Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

manhhahd

Member
Ðề: Danh sách kênh mytv xem trên pc

Bác nào coi được qua bộ phát Wifi không ah?Hướng dẫn giúp mình với.(Đã đăng ký MyTV và coi trực tiếp qua Lan được)Thank.

hoatienii

Member

Cấu hình không cần user + pass không có nghĩa là không có authenticate. MAC address của bác để làm gì, thông tin port của bác để làm gì. Nói như bác thì làm cách nào VASC lấy được tiền của bác.

hihi cảm ơn bác hỉ, e hổng biết :D

tethien

Active Member

Bác nào coi được qua bộ phát Wifi không ah?Hướng dẫn giúp mình với.(Đã đăng ký MyTV và coi trực tiếp qua Lan được)Thank.

Mình coi được. Nhưng hay mất gói hơn so với coi qua cắm dây trực tiếp. Mất gói là đứng, giật hình liền.

quocchuan

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Có cách nào giấu các kênh mà mình không muốn xem, chỉ cho hiện các kênh mình muốn xem thôi, lúc đó chọn kênh sẽ nhanh và dễ hơn.

Cách tốt nhất và dễ nhất là bạn nhớ số các kênh bạn muốn xem, sau đó bấm trên remote số của kênh đấy, thế là xong =D>

kutely24

Banned

Đẳng Cấp MyTV - Tỉnh Tây Ninh đã từ 9.000 Thuê Bao MyTV giờ đã lên 10.000 Thuê Bao MyTV chỉ trong có vài ngày...1 con số hết sức kinh ngạc....@-)....

Kho phim HD của MyTV trong 2 ngày gần đây Update rất nhiều phim hay : Phòng Tù 211, Phù Thủy Tập Sự, Triple Tap, Unthinkable, Điệp Viên Salt....@-).....

kutely24

Banned

Các bác nào Dùng MyTV hãy vào ngay Box Thể Thao có rất nhiều cái mới và hấp dẫn như:

- Tường Thuật lại tất cả các môn thi đấu tại Asiad 16 = HD
- Bóng đá Nam, Bóng đá Nữ Asiad 16 = HD
- Đặc Biệt có tất cả các trận Bóng Đá Nam, Nữ của Việt Nam thi đấu tại Asiad 16(em vừa xem lại trận Việt Nam - Bahrain hay quá, Nữ Việt Nam - Jordan --> tuyệt)
- Quần Vợt ATP, Wimbledon, US Open, WTA...các trận đấu nảy lửa , những cuộc đối đầu không cân sức của Ferderer - Nadal - Djokovic - Andy Murray....

P/S: 1 Kho Chuyên Thể Thao Asiad HD cực khủng.
Tất cả có trên Box Thể Thao mới được cập nhật

Cách tốt nhất và dễ nhất là bạn nhớ số các kênh bạn muốn xem, sau đó bấm trên remote số của kênh đấy, thế là xong =D>

Nếu như thằng ZTE lúc nó sản xuất cái Remote có Favorites thì hay biết mấy mình add vào là xong. H ngồi nhớ đau hết cả não. Hay ông bảo nó bổ sung luôn đi

quocchuan

Member

Nếu như thằng ZTE lúc nó sản xuất cái Remote có Favorites thì hay biết mấy mình add vào là xong. H ngồi nhớ đau hết cả não. Hay ông bảo nó bổ sung luôn đi

Cách dễ nhất này:
ví dụ: bạn đang xem kênh VTV1, muốn xem HBO, bạn bấm trên remote phím OK lúc đấy nó sẽ hiện lên danh sách kênh trên màn hình, mình chuyển đến kênh HBO và bấm OK lần nữa thì nó sẽ qua kênh HBO.

Phần góp ý của bạn cũng hay đấy, để có dịp thì nói chuyện với nhà sản xuất xem sao.

Cách dễ nhất này:
ví dụ: bạn đang xem kênh VTV1, muốn xem HBO, bạn bấm trên remote phím OK lúc đấy nó sẽ hiện lên danh sách kênh trên màn hình, mình chuyển đến kênh HBO và bấm OK lần nữa thì nó sẽ qua kênh HBO.

Phần góp ý của bạn cũng hay đấy, để có dịp thì nói chuyện với nhà sản xuất xem sao.

Cái đó thì mình cũng biết. Còn cái vụ đầu SD mà có list HD, mỗi lần chuyển kênh vô tình kẹt kênh HD là lỗi. Lỗi tại này tại ai đây(!?)

tieger

hôm nay mình mới lắp mytv Gói Full Option HD 125k/tháng khi mình vào phần xem phim hay nghe nhạc thì thấy 1 bên là miễn phí và một bên là tính tiền hỏi lên tổng đài thì họ nói nếu đang ký gói đó thì vào phần tính phí cũng k mất tiền thêm.không biết có chính xác k và tối nay xem bóng đá anh hd ở kênh nào?

kutely24

Banned

hôm nay mình mới lắp mytv Gói Full Option HD 125k/tháng khi mình vào phần xem phim hay nghe nhạc thì thấy 1 bên là miễn phí và một bên là tính tiền hỏi lên tổng đài thì họ nói nếu đang ký gói đó thì vào phần tính phí cũng k mất tiền thêm.không biết có chính xác k và tối nay xem bóng đá anh hd ở kênh nào?

Mình cũng như bạn vậy, họ nói là đúng đấy, cứ dùng đi cuối tháng ko bị trả thêm phí đâu mà lo..:)..còn Bóng đá Anh HD thì cuối tuần bạn nhé , hum nay mới là thứ 5 mà bạn..hjhj...Thứ 7 Tuần này có Arsenal làm khách Aston Villa, MU gặp Blackburn..rất hay.

consocmap

Member

sao mình coi = FPT ko dc nhỉ,mặc dù list channel trên itv.vn của FPT mình lại coi dc

tethien

Active Member

Có phải config gì không you?Chỉ qua giúp mình đc không?Thank!

Có. Mình xài con D-Link DSL-2740B. Phải vô trang Wireless -- Advanced Settings Chỉnh thông số Multicast Rate: từ Auto --->11 Mbps thì mới xem qua wifi được. Tắt nó là mất ngay.

Mình không biết trên con khác thì chỉnh chỗ này thế nào.

kutely24

Banned

Vào Thứ 7 Hàng Tuần, MyTV tiếp tục Update những bộ phim hết sức hấp dẫn cho nhân dân, những bộ phim đã từng làm mưa làm gió trên các Rạp chiếu phim như..Resident Evil 4 - Afterlife, Mãnh Hổ Tô Khất Nhi, Huyền Thoại Trần Chân... độ phân giải HD và SD ,và nhiều phim khác, mới quý vị và các bạn đón xem.

dunlopillo

Active Member

Bạn điện thoại cho Viễn Thông Tỉnh/Thành nới bạn đăng ký Mytv và yêu cầu họ đến bảo hành đi bạn ạ. Trường hợp nhà bạn theo mình thì có 2 nguyên nhân:
- Đường truyền (cáp) hoặc Modem nhà bạn đang có vấn đề.
- Cái STB của bạn nó đang bị lỗi rồi, yêu cầu Viễn thông gửi cái khác dùng tạm trong thời gian gửi STB nhà bạn đi bảo hành.

Thanks

Tka. bác. Cứ vài ngày lại bị một lần. Hiện lại vừa bị đây. Tắt đi bật lại cả modem lấn STB mấy lần mà không ăn thua. Internet vẫn tốt. Nó cứ báo lỗi 1305. Chả hiểu sao nữa.

nplong

Xem TV và VoD HD thì ổn nhưng xem ở chế độ tour lại kênh TH lại thì ngắc ngứ. Có lẽ tại lỗi hệ thống nhỉ.

thaiha248

Banned

Mod ơi giảm án nick Kutely24 cho em đi, em nói có vậy mà ban nick em 1 năm, thì còn sự nhiệt tình đâu mà chơi diễn đàn nữa...:((...em có chửi gì vô văn hóa đâu, các anh nặng tay quá, xin ban em 1 tuần là nhịn lâu lắm rồi..:(..1 năm thì ai mà chờ đợi được.

hoatienii

Member

Có. Mình xài con D-Link DSL-2740B. Phải vô trang Wireless -- Advanced Settings Chỉnh thông số Multicast Rate: từ Auto --->11 Mbps thì mới xem qua wifi được. Tắt nó là mất ngay.

Mình không biết trên con khác thì chỉnh chỗ này thế nào.

Bác cho mình hỏi Router Dlink DSL 2640t dùng mytv tốt ko vậy Bác, hay dùng cái tốt hơn vậy Bác Siemens SE560. Muốn router thành Switch thì phải chỉnh như thế nào vậy Bác. Bác chỉ với, cảm ơn Bác nhiều lắm

phakhadi

Member

mình vừa dò ra 2 kênh mới của mytv:
#EXTINF:10,51-HiTV
rtp://@232.84.1.55:8310
#EXTINF:10,52-TVM
rtp://@232.84.1.54:8304

Bên trên