Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

sonthytb

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

MyTV lại tăng cước từ 1/11 rồi, từ 65 nghìn lên 80 1 tháng, cả VAT nữa là 88 nghìn, không biết có tăng thêm kênh nào không

NHVL

Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

MyTV lại tăng cước từ 1/11 rồi, từ 65 nghìn lên 80 1 tháng, cả VAT nữa là 88 nghìn, không biết có tăng thêm kênh nào không

Họ lấy lý do là đã tăng kênh trước đó và nâng cấp....hệ thống nên tăng cước thôi, một lý do hết sức không thỏa đáng chút nào =))

vhung1214

Member

mấy bác cho em hỏi sao tự nhiên hôm nay nhà em ko thể xem đc các kênh HD & phim HD nhỉ? xem kênh SD thì vẫn bình thường, chuyển qua HD 1 cái là STB đơ luôn, hình ảnh thì cà giựt???

dtsexpert

Active Member

mấy bác cho em hỏi sao tự nhiên hôm nay nhà em ko thể xem đc các kênh HD & phim HD nhỉ? xem kênh SD thì vẫn bình thường, chuyển qua HD 1 cái là STB đơ luôn, hình ảnh thì cà giựt???

em ở Sai Gon coi HD binh thuong, bác thử tắt rôi mở STB coi sao
nếu vẫn bị thi đuơng truyên chắc bị gi rôi , gọi Mytv tới kiểm tra coi

gnoudman

Member

Các bác cho em hỏi. Có bác nào bị mytv tính tiền sai chưa ạ. Cụ thể là nó tự nghĩ ra những cái nội dung trả tiền mà mình không hề xem rồi tính tiền. Từ ngày lắp đến giờ em không để ý mấy cái này, hôm nay lọ mọ mở phần tra cước ra xem thì thấy tháng nào cũng trừ tiền xem các nội dung trả tiền, mà toàn những cái như dạy toán với karaoke. Cái này khẳng định 100% là nhà ko ai xem vì những giờ nó trừ tiền toàn là giờ ko có người ở nhà, và cục STB cũng chỉ để ở trên phòng em, đi đâu em cũng đều khóa phòng hết.
Liệu có bị dùng chùa được ko các bác nhỉ, hay là bọn mytv nó tính láo . Nếu muốn khiếu nại thì phải gọi điện đến đâu ạ.

dtsexpert

Active Member

Các bác cho em hỏi. Có bác nào bị mytv tính tiền sai chưa ạ. Cụ thể là nó tự nghĩ ra những cái nội dung trả tiền mà mình không hề xem rồi tính tiền. Từ ngày lắp đến giờ em không để ý mấy cái này, hôm nay lọ mọ mở phần tra cước ra xem thì thấy tháng nào cũng trừ tiền xem các nội dung trả tiền, mà toàn những cái như dạy toán với karaoke. Cái này khẳng định 100% là nhà ko ai xem vì những giờ nó trừ tiền toàn là giờ ko có người ở nhà, và cục STB cũng chỉ để ở trên phòng em, đi đâu em cũng đều khóa phòng hết.
Liệu có bị dùng chùa được ko các bác nhỉ, hay là bọn mytv nó tính láo . Nếu muốn khiếu nại thì phải gọi điện đến đâu ạ.
ko ai xai ké được đâu bác, chắc la nhâm lẫn, bác nên gọi lên mytv coi sao
con rảnh thi ghé văn phong vnpt gặp mặt nói chuyện dễ hơn

gaoi

Active Member

tăng HTV4 và HTV thể thao đó thôi ;))

erainsale37

Các bạn cho em hỏi là đăng kí gói kênh HTVC thế nào ạ? Em mò mãi trên EPG mà k có thấy. Không biết tăng cước cho xem miễn phí mấy kênh này không.

tinhyeu44

Member

Hôm nay vừa đổi sang settopbox Hua wei, sao tìm mãi không thấy đổi được giao diện EPG 3.0 nhỉ?

NHVL

Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Hôm nay vừa đổi sang settopbox Hua wei, sao tìm mãi không thấy đổi được giao diện EPG 3.0 nhỉ?

Huawei HD không hỗ trợ giao diện EPG 3.0 với tính năng PiP, bạn nhá

tinhyeu44

Member
Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Huawei HD không hỗ trợ giao diện EPG 3.0 với tính năng PiP, bạn nhá
Ui, chán nhẩy. Đang dùng quen EPG 3.0. Sang cái 2.0 nó nhanh hơn nhưng tính năng không bằng. Mà sao Hưawei không upgrade lên giao diện EPG 3.0 nhỉ?

NHVL

Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ui, chán nhẩy. Đang dùng quen EPG 3.0. Sang cái 2.0 nó nhanh hơn nhưng tính năng không bằng. Mà sao Hưawei không upgrade lên giao diện EPG 3.0 nhỉ?

Cái này phải hỏi bọn Huawei thôi :D

đang dùng EPG 2, chuyển sang 3.0 lag kinh, bấm nút 1 hồi sau nó mới chạy

manh_hhbg

có ai xem đc kênh 121 122 ko?

Bên trên