Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

tieger

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

mình đang dùng cả truyền hình cáp và mytv khi xem vtv : mytv thì không bị nhiễu nhưng thấy ảnh nó cứ tối và nhờ nhờ không được như như tín hiệu cáp

thuyheocon

bạn nói thế nào, nhà mình vừa cáp địa phương ( Đà nẵng ) vừa myTV, cáp thua xa nhé. Không biết các cáp khác thế nào

thuyheocon

Các bác xài myTV cho em hỏi, của em down khoảng 10 mb, up khoảng 700, SNR up down j đó trên 20, vậy là ok không. Và gần đây thỉnh thoảng myTV xem truyền hình nó đen thui, video, nhạc, game bình thường. Vậy là sao ợ ?

Ôi mytv dạo này có cái Video chuyển qua là chiếu xích bích. Vậy có phải trả tiền không vậy ta.

hung_vu242000

bạn nói thế nào, nhà mình vừa cáp địa phương ( Đà nẵng ) vừa myTV, cáp thua xa nhé. Không biết các cáp khác thế nào

Đang xài MyTV ở Tân Bình, SG. Lúc đầu truyền hình thì xem SCTV, phim thì xem MyTV. Đến giờ thì truyền hình & phim đều xem ở MyTV, chất lượng mấy kênh SD cũng ko thua gì SCTV. Mưa gió bão bùng cũng xem tốt.

phakhadi

Member
Ðề: Danh sách kênh mytv xem trên pc

muốn dò tìm địa chỉ my tv bạn cần có :
- trước tiên là đã có mytv xem được trên tv
- bạn vào google tìm và tải phần mềm wireshark
- bạn cần có 1 cái swichs đấu nối vào đầu ra của modem cấp tín hiệu cho STB
để chia tín hiệu cho PC và STB kiểu như tạo mạng lan cho hai máy là pc và STB
bạn cài phần mềm wireshark vào máy, chạy phần mềm.
mở STB và tv chọn kênh cần lấy địa chỉ
bấm vào capture options>start trên phần mềm bạn sẽ thấy bảng địa chỉ có các dòng địa chỉ màu xanh ta lấy thông số Destination cùa dòng địa chỉ ấy có dạng : 232.84.1.135 và 4 số cuối của dòng địa chỉ ấy gồm 4 số :8784
ta sẽ có địa chỉ là :
rtp://@232.84.1.135:8784 đây là địa chỉ của đài bình định
vì mình mới tham gia diễn đàn, mới viết có 1 bài nên không thể pót hình lên được bạn nào chưa hiểu gọi số 01682554846 mình sẽ hướng dẫn cụ thể.

unnamedsoul91

vậy cuối cùng là nếu em cắm từ cái modem 1port-->vào LAN của cái router wifi-->MyTV+laptop(wifi) thì có xài song song 2 Mytv và net được không các bác?

bạn nào ở TPHCM có ng nhà làm trong VNPT thì đc lắp free MyTV nhé,chắc mai đi đk thôi

quocchuan

Member

vậy cuối cùng là nếu em cắm từ cái modem 1port-->vào LAN của cái router wifi-->MyTV+laptop(wifi) thì có xài song song 2 Mytv và net được không các bác?

Trả lời luôn với bạn là có thể được với cách thực hiện như sau:
- Cấu hình cổng USB (trên Modem 1 cổng) dùng internet, tìm converter (hoặc 1 chuyển đổi nào đó khác) bạn cắm 1 đầu cổng USB vào Modem, 1 đầu (RJ45) vào cổng wan trên con Router wifi của bạn và dùng Laptop bằng wifi hoặc cáp thoải mái (đương nhiên dùng qua cổng USB thì sẽ hơi yếu đấy bạn nhé)
- Cấu hình cổng wan (RJ45) trên con modem 1 cổng để xem Mytv và lúc này cắm STB vào cổng wan trên Modem 1 cổng là xong.

Theo mình thì mua con Modem 4 Port là thuận lợi nhất bạn nhé. (hoặc khi lắp Mytv thì bảo họ tôi còn dùng internet nữa nên phải cho tôi cái Modem 4 port còn không thì thôi :p )

unnamedsoul91

Trả lời luôn với bạn là có thể được với cách thực hiện như sau:
- Cấu hình cổng USB (trên Modem 1 cổng) dùng internet, tìm converter (hoặc 1 chuyển đổi nào đó khác) bạn cắm 1 đầu cổng USB vào Modem, 1 đầu (RJ45) vào cổng wan trên con Router wifi của bạn và dùng Laptop bằng wifi hoặc cáp thoải mái (đương nhiên dùng qua cổng USB thì sẽ hơi yếu đấy bạn nhé)
- Cấu hình cổng wan (RJ45) trên con modem 1 cổng để xem Mytv và lúc này cắm STB vào cổng wan trên Modem 1 cổng là xong.

Theo mình thì mua con Modem 4 Port là thuận lợi nhất bạn nhé. (hoặc khi lắp Mytv thì bảo họ tôi còn dùng internet nữa nên phải cho tôi cái Modem 4 port còn không thì thôi :p )

USB của modem nó vuông vuông 8-> có đầu nào chuyển không bạn 8->. đi lục tung khắp nơi thấy vài người có nói cắm từ modem qua cổng LAN(not WAN) của router thì xài dc 8->. nhà thì có sẵn cái router mà mấy chú KTV cứ bảo với bố là phải xài router wifi của bưu điện luôn mới dc 8-| giờ ngồi ngẩn ngơ tìm cách 8-| cái router wifi xài firmware của dd-wrt thấy có cái VLAN với VLAN taggeting 8->

thaiha248

Banned

MyTV Thật Đáng Kinh Ngạc lại chỉ sau 1 Tuần , Thuê Bao MyTV tại Tây Ninh tăng lên từ 10.000 lên 12.000...:))...ai đang dùng MyTV đều thấy rõ tại Menu EPG của MyTV....

hoatienii

Member

MyTV Thật Đáng Kinh Ngạc lại chỉ sau 1 Tuần , Thuê Bao MyTV tại Tây Ninh tăng lên từ 10.000 lên 12.000...:))...ai đang dùng MyTV đều thấy rõ tại Menu EPG của MyTV....

rãnh quá! spam 1 chổ thôi chứ

phuongvthp

Ðề: Danh sách kênh mytv xem trên pc

Mình cũng bị giống như bạn, ko biết phải làm thế nào vì toàn những kênh hay ko àh nên mới quyết định điện thoại lên VASC hỏi thăm thì đc biết là, VASC đã mã hóa 3 kênh này nhầm khuyến khích khách hàng sử dụng STB, bây giờ chỉ có STB mới xem đc mà thôi, còn trên PC thì chịu khó xem mấy kênh kia tạm vậy.

Đã fix lại 3 kênh:
AXN: rtp://@232.84.1.14:8058
HBO: rtp://@232.84.1.19:8088
Cinemax: rtp://@232.84.1.20:8094

Chỉnh sửa lần cuối:

phuongvthp

Chém gió thành chém...bão luôn ha! Cuối năm nay VNPT Tây Ninh thưởng to? $ nhiều như Tây...Âu!:-bd

qiqaqiqo

Active Member

Mình đăng kí Mytv được Fiber home trên đường internet. Đang thắc mắc là sao lại có tốc độ 3Mb trên Fiberhome được nhỉ? Họ giới hạn băng thông của mình xuống à? Có tốc độ nhanh hơn ko bạn?

tethien

Active Member

Mình đăng kí Mytv được Fiber home trên đường internet. Đang thắc mắc là sao lại có tốc độ 3Mb trên Fiberhome được nhỉ? Họ giới hạn băng thông của mình xuống à? Có tốc độ nhanh hơn ko bạn?

Họ limit tốc độ bằng phần mềm thôi.

tanthien

Mình mới lắp mấy ngày MTV HD, Mega Easy và ĐTCĐ
STB Version B700V2A
Modem 4 port của ZTE
Cho mình hỏi sao mình xem hầu hết các kênh HD đều bị giật hình, xem ca nhạc trả tiền cũng giật. Chỉ có xem SD thì tương đối tốt nhưng lâu lâu cũng bị chậm hình? Làm thế nào để cải thiện tình hình
Àh, mình kiểm tra thông tin trong modem thì thấy downtream là 10M, upstream 2M
SNR margin lúc đầu là 13.7/13.2, hôm nay thì xuống 12.5/11
Cảm ơn

up-convert

Mình mới lắp mấy ngày MTV HD, Mega Easy và ĐTCĐ
STB Version B700V2A
Modem 4 port của ZTE
Cho mình hỏi sao mình xem hầu hết các kênh HD đều bị giật hình, xem ca nhạc trả tiền cũng giật. Chỉ có xem SD thì tương đối tốt nhưng lâu lâu cũng bị chậm hình? Làm thế nào để cải thiện tình hình
Àh, mình kiểm tra thông tin trong modem thì thấy downtream là 10M, upstream 2M
SNR margin lúc đầu là 13.7/13.2, hôm nay thì xuống 12.5/11
Cảm ơn

Downstream là 10M=> Không chạy được HD là đúng rồi.
Bạn yêu cầu Kỹ thuật tăng băng thông lên là xem không giật nhé

Bên trên