Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

1 năm tăng được thêm 2 kênh quảng cáo. quả là bái phục !

phamtug

Active Member

Mh dùng vtvcab bên này họ có hẳn 4 kênh k+HD

naika83

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Tiếc là sctv15 là chuẩn sd không fải là chuẩn hd

naika83

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Trời thế ah lại một kênh quảng cáo quá thể quá bác mytv tăng kênh theo lộ trình gì đây

manh_hhbg

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Trời thế ah lại một kênh quảng cáo quá thể quá bác mytv tăng kênh theo lộ trình gì đây

Còn Lotte home đất việt nữa là trọn bộ kênh quảng cáo :D

---------- Post added 27-04-2015 at 08:37 ----------

mình xem mytv bằng android box giật lắm có ai biết tại sao ko ạ

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Còn Lotte home đất việt nữa là trọn bộ kênh quảng cáo :D

---------- Post added 27-04-2015 at 08:37 ----------

mình xem mytv bằng android box giật lắm có ai biết tại sao ko ạ

-ý hay đấy :) giờ thì chớ cao thủ lấy đại chỉ các kênh K+HD
-quan trọng bạn cấu hình xem mytv như thế nào ? cấu hình android box của bạn ra sao?

Chỉnh sửa lần cuối:

leean

Member
Các bác cho mình xin cái list kênh mới nhất của MyTV được không ?
minh không dùng set-top-box của chúng nó nên chỉ sưu tầm được một số kênh cũ trong gói VTV Cab thôi, từ đó đến giờ MyTV có bổ sung thêm kênh HD nào nữa hông vậy?

vhung1214

Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Các bác cho mình xin cái list kênh mới nhất của MyTV được không ?
minh không dùng set-top-box của chúng nó nên chỉ sưu tầm được một số kênh cũ trong gói VTV Cab thôi, từ đó đến giờ MyTV có bổ sung thêm kênh HD nào nữa hông vậy?

có thêm kênh OutdoorHD, QPVN HD, nhóm kênh VTC HD vs K+HD đó bác :))

Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

hôm nay bị sao vậy ta lag như đánh hội :sh*yt: Capture.PNG

Vic Lâm

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Đúng ý bác luôn nhé, kênh SCTV5 ở vị trí 48 =)) =))

Sao không thêm SCTV Phim , SCTV 6 , SCTV 9 , SCTV 11 mà toàn thêm mấy đài quảng cáo không nhỉ . Chừng nào có HTVC HD đây =))

ttung94

Active Member
Tình hình là trước giờ mỗi khi muốn capture chương trình nào đó thì toàn nối cáp LAN từ modem với máy tính rồi record bằng VLC, nhưng hôm nay thì gặp chuyện hãi hùng quá các bác ạ, không biết có phải là do em update VLC lên bản mới nhất (2.2.1) không. Cụ thể là sáng nay em capture kênh VTC1 HD (bitrate tầm 7000kbit/s) khoảng 10 phút, đến khi dừng capture thì phát hiện ra dung lượng của file vừa capture là hơn 24GB, và khi play file đó thì không thấy hình thấy tiếng gì cả :eek: :eek: vừa rồi em thử lại, capture kênh VTV1 lần này chỉ căn đúng 5 giây là dừng, thế mà file sinh ra cũng lên đến 800MB (như hình)
Trong khi trước đó em vẫn capture bình thường, dung lượng file cũng rất bình thường (các file lân cận các bác có thể thấy, các kênh Full HD bình thường em capture 1 phút chỉ khoảng 50MB)
Các bác có lời khuyên nào không ạ :-s

UPDATE: CHÍNH XÁC LÀ DO VLC Ạ. CÁC BÁC DÙNG MYTV MUỐN GHI LẠI CHƯƠNG TRÌNH QUA PC THÌ ĐỪNG DÙNG VLC 2.2.1, MÀ NÊN QUAY VỀ 2.0 :D

Chỉnh sửa lần cuối:

mytv vừa phát triển hệ thống codec mới nên hình ảnh tốt chất nượng nét tương đương bulray hd nhé :D

Bên trên