaic 2 bẩm 888 và kênh mosaic 3 bẩm 999.

Tính năng thay đổi giao diện: cho phép khách hàng chủ động thay đổi giao diện dịch vụ MyTV trên màn hình tivi từ phiên bản heiẹn tại (EPG 2.0) sang phiên bản mới (EPG 3.0) và ngược lại.

Đợt này chúng tôi đưa giao diện EPG 3.0 tiếng Việt sử dụng công nghệ mới giúp cải thiện tốc độ tương tác và cho hình ảnh đẹp hơn, độ phân giải cao hơn và được thiết kế cho màn hình tỉ lệ 16:9 và chỉ dùng được với STB HD phiên bản B700V2A của ZTE. Các thuê bao sử dụng STB phiên bản khác vẫn sử dụng giao diện EPG 2.0 như hiện tại. EPG 3.0 thay đổi giao diện của một số dịch vụ cơ bản như Truyền hình, Phim truyện, Âm nhạc, Karaoke, Nhịp cầu MyTV, Sóng phát thanh, Games, Đọc truyện, Sức khỏe làm đẹp, Thể thao, Thiếu nhi, Chia sẻ hình ảnh.

Để sử dụng giao diện mới, khách hàng vào mục “Chăm sóc khách hàng” đến mục “Thay đổi giao diện & ngôn ngữ” và thực hiện chuyển đổi qua lại giữa giao diện EPG 2.0 và EPG 3.0.

Chi tiết hướng dẫn sử dụng tính năng PIP, MOSAIC và giao diện mới EPG 3.0 của các dịch vụ được đăng trogn chuyên mục “Hỗ trợ - Hướng dẫn sử dụng dịch vụ” trên website http:// MyTV - Những gì bạn muốn và trong mục “Chăm sóc khách hàng” trên màn hình tivi (EPG) từ ngày 26/09/2011.

tmn

Member

........ post nhầm..............

Bên trên