Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Chính sách này áp dụng cho tỉnh nào vậy nhỉ? Em ở Hà Nội tra trên web của VNPT Hà Nội không thấy. Nhà bà chị em thấy em dùng cái MyTV tua đi tua lại được ham quá nhưng nhất quyết chờ lúc khuyến mại mới lắp, rõ khổ ~:>

Tỉnh Hà Nam bạn :). Hà Nội thì chờ xem thế nào !
Tin MyTV - VNPT Hà Nam khuyến mại hấp dẫn dịch vụ MyTV - Những gì bạn muốn
Viễn thông Hà Nam, vnpt ha nam, vien thong ha nam, ha nam, hà nam > Chương trình khuyến mại

NHVL

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Chẳng biết bác bao nhiêu tuổi nhưng bác tham gia diễn đàn đã lâu, lên đến Digital-2K rồi mà comment 1 câu không đầu không cuối, chả thấy chủ ngữ, vị ngữ đâu cả. Nghe NGỨA lắm. Nói có sách, mách có chứng.

[/URL][/IMG]

Câu hỏi nên không cần chủ ngữ vị ngữ bác ak

Chi phí tương đối rẻ............

MytvHN

Well-Known Member

Có bác nào gặp hiện tượng coi live lâu lâu bị dứng hình,xem lại thì mượt mà.trước dùng cáp đồng xem ngon từ khi chuyển sang cáp quang thì bị hiện tượng đó

THCN

Member

Có bác nào gặp hiện tượng coi live lâu lâu bị dứng hình,xem lại thì mượt mà.trước dùng cáp đồng xem ngon từ khi chuyển sang cáp quang thì bị hiện tượng đó

Nhà em đang bị thế bác ạ! Với cho em hỏi, kênh HTV2 dạo này xem toàn hình trước tiếng theo sau nhưng trên HTV2 HD thì không thấy hiện tượng này (2 kênh phát cùng nội dung), thật khó hiểu???

laodatma

Member

Nhà em đang bị thế bác ạ! Với cho em hỏi, kênh HTV2 dạo này xem toàn hình trước tiếng theo sau nhưng trên HTV2 HD thì không thấy hiện tượng này (2 kênh phát cùng nội dung), thật khó hiểu???

Vụ này khoai đấy! Trước em cũng bị (cả trên kênh SD lẫn HD) xem cứ khoảng 3-4 phút thù đứng hình tầm 5-7s trên STB còn nếu xem trên PC là đứng luôn. Phải nhờ KTV mấy ngày trời: ngồi theo dỗi tại gia, đưa hết thiết bị (modem, STB) cho họ vác lên TĐ Hà Đông để ktra. Cuối cùng xử lý xong thì thấy bảo phải config lại gì đó tận trên 75 Đinh Tiên Hoàng - HN cơ. [-O<

MytvHN

Well-Known Member

của em cũng bị y như bác,cứ phải tua lại một chút với coi dc

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

của em cũng bị y như bác,cứ phải tua lại một chút với coi dc

Tình trạng chung rồi bác ạ, thỉnh thoảng em cũng dính phải lỗi này :D

Cái này là do xử lý tín hiệu nguồn của MyTV bác ạ, một khi bị là cả chùm kênh HTV dính hàng loạt, HTV1 2 3 4 7 9 đều bị tiếng không khớp hình, nhưng các kênh HD thì vẫn ok

Chuyện này nhà mình cũng bị, lâu lâu bị đứng hình, chuyển qua kênh khác rồi chuyển lại thì ok ko sao
Các kênh VTV và HTV thì dạo này bị hình trươc tiếng, tuy nhiên không nghiêm trong lắm vì độ trễ của tiếng cũng không đáng kể lắm.

MytvHN

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Tình trạng chung rồi bác ạ, thỉnh thoảng em cũng dính phải lỗi này :D

Cái này là do xử lý tín hiệu nguồn của MyTV bác ạ, một khi bị là cả chùm kênh HTV dính hàng loạt, HTV1 2 3 4 7 9 đều bị tiếng không khớp hình, nhưng các kênh HD thì vẫn ok
ngày xưa em dùng cáp đồng dùng ngon lắm,không lẽ cáp quang lại ko bằng cáp đồng

tienthanhbk

Well-Known Member

Các bác có để ý mấy bữa nay có gì đó đã quay trở lại không ? ;))

manh_hhbg

thì cùng lắm mấy ae trên diễn đàn biết xem chứ có ai xem chó đâu mà khóa vào nó bất tiện ra

dtsexpert

Active Member

cứ bô la bô lô đi, ngủm cù tỏi thì lại than vãn, cái này dễ hiểu quá mà sao không rút kinh nghiệm ta

dtsexpert

Active Member

Vui tí thôi mà bác ! làm gì căng thẳng vậy :)
nhằm tránh tranh cải chia rẻ nội bộ, đề nghị đê cử 1 bác thông báo bên nhà đài biết, để họ khắc phục sự cố luôn, anh em khỏi up mở chi cho mệt :)

laodatma

Member

nhằm tránh tranh cải chia rẻ nội bộ, đề nghị đê cử 1 bác thông báo bên nhà đài biết, để họ khắc phục sự cố luôn, anh em khỏi up mở chi cho mệt :)

Ặc ặc! Nhà đài khắc phục roài bác ợ! :)

Bên trên