Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Tin sốc tin sốc.... từ VNPT Kiên Giang...
Mới mở cái MyTV lên nó chạy 1 dòng chử hít cả hồn..
Tthông báo kể từ ngày 01/06/2014 VNPT Kiên Giang sẽ điều chỉnh mức cước MyTV cụ thể gói MyTV flexi là 60k, silver 70k. mức cước trên chưa bao gốm thuế GTGT 10% và gói VTVcab, K+ v.v..
Chưa thấy phát triển đc gì mà... ko bít sau ki tăng thì sẽ như thế nào nửa...!!!!!!!

vụ cước này hình như MyTV giao về cho các tỉnh nên giá sẽ ko giống nhau giũa các tỉnh nên sẽ ko có gì mà sock cả! :)

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Tin sốc tin sốc.... từ VNPT Kiên Giang...
Mới mở cái MyTV lên nó chạy 1 dòng chử hít cả hồn..
Tthông báo kể từ ngày 01/06/2014 VNPT Kiên Giang sẽ điều chỉnh mức cước MyTV cụ thể gói MyTV flexi là 60k, silver 70k. mức cước trên chưa bao gốm thuế GTGT 10% và gói VTVcab, K+ v.v..
Chưa thấy phát triển đc gì mà... ko bít sau ki tăng thì sẽ như thế nào nửa...!!!!!!!

Silver tại Hà Nội lên 80k từ 2 năm nay rồi bác...
----
Em nhầm, 80k là Silver HD :p

trucon95

Member
Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Silver tại Hà Nội lên 80k từ 2 năm nay rồi bác...
----
Em nhầm, 80k là Silver HD :p
Siver HD ở Kiên Giang cũng 80k thôi.. nói chung là mỗi tỉnh/Tp điều có 1 sever riêng hết nên có giá khác nhau...

anthien2001

Nói chung hài lòng với dịch vu TH Mytv nhưng hơi tiết chưa có 2 kênh tin tức quốc tế quan trọng là CNN và BBC. Mong nhà đài sớm lên sóng 2 kênh này. Rất muốn nhà đài cho xem lại 2 kênh htv7hd và htv9hd

Nói chung hài lòng với dịch vu TH Mytv nhưng hơi tiết chưa có 2 kênh tin tức quốc tế quan trọng là CNN và BBC. Mong nhà đài sớm lên sóng 2 kênh này. Rất muốn nhà đài cho xem lại 2 kênh htv7hd và htv9hd

CNN thì chỉ xem dc trên máy tính còn BBC thì chịu!

nhamoc

Member

Các bác cho hỏi chất lượng các kênh VTV HD của gói VTV calb trên myTV như thế nào ạ

anthien2001

Nhà minh đang sử dụng Mytvhd nhưng sao không có 4 kênh mới diva, afc, outdoor va de vinci , làm gì để xem được gọi mấy thằng làm bênh vnpt nó cũng không biết, minh ở GIALAI

mylove_22

Nhà minh đang sử dụng Mytvhd nhưng sao không có 4 kênh mới diva, afc, outdoor va de vinci , làm gì để xem được gọi mấy thằng làm bênh vnpt nó cũng không biết, minh ở GIALAI

bạn khởi động lại Set top box là dc.

không biết có ai chú ý là cúp bóng chuyền VTV khi phát HD thì VTV HD chất lượng tốt hơn VTVCab thể thao HD hay ko?

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

không biết có ai chú ý là cúp bóng chuyền VTV khi phát HD thì VTV HD chất lượng tốt hơn VTVCab thể thao HD hay ko?

ngược lại chứ bác =)) chẳng hiểu sao có trận thì Thể thao TV HD phát tín hiệu HD xịn, trong khi đó VTV6 HD thì lại là upscale =)) còn thường cả 2 kênh đều là upscale, hiếm hoi lắm mới có lúc thấy cả 2 kênh đều là HD xịn

VTV1 HD
Bit rate : 12.4 Mbps

VTV3 HD
Bit rate :12.0 Mbps

VTV6 HD
Bit rate :5 775 Kbps

afc
Bit rate : 3 198 Kbps

Da Vinci Learning
Bit rate : 3 198 Kbps

nhờ một bạn bên FPT mình thấy bitrate các kênh VTV1HD, VTV3HD,VTV6HD, AFC, Da Vinci của FPT khá là cao so với MyTV

Bây giờ chuyển sang fpt hd là sự lựa chọn hợp lý !

quan trọng là chổ mình ở có dịch vụ nào ưu tiên của mình là truyền hình cáp, IPTV, vệ tinh, chất lượng phục vụ chứ không phụ thuộc nhiều vào nhà cung cấp :>

Em thấy HTV trên mytv chất lượng rất tốt đến VTV còn phải tiếp sóng nguyên vẹn "ko tẩy xóa" 1 trận duy nhất của kênh HTV Thể thao trận ĐT nữ :))
Em thấy nếu myTV có THU TIỀN gói kênh này thì em cũng trả, 30k thậm chí là hơn thì em cũng sẽ đăng ký xem những kênh này :)))

Em thấy HTV trên mytv chất lượng rất tốt đến VTV còn phải tiếp sóng nguyên vẹn "ko tẩy xóa" 1 trận duy nhất của kênh HTV Thể thao trận ĐT nữ :))
Em thấy nếu myTV có THU TIỀN gói kênh này thì em cũng trả, 30k thậm chí là hơn thì em cũng sẽ đăng ký xem những kênh này :)))

em xin bác. Ý tưởng của bác là thu tiền nhóm kênh HTV mà VTC đang làm mà áp dụng trên MyTV chắc em phải xem xét có đăng ký hay không chứ giờ đang miễn phí em thấy là dc rồi.

em xin bác. Ý tưởng của bác là thu tiền nhóm kênh HTV mà VTC đang làm mà áp dụng trên MyTV chắc em phải xem xét có đăng ký hay không chứ giờ đang miễn phí em thấy là dc rồi.

Em thích đài nào "độc quyền" lắm bác ạ. Phải "trả tiền" mình mới được xem đầy đủ :))

Em thích đài nào "độc quyền" lắm bác ạ. Phải "trả tiền" mình mới được xem đầy đủ :))

"độc quyền" mà chất lượng và nội dung hấp dẫn thì em trả tiền cũng không sao nếu mà "độc quyền" mà bắt người dân cái gì cũng phải bỏ một số tiền với giá cắt cổ khi cộng tất cả các gói kênh cần xem mà chỉ xem có một vài kênh thì em đây sẽ không đóng thà đóng chung chứ không có gói kênh cộng thêm vì gói chung đã quá đủ. MyTV và các đài điều biết nên sẽ khó độc quyền cho riêng mình rồi cũng phải chia sẽ thôi bác ơi.

quanghai_uneti

muốn xem iptv qua VLC của vnpt có phải mở cổng như bên fpt ko các bác nhỉ?

Bên trên