Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

tiendatvn

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Có thông báo tăng tiền trên EPG rồi.SD 60k.HD 80k.Còn gói GOLD không tăng.Hy vọng tháng 11 nó tăng thêm kênh HD để xem

thangne701

sao kênh Star Movies SD trên Mytv bữa giờ không thấy có phụ đề, có bác nào biết trả lời dùm e với

manh_hhbg

Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

sướng ghê nhỉ.nhà mình cũng ko có 2 kênh HD đấy

rock_coi84

Hà Nội đến 21h ngày 09/10 vẫn chưa có >>> hic chắc mấy ngày nữa

BoAni

em ở Bình Dương,mà xung quanh đây ít nhà xài cáp nên nhà ko có cap.Đang suy nghĩ lắp Mytv.Nhu cầu của em chủ yếu là xem tivi,mà chủ yếu là xem 1 kênh starworld (xem 80% thời gian là starworld) ,còn lại thi thoảng xem disney,starmovie :D Các bác cho em hỏi MyTV có starworld không ạ.Chạy mấy kênh em quan tâm có ổn định ko :D

xin cảm ơn các bác trước :D

tiendatvn

Member

em ở Bình Dương,mà xung quanh đây ít nhà xài cáp nên nhà ko có cap.Đang suy nghĩ lắp Mytv.Nhu cầu của em chủ yếu là xem tivi,mà chủ yếu là xem 1 kênh starworld (xem 80% thời gian là starworld) ,còn lại thi thoảng xem disney,starmovie :D Các bác cho em hỏi MyTV có starworld không ạ.Chạy mấy kênh em quan tâm có ổn định ko :D

xin cảm ơn các bác trước :D

Chỉ có Star World HD thôi nhé.Không có Star World SD

khoaifeat

Active Member
Lạ nhỉ. MyTV sử dụng Server VOD trên cả nước, do vậy đài/kênh một số địa phương có sự khác nhau đôi chút tuy không nhiều (ví như FoxHD và NAT Wild) là điều khó lý giải, vòn họ không cho hiện trên EPG nhưng mọi VLC đều mò ra địa chỉ thì lẽ khác và hiểu được

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Lạ nhỉ. MyTV sử dụng Server VOD trên cả nước, do vậy đài/kênh một số địa phương có sự khác nhau đôi chút tuy không nhiều (ví như FoxHD và NAT Wild) là điều khó lý giải, vòn họ không cho hiện trên EPG nhưng mọi VLC đều mò ra địa chỉ thì lẽ khác và hiểu được

Mỗi tỉnh thành có server riêng....có thể share tải cho tỉnh khác...

manh_hhbg

sao tỉnh mình vẫn chưa có nhỉ

cũng thích Mytv nhưung nhà mình mạng cùi quá , hjxx

---------- Post added 09-10-2012 at 09:25:57 PM ----------

dtsexpert

Active Member

---------- Post added 09-10-2012 at 09:25:57 PM ----------

mạng cui đâu có sao đâu bác
gọi vnpt coi chỗ bác gan mytv dc ko, gắn dc thi vnpt nâng đuơng truyen bác lên 12mbps miễn phí luôn đó :)

NHVL

Re: Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

mạng cui đâu có sao đâu bác
gọi vnpt coi chỗ bác gan mytv dc ko, gắn dc thi vnpt nâng đuơng truyen bác lên 12mbps miễn phí luôn đó :)

Miễn phí mới được đó bác =)) Để được 12Mbps thì tháng nào cũng phải mất tiền thuê bao MyTV :))

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Miễn phí mới được đó bác =)) Để được 12Mbps thì tháng nào cũng phải mất tiền thuê bao MyTV :))

tại bác kia cứ lo mạng cui ko gắn dc Mytv nên em tư vấn vậy
nếu co nhu câu Mytv, được nâng lên 12mbps thi cũng kinh tế đó bác , cũng có thể tạm coi la "miễn phí" :)

viettoanhp

Well-Known Member

oh 2 kênh HBO HD và Star Movies HD của MyTV chưa có phụ đề việt hả anh em. Cho mình hỏi thêm chút, giờ mình đã có đường điện thoại và net ( gói mega easy 4mb/s) của vnpt, nếu lắp thêm mytv trên cùng đường này thì xem bóng đá HD ngày thứ bảy có bị giật và ko nét ko. Hay mình nên lắp đường dây riêng nhỉ, thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

NHVL

Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

oh 2 kênh HBO HD và Star Movies HD của MyTV chưa có phụ đề việt hả anh em. Cho mình hỏi thêm chút, giờ mình đã có đường điện thoại và net ( gói mega easy 4mb/s) của vnpt, nếu lắp thêm mytv trên cùng đường này thì xem bóng đá HD ngày thứ bảy có bị giật và ko nét ko. Hay mình nên lắp đường dây riêng nhỉ, thanks

Hoàn toàn không giật nhá, trừ trường hợp nhà xa tổng đài và đường truyền không đảm bảo thôi :D

mình cũng xài 3 dịch vụ trong 1 đường dây đây, vẫn chạy vèo vèo, điện thoại + internet + mytv
nhà cách bưu điện khoảng 200m

Bên trên