Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

fxchick

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Trường hợp của bạn bị thấp là do băng thông của bạn được set thấp so với quy định. Ví dụ bạn dùng gói Easy là 4 Mbps; MyTV Silver là 6 Mbps bạn xem trong modem đang đc bao nhiêu. Nếu set đủ 10 Mbps thì tính tiếp :D
Vâng mình đang dùng easy + silver...dùng tp link 8817 thì xem set băng thông như thế nào vậy bạn..gà vụ này quá

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Vâng mình đang dùng easy + silver...dùng tp link 8817 thì xem set băng thông như thế nào vậy bạn..gà vụ này quá
Truy cập vào modem. Địa chỉ 192.168.1.1 user/pass: admin . 1 Số modem có user/pass là megavnn. Vào ngó thông số như này

fxchick

Vậy là chưa set đủ rồi bác nó vầy nè :
2-24-2013 4-16-23 PM.png
Vậy giờ sao bác gọi cho bên vnpt ah?

minhhuub

Active Member

Vậy là chưa set đủ rồi bác nó vầy nè :
Vậy giờ sao bác gọi cho bên vnpt ah?
Cái này phải nhờ bên tổng đài set lên ít cũng phải 8 Mbps đến 10 Mbps thì mới đảm bảo chất lượng dịch vụ.

fxchick

Cái này phải nhờ bên tổng đài set lên ít cũng phải 8 Mbps đến 10 Mbps thì mới đảm bảo chất lượng dịch vụ.

Vâng cám ơn bác vậy để mai gọi...cái modem này 1 port 1 usb,nên phải kết nối adsl bằng usb lâu lâu nó mad không vào dc chán ghê

minhhuub

Active Member

Vâng cám ơn bác vậy để mai gọi...cái modem này 1 port 1 usb,nên phải kết nối adsl bằng usb lâu lâu nó mad không vào dc chán ghê

Tắt DHCP đi là xong để tránh tình trạng máy tính nhận địa chỉ server MyTV, MyTV lại ăn địa chỉ modem cấp.... Máy tính nhận dải địa chỉ của MyTV thì sẽ ko vào đc mạng

fxchick

Tắt DHCP đi là xong để tránh tình trạng máy tính nhận địa chỉ server MyTV, MyTV lại ăn địa chỉ modem cấp.... Máy tính nhận dải địa chỉ của MyTV thì sẽ ko vào đc mạng

Tắt hết rồi đấy chứ mà vẫn vậy8-}

minhhuub

Active Member

Tắt hết rồi đấy chứ mà vẫn vậy8-}

Mà cũng lạ là nhà bạn dùng cả Internet và MyTV, nhân viên kỹ thuật họ ko đổi cho cái modem >=2 cổng LAN đc à. Hay là ko nói nên họ ko thay modem khác. Tiện qua việc này thì nhắc họ luôn thì sẽ đc thay modem khác :)

NHVL

Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Mà cũng lạ là nhà bạn dùng cả Internet và MyTV, nhân viên kỹ thuật họ ko đổi cho cái modem >=2 cổng LAN đc à. Hay là ko nói nên họ ko thay modem khác. Tiện qua việc này thì nhắc họ luôn thì sẽ đc thay modem khác :)

Modem dạo này quý lắm bác ui :)) 1 cái tới 375k cho loại 1 port lận =))

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Modem dạo này quý lắm bác ui :)) 1 cái tới 375k cho loại 1 port lận =))

Có cần phải đổi loại mới 100% đâu, dùng modem thu hồi về ấy nhiều lắm :))

NHVL

Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Có cần phải đổi loại mới 100% đâu, dùng modem thu hồi về ấy nhiều lắm :))

Modem thu hồi về dùng đúng 2 ngày là bị KH chửi ngay =)) Họ nói đăng ký mới mà gắn modem cũ à X( :))

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Modem thu hồi về dùng đúng 2 ngày là bị KH chửi ngay =)) Họ nói đăng ký mới mà gắn modem cũ à X( :))

Trường hợp của bạn trên kia ko phải là lắp đặt mới mà chỉ là xử lý lỗi thiết bị trong quá trình sử dụng. Những Modem thu hồi về sẽ đc test lại, loại nào hỏng sẽ đưa tới trung tâm bảo hành, loại còn tốt thì sẻ được sử dụng vào trường hợp này.

NHVL

Ở chỗ em, hiện giờ toàn dùng con TD-8817 này nè, PC hay Lap như nhau, nếu muốn loại khác thì bắt KH tự mà mua :)) Chả khi nào thấy đổi như vậy cả

fxchick

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Trường hợp của bạn trên kia ko phải là lắp đặt mới mà chỉ là xử lý lỗi thiết bị trong quá trình sử dụng. Những Modem thu hồi về sẽ đc test lại, loại nào hỏng sẽ đưa tới trung tâm bảo hành, loại còn tốt thì sẻ được sử dụng vào trường hợp này.
Các bác nhà ta tiết kiệm lắm....xài cái 8817 cổng LAN cho mytv, usb cho adsl...chieu jo ngoi mò muốn chết jo mới ổn....vnpt kêu đến mắc mạng thôi mà cứ như giặc đuổi...làm ấu làm tả...chổ em vùng sâu vùng xa có mỗi anh vnpt độc quyền nên mới khổ. Giờ lo đến vụ băng thông mấy bác dưới đây chắc trình độ cũng tàm tạm hoặc là gian chứ k thì cũng mở băng thông ngay từ khi lắp adsl rồi8-}

NHVL

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Các bác nhà ta tiết kiệm lắm....xài cái 8817 cổng LAN cho mytv, usb cho adsl...chieu jo ngoi mò muốn chết jo mới ổn....vnpt kêu đến mắc mạng thôi mà cứ như giặc đuổi...làm ấu làm tả...chổ em vùng sâu vùng xa có mỗi anh vnpt độc quyền nên mới khổ. Giờ lo đến vụ băng thông mấy bác dưới đây chắc trình độ cũng tàm tạm hoặc là gian chứ k thì cũng mở băng thông ngay từ khi lắp adsl rồi8-}

Thì cứ báo hỏng với nội dung, vào net là xem MyTv giựt tưng bừng, và đòi nâng băng thông lên :))
PS Bác ở đâu ấy nhở :D

minhhuub

Active Member

Cái này mà gọi được đúng bộ phận chuyên trách thì xử lý trong vòng 1 nốt nhạc :))

NHVL

Bực vãi cái VNPT ở tỉnh em X(
Gói Silver lại tăng lên 80k, gói SilverHD lại tăng 99k ( chưa VAT ) kể từ ngày 01/03/2013

Dịch vụ chả có gì cải tiến thế mà cước cứ tăng vù vù X(X(
Tăng cước mà không cho xem chùm kênh VCTV thì cắt quách cho rồi X(

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Bực vãi cái VNPT ở tỉnh em X(

Dịch vụ chả có gì cải tiến thế mà cước cứ tăng vù vù X(X(
Tăng cước mà không cho xem chùm kênh VCTV thì cắt quách cho rồi X(
chỗ khác tăng tư hôi tháng 11 2012, bác bi giơ mới tăng thi sướng quá rôi, kêu ca gi nữa :)

manh_hhbg

tin ở đâu mà giựt gưn thế.đừng làm em sợ

NHVL

Re: Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

chỗ khác tăng tư hôi tháng 11 2012, bác bi giơ mới tăng thi sướng quá rôi, kêu ca gi nữa :)

Thế hóa ra chỗ của bác đã tăng rồi à, tắng riết rồi cước cũng xấp xỉ mấy gói Gold rồi còn đâu X(

---------- Post added 27-02-2013 at 08:55:33 AM ----------

tin ở đâu mà giựt gưn thế.đừng làm em sợ

MyTv ra mức cước sàn tại Web, tùy từng tỉnh mà sẽ có các mức cước khác nhau :|

Bên trên