Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

quocthanhjs

Ðề: Danh sách kênh mytv xem trên pc

các bác giúp đỡ em xem đường dẫn các kênh trên STB, để em add vào list kênh, cám ơn các bác nhiều.

Danh sách kênh mytv xem trên pc

Các List MyTV đã up ở trên vẫn xài bình thường mà!
Bạn xem lại đi

kutely24

Banned

ok mình down đc gần 550kb/s đó bạn,vậy là đc chưa

Sao lại vô lý thế đc, bác có nhầm gói nhà bác ko, trc kia Mega Easy vẫn yếu khoảng dưới 250kb/s, từ tháng 6/2010 VNPT tăng lên 500kb/s cho gói Easy mà, còn gói Famyli tăng lên 750kb/s...bác đừng nhầm nhé...ko down đc từng đó thì mời bác đi kiện...:))..có thể ông chủ VNPT mún lừa bác lên dìm hàng 1 mình bác...ng` khác thì ko thế.=))

hoatienii

Member

để tóm lược cho luồng này, mình xin mạo muội tóm lược tất cả các thao tác để thực hiện như sau:

trước tiên là vào modem để config,
- chọn 1 PVC theo cấu hình internet: mode PPPoE, VPI/VCI : 0/35 (cái này thùy thuộc vào mỗi tỉnh thành)
- chọn 1 PVC khác theo cấu hình MyTV: mode Bridge VPI/VCI: 0/37 (cái này cũng tùy thuộc vào mỗi tỉnh thành)
- tắt chế độ DHCP của modem, nếu không tắt chế độ này thì không thể xem MyTV bằng STB được, vì bản thân STB nhận IP từ Server MyTV.
- đặt IP tỉnh cho card mạng trên PC, IP này tùy thuộc vào modem.
như vậy là có thể sử dụng được PC để xem MyTV, truy cập Internet, và STB có thể hoạt động được rồi.

modem mình sử dụng ở nhà là TP-Link 1 port LAN và 1 port USB, mình sử dụng port LAN cho STB, còn cổng USB thì truy cập net và xem MyTV trên PC, chạy rất OK, không có gì phải phàn nàn cả. không cần sử dụng đến modem 4 port đâu.
còn chuyện xem được 2 kênh khác nhau cùng một lúc cũng OK luôn, cái này tùy thuộc vào tốc độ mà nhà cung cấp ở cho bạn. mình được nhà cung cấp mở đến 12M nên có thể xem OK hết. tuy nhiên nếu mở tốc độ càng cao thì cự ly của đường dây càng ngắn lại, do nhà mình ở gần nhà tổng đài nên 12M là chạy OK.
cách của mình làm là như vậy, nếu có chổ nào sai xin anh em chỉ giáo thêm

Bác ơi cho hỏi? cài đặt IP tĩnh cho pc, còn DNS thì sao hả bác

kutely24

Banned

Bác ơi cho hỏi? cài đặt IP tĩnh cho pc, còn DNS thì sao hả bác

Bác bỏ không cần nhập gì cả vào ô DNS ấy, vẫn vô được mạng..:)..
Còn nếu bác thích vào đc cả Facebook thì nhập y như hình sau..:D..:

hoatienii

Member

Bác bỏ không cần nhập gì cả vào ô DNS ấy, vẫn vô được mạng..:)..
Còn nếu bác thích vào đc cả Facebook thì nhập y như hình sau..:D..:

Cảm ơn các Bác nhiều, mình làm được rồi kaka, desktop vừa lướt nét vừa xem mytv. Nhưng các bác cho mình hỏi sao mình dùng laptop để lướt internet không được mặc dù mình đã đặt ip tĩnh cho laptop, laptop mình dùng wifi.

kutely24

Banned

Cảm ơn các Bác nhiều, mình làm được rồi kaka, desktop vừa lướt nét vừa xem mytv. Nhưng các bác cho mình hỏi sao mình dùng laptop để lướt internet không được mặc dù mình đã đặt ip tĩnh cho laptop, laptop mình dùng wifi.

Để động thôi bác, dùng tĩnh làm gì, nhà em dùng Modem 4 Cổng của MyTV nó tặng, em dùng 1 MyTV, 1PC, 2 Laptop, PC & Laptop em để động hết ko điền gì cả, cứ cắm dây mạng vô đít là phi mạng ầm ầm mà bác..:D

quocthanhjs

kênh CTV1 là đài Cà Mau phải không mấy bác, em xem trên list không có đài Cà Mau, mà kênh CTV1 lại xem không được.

hhbcvt

Để động thôi bác, dùng tĩnh làm gì, nhà em dùng Modem 4 Cổng của MyTV nó tặng, em dùng 1 MyTV, 1PC, 2 Laptop, PC & Laptop em để động hết ko điền gì cả, cứ cắm dây mạng vô đít là phi mạng ầm ầm mà bác..:D

Đó là do nhà bác khi nhân viên kỹ thuật cài đặt modem ADSL quên không tắt chức năng DHCP trong modem nên bác để động vẫn sài được thôi. Bình thường khi đi cài đặt sẽ phải tắt chức năng dhcp trong modem nếu không có những lúc Set top box sẽ khởi động rất chậm do xung đột giữa việc cấp địa chỉ IP từ modem ADSL và từ hệ thống MyTV (hai thằng đều cấp cho Set top box nếu không tắt chức năng DHCP trong modem).

hoatienii

Member

Đó là do nhà bác khi nhân viên kỹ thuật cài đặt modem ADSL quên không tắt chức năng DHCP trong modem nên bác để động vẫn sài được thôi. Bình thường khi đi cài đặt sẽ phải tắt chức năng dhcp trong modem nếu không có những lúc Set top box sẽ khởi động rất chậm do xung đột giữa việc cấp địa chỉ IP từ modem ADSL và từ hệ thống MyTV (hai thằng đều cấp cho Set top box nếu không tắt chức năng DHCP trong modem).

Nguyên văn bởi hoatienii Xem bài viết

bác chỉ mình cách khắc phục với.

tungcalo

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Sao lại không ai xem? MyTV đang có kế hoạch cuối năm nay tăng thêm 50 kênh truyền hình nữa (tổng cộng khoảng 80 kênh), có rất kênh truyền hình địa phương (mà đảm bảo VTCHD ko có được) trong đó cũng có thêm vài kênh HD nữa.
Quan trọng là MyTV còn có nhiều dịch vụ khác đi kèm, sẽ liên tục update trong tương lai. THử hỏi, bọn VTCHD có Karaoke không? Có TS TV không, có NPVR TV không? có media sharing không??
Khi bạn sử dụng bạn mới thấy sự khác biệt. Xem truyền hình mà tua đi tua lại được, đố bọn VTCHD làm được đó.
Khác biệt hay không tồn tại. Hehe;;)

Nhà em đang định lắp MyTV, không hiểu bây giờ MyTV đã có 50 kênh HD như bác nói chưa ạ?

alone0189

Nhà em đang định lắp MyTV, không hiểu bây giờ MyTV đã có 50 kênh HD như bác nói chưa ạ?

bạn nghe đâu ra 50 kênh HD thế hiện h MYTV có 3 Kênh tháng 11 rồi ko biết có phat thêm ko

kutely24

Banned

Khi nào MyTV có đến 50 Kênh HD thì MyTV sẽ có 1 tên gọi khác chứ ko phải là :"Những gì bạn muốn", sẽ đc đổi thành "Another day in Paradise"..=))...

aquarius84

vừa mở mtv ra xem thì kênh nào cũng lỗi như xước đĩa, chắc giờ hết xem tren pc rồi

hhbcvt

@Hoatienii: Laptop dùng wifi không xem được đâu, trừ một số loại wifi. Bạn phải cắm trực tiếp laptop vào modem mới xem được.

hoatienii

Member

@Hoatienii: Laptop dùng wifi không xem được đâu, trừ một số loại wifi. Bạn phải cắm trực tiếp laptop vào modem mới xem được.

Mình chỉ muốn lướt net trên laptop thôi, ko xem mytv trên laptop, mình đã cài ip tĩnh những ko đc.

nhoemmcsl

Có bác nào hướng dẫn giúp e cofig cái modem D-Link DSL 520T được không ạ ? em dùng cả wifi Tp-Link TL-WR340R, mong các bác giúp em cofig cấu hình để có thể xem MyTV trên lap ( e dùng win 7 32bit, chưa đăng ký MyTV ).

MrHoi

Member

cho mình hỏi tí
Mình có 1 link sau: http://94.242.1.22:8080/udp/239.195.4.1:1234
thấy trên 1 trang nước ngoài nó bảo sài VLC để xem nhưng mình sài vlc thì ko xem được.Hình như cái này sài cho STB xem phải ko?
Có cách nào xem trên VLC được ko vây ?

Bên trên