Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

phuocloa2

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

có cách nào để sắp xếp lại các kênh trên MYTV không ?
ví dụ như mình thường xuyên xem các kênh như VTV3 , HTV2 , HTV7 , HTVC phim truyện, THVL , DRT , CN ... và giờ muốn đặt chúng theo thứ tự 1,2,3,4,5,6,7,8...thì có được không hay là chúng mặc định như thế rồi :-??
Muốn xem kênh nào là phải nhớ số thứ tự của kênh đó , chán quá đi ... 87 , 107 rồi 641 :-L

ví dụ như mình thường xuyên xem các kênh như VTV3 , HTV2 , HTV7 , HTVC phim truyện, THVL , DRT , CN ... và giờ muốn đặt chúng theo thứ tự 1,2,3,4,5,6,7,8...thì có được không hay là chúng mặc định như thế rồi :-??
Muốn xem kênh nào là phải nhớ số thứ tự của kênh đó , chán quá đi ... 87 , 107 rồi 641 :-L

không thể :|
này thì 15 char....

lyhoang10

Well-Known Member

Bạn chuyển nó vào mục ưa thích đó.

millionsun93

Hôm nay bị bóp băng thông 1 lần nữa,không thể xem các kênh HD
và ping dantri vào buổi tối như sau

Vic Lâm

Well-Known Member

có cách nào xem Mytv EPG trên máy tính và dune không cả nhà

kênh htv3 lúc này tiếng đi trước hình ko biết có các đài khác có bị như mytv ko?

Dào này MyTV nhà mình khi xem đá bóng hay bị nháy nháy, báo tín hiệu xấu gì đó mỗi khi có pha bóng gây cấn, bình luận viên hét to lên; còn đá bình thường thì không sao.
Không biết nó bị gì các bác ? hic hic

trucon95

Member

Dào này MyTV nhà mình khi xem đá bóng hay bị nháy nháy, báo tín hiệu xấu gì đó mỗi khi có pha bóng gây cấn, bình luận viên hét to lên; còn đá bình thường thì không sao.
Không biết nó bị gì các bác ? hic hic
bác coi trên kênh nào hay trong dịch vụ Thể Thao

e thấy Mytv dạo này chán quá rồi, chất lượng các kênh có vẻ k tốt như xưa, các kênh mờ mờ và kiểu bị răng cưa chữ nữa! mặc dầu biết là SD nhưng nó cứ nét như kênh ANTV là được! ngay cả mấy kênh TƯ xem cũng thấy chán cơ, màu sắc cứ nhợt nhạt sao ấy, trong khi các các kênh khác màu rất tốt, đặc biệt là các kênh nước ngoài! kiểu này phải kêu các cụ đổi sang VTVcab HD coi thôi, k vì cái khoản tua đi tua lại thì e cho nó bay từ lâu rồi! haizzzz

e thấy Mytv dạo này chán quá rồi, chất lượng các kênh có vẻ k tốt như xưa, các kênh mờ mờ và kiểu bị răng cưa chữ nữa! mặc dầu biết là SD nhưng nó cứ nét như kênh ANTV là được! ngay cả mấy kênh TƯ xem cũng thấy chán cơ, màu sắc cứ nhợt nhạt sao ấy, trong khi các các kênh khác màu rất tốt, đặc biệt là các kênh nước ngoài! kiểu này phải kêu các cụ đổi sang VTVcab HD coi thôi, k vì cái khoản tua đi tua lại thì e cho nó bay từ lâu rồi! haizzzz
mình cũng thế ko vì các dịch vụ xem lại thì cũng bỏ luôn rồi chỗ bác may mắn còn có VTVCab chứ chỗ mình ko có. vụ SD bị hiện tượng này từ các đây khoản 6 tháng trước mình thấy thế. có bác nói là chất lượng đường dây ảnh hưởng nhưng khi xem lại thì rất tốt.haizz

vietcuongtdtt

nhà tôi dùng MYTV + net nhưng MYTV dạo này hay báo lỗi 1302 lại phải khởi động lại STB nhiều lúc bực mình quá. Hơn nữa cái TP LINK của mình tự nhiên đang ở chế độ Disnable lại trở về Enable lại phải cấu hình lại modem . Có bác nào giống tình trạng của tôi không? hay có bác nào biết xin chỉ giùm tại sao ?

Em cũng bị lỗi 1302 như bác :| rất bực tức mỗi khi bật stb :|

add2

Khi nào Mytv mới có VTV3 HD ?

ttung94

Active Member
Các bác ghé qua nhìn hộ em xem thông số như này là ổn không ạ, em dùng MyTV + MegaBasic+ (4Mbps) trên cùng đường dây. Khoảng vài tuần trở lại đây thì máy tính cứ vào mạng full băng thông (ví dụ kéo Fshare) thì y như rằng các kênh MyTV HD giật tưng bừng con gà rừng, còn nếu chỉ đọc báo chí phết búc các kiểu thì không sao hết. Các bác cho em xin cao kiến để có gì em báo hỏng luôn

Bên trên