Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

huy manh

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

có bác nào thừa cái stb của mytv hay nettv không cho em xin một cái ạ

huy manh

Member

mình vô đăng ký rồi nhưng mà hên xui thôi . cái chính là đang cần mà

daophuccanh

Member

Của bác là STB loại nào ZTE hay là Huawei. Bác đem qua TTBH Mytv chạy lại FW đổi số imei là có thể sử dụng bình thường như STB của Mytv.

Thank bạn nhiều của mình là zte vậy là tốt rồi về gắn thêm cái mytv xem thử như thế nào

prontovn

Thấy đứa bạn em làm ở MyTV bảo là cuối tháng 6 có. Cụ thể ngày nào thì chắc phải chờ. MyTV toàn thế mà.
Em nghĩ gameshow cũng giống kiểu bán hàng, người ta cũng phải đảm bảo chứ không mất uy tín lắm

HacDinhHong

Các bác xài STB mytv thấy nó có nóng không vậy? Cái STB của mình dùng khỏang 1h là nó nóng kinh khủng. Mình định mode cho nó cái quạt hút 5V, nguồn thì đấu trực tiếp vô STB luôn (tức là bật ON thì quạt chạy). Có bác nào làm thử chưa vậy?

HNT24681

Well-Known Member

Các bác xài STB mytv thấy nó có nóng không vậy? Cái STB của mình dùng khỏang 1h là nó nóng kinh khủng. Mình định mode cho nó cái quạt hút 5V, nguồn thì đấu trực tiếp vô STB luôn (tức là bật ON thì quạt chạy). Có bác nào làm thử chưa vậy?

Ý tưởng của cụ hay đới! Trước em dùng STB của viettel cũng nóng lắm. Cụ khoét mịa nó cái lỗ ở trên đỉnh STB ý, nhét cái quạt CPU vào là ngon. Nhưng cửn thựn ko chạy 1 lúc nó lại khói mù :D

vhung1214

Member

Kênh Nat Geo Adventure HD của MyTV đã có phụ đề rồi nhé

rock_coi84

thử rùi !!! với em HW chạy ngon . cắm vào cổng USB của STB

HD Tây Ninh

Well-Known Member
Tớ đang bị nổi sùng với MyTV đây.
Khi bấm vào mục trả tiền, nó cứ hiện :" Hệ thống đang bận", kêu bấm thử lại, bấm lại vào những giờ khác nhau, nhưng vẫn bị báo thế.
Rốt cuộc vẫn bị tính cước , mặc dù chưa xem được nội dung đó lần nào !

HNT24681

Well-Known Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Tớ đang bị nổi sùng với MyTV đây.
Khi bấm vào mục trả tiền, nó cứ hiện :" Hệ thống đang bận", kêu bấm thử lại, bấm lại vào những giờ khác nhau, nhưng vẫn bị báo thế.
Rốt cuộc vẫn bị tính cước , mặc dù chưa xem được nội dung đó lần nào !

Chúc mừng cụ ;))

manh_hhbg

cũng có vài lần như vầy.tiền thì vẫn tính mặc dù hình thì chưa đc xem.chấp nhận thôi

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Đang hỏi VASC, họ bảo cứ chờ đó đi ^:)^

Hỏi VASC thì đến mùa quít năm sau nó cũng chưa trả lời, cái này phải làm đơn khiếu nại lên VNPT tỉnh thành phố bạn đang cư ngụ thì may ra được giảm cước :D

HD Tây Ninh

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Hỏi VASC thì đến mùa quít năm sau nó cũng chưa trả lời, cái này phải làm đơn khiếu nại lên VNPT tỉnh thành phố bạn đang cư ngụ thì may ra được giảm cước :D

Làm đơn thế nào đây ? Chả nhẽ mình tự kiện mình hay sao ?

HNT24681

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Cụ gọi 18008126 chửi bỏ mịa nó đi; chửi chán mà nó ko điều chỉnh thì đến lúc nó đến thu cước ko đóng nữa, dọa cắt xem nó xử lý thế nào.
Nếu nó vẫn cứng, nhất quyết cắt của cụ thì có 2 phương án, 1 là gọi nó quay lại nộp tiền :D rồi dùng tiếp, 2 là cắt luôn dùng thằng khác :))

Như hôm em cắt NextTV ấy, lúc đầu là em bảo đến điều chỉnh hộ cái hợp đồng, chuyển ADSL sang thuê bao dung lượng cho rẻ vì a ít dùng, nó bảo a phải mang ra đại lý mới chuyển đc. E bảo chúng mày éo chuyển cho ông thì ông cắt éo đóng tiền đâu đấy, mấy hôm sau nó cử nhân viên đến xin điều chỉnh; e dùng mịa cái khác rồi nên đuổi nó về. Nó lại gọi đến năn nỉ, a dùng tiếp e điều chỉnh cả NextTV xuống gói ECO 35k/tháng cho a, vẫn xem VoD Free được; e bảo thôi a éo vào chơi với bọn em nữa đâu, chán rồi :D.

Nói chung kinh nghiệm làm việc với bọn này phải cứng cụ ợ, chúng nó cũng sợ mất TB bỏ mịa, mất 1 TB là nó bị trừ lương, trừ thưởng gì gì ấy (em thấy con nhân viên nó bảo thế); giá kể NextTV nó tử tế ra e cũng thương nó mà dùng tiếp, dưng nó củ chuối quá, chạ còn kênh HD quái nào nên mới cắt...

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ở VNPT các tỉnh thành đều có tổ giải quyết khiếu nại, ko biết thì gọi 119 ấy. Đợt rồi anh trong cơ quan mình phát sinh cước các dịch vụ hơn 1 tr làm phát đc giảm 200k ;))

HD Tây Ninh

Well-Known Member
VASC trả lời

Nội dung phản hồi:
15:15 - 02/07/2012 Chăm sóc Khách Hàng MyTV (Hotline: 18001255)
MyTV kính gửi quý khách hàng,

Trước tiên xin gửi lời xin lỗi đến khách hàng vì sự bất tiện trên. Do đặc thù do công nghệ dịch vụ MyTV, sự nghẽn mạng đôi khi có xảy ra dẫn đến sự cố trên.

Vì vậy để đảm bảo quyền lợi cho KH, trong dịch vụ Sức khỏe làm đẹp MyTV có để cho KH xem trong vòng 24h để khi gặp sự cố "hệ thống đang bận..." như trên KH vui lòng bật tắt lại STB và xem lại vào khoảng thời gian khác trong ngày để không bị phát sinh cước.

Riêng trường hợp nội dung "Những mẹo nhỏ chữa rôm sảy" MyTV sẽ hoàn lại cước (3000đ) cho KH vào bill cước tháng 7/2012 do đã bị mất cước phí và quá ngày xem lại.

Mong nhận được sự cảm thông và chia sẻ của quý khách.

Trân trọng cảm ơn!

MyTV!

Để xem họ có thực hiện đúng cam kết hay không nào !

Bên trên