Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Mình chuyển từ Viettel 192k qua VNPT cáp quang cũng vì mỗi cái MyTV thôi bác ah, MyTV của VNPT chia ra xem thoải mái trên PC cũng như nhiều thiết bị khác, giống bác vuthecong78 ^^, còn Nettv của Viettel mã hóa. Mỗi người một nhu cầu thôi

Nhà bác config Router OK chưa, em đi config cho nhà ông bạn thấy cáp quang VNPT xem mấy kenh HD một lúc ổn quá về đổi sang VNPT luôn

Em chưa nhưng mà đọc thì chỉ thấy là thay cho thiết bị chính hãng thôi mà. Có chức năng trộn Net + IPTV và convert luôn trong Router không vậy?

vvd2104

Well-Known Member

Em chưa nhưng mà đọc thì chỉ thấy là thay cho thiết bị chính hãng thôi mà. Có chức năng trộn Net + IPTV và convert luôn trong Router không vậy?

Trộn được bác ah, để mai lắp ở nhà xong em hướng dẫn chi tiết bác, bác lắp mạng ftth vnpt + MyTV bọn nó cho bác ROuter gì, bác định cài Openwrt trên Router đó hay thế nào, bác PM cho e

vuthecong78

Well-Known Member

Trộn được bác ah, để mai lắp ở nhà xong em hướng dẫn chi tiết bác, bác lắp mạng ftth vnpt + MyTV bọn nó cho bác Router gì, bác định cài Openwrt trên Router đó hay thế nào, bác PM cho e

Buffalo 300NH2 hoặc 741ND.

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

mình chưa đăng ký mytv trên cáp quang, gọi tổng đài, tư vấn nó bảo chỉ dùng dc cho TV+settopbox, ko dùng cho PC
có list m3u lâu rồi, có hỏi qua vài người thì ko đơn giản là đăng kí rồi chạy list VLC là xong, mà còn phải config vài thứ nữa

Tổng đài nó k biết đâu, cụ cứ đăng ký, nhà mạng sẽ config cái modem cho cụ để có thể dùng 1 cổng LAN trên đó cho MyTV. Cụ gắn Laptop vô cổng đó là xem bình thường.
Còn vụ config router là để trộn Net và MyTV thôi, sau này cụ hẵng tính!

vuthecong78

Well-Known Member

Trộn được bác ah, để mai lắp ở nhà xong em hướng dẫn chi tiết bác, bác lắp mạng ftth vnpt + MyTV bọn nó cho bác Router gì, bác định cài Openwrt trên Router đó hay thế nào, bác PM cho e

Con Buf 300NH2 bác hamzuii đã làm thành công rồi trên bản BB đến tận 24g mới xong.
Cảm ơn bác hamzuii nhiều

Đã đến lúc huy gói K+ trên MYTV chưa anh em ? Hết giải rồi.
Mà hủy thế nào nhỉ ?

phithien

Well-Known Member

IPTV trên cáp quang vnpt tốt thật. mở 1 kênh HD trên 3 thiết bị cùng lúc, ko bị giật, lag hay treo gì cả, cùng lúc đó kéo IDM vẫn max đường truyền. dù là mở port free, nhưng xem quá tốt

vvd2104

Well-Known Member

IPTV trên cáp quang vnpt tốt thật. mở 1 kênh HD trên 3 thiết bị cùng lúc, ko bị giật, lag hay treo gì cả, cùng lúc đó kéo IDM vẫn max đường truyền. dù là mở port free, nhưng xem quá tốt

Bác thử xem 3 kênh khác nhau trên 3 thiết bị chưa

vuthecong78

Well-Known Member

Đã thử với gói Basic thì chỉ được 2 kênh HD khác nhau. Đã nâng lên gói FullHD thì được 3 kênh HD. Chưa thử 4 kênh.

phithien

Well-Known Member

Hôm nay em gom đầu hd, laptop, pc, tivi ... lại. coi 5 kênh HD khác nhau trên 5 thiết bị cùng lúc. vẫn ko giật. Ko rõ vnpt mở port iptv bao nhiêu mbps mà kinh thế nhỉ : D. còn gói cước inetrnet cáp quang chỉ 12 mbps - 165k/tháng

vuthecong78

Well-Known Member

Hôm nay em gom đầu hd, laptop, pc, tivi ... lại. coi 5 kênh HD khác nhau trên 5 thiết bị cùng lúc. vẫn ko giật. Ko rõ vnpt mở port iptv bao nhiêu mbps mà kinh thế nhỉ : D. còn gói cước inetrnet cáp quang chỉ 12 mbps - 165k/tháng

Không thấy bác phithien nhắn tin gửi mail. Chắc bác đã lấy list từ chỗ khác rồi.
Internet chỗ bác rẻ hơn chỗ tôi một chút (10MB/ 187K)
Vui vui đôi lúc còn được xem k + free nữa.

phithien

Well-Known Member

Không thấy bác phithien nhắn tin gửi mail. Chắc bác đã lấy list từ chỗ khác rồi.
Internet chỗ bác rẻ hơn chỗ tôi một chút (10MB/ 187K)
Vui vui đôi lúc còn được xem k + free nữa.

Em cũng thấy cáp quang ở phú yên rẻ thật. cáp đồng 8 mbps cũng 165k. chẳng dại gì xài. vừa đưa ra khuyến mãi em lắp ngay. khu phố em Gpon chưa triển khai. còn được 2-3 cọng AON. nên xài khá ổn

hoatienii

Member

IPTV nó ở VLAN khác nên xem bao nhiều kênh cũng ko giật, tốc độ cáp quang bao nhiêu thì nó chạy bấy nhiêu, chỉ sợ router nó chịu ko nỗi nó xịt thôi. Sao ở phú yên rẻ thế, 12M - 165k, mà bác trả tiền cả năm à. Ở mình 10M nó chém 330k.
.............................................................................................
hehe, bác ở nơi nào của phú yên thế, hồi trước mình có con bồ ở La Hai :D.

Chỉnh sửa lần cuối:

phithien

Well-Known Member

IPTV nó ở VLAN khác nên xem bao nhiều kênh cũng ko giật, tốc độ cáp quang bao nhiêu thì nó chạy bấy nhiêu, chỉ sợ router nó chịu ko nỗi nó xịt thôi. Sao ở phú yên rẻ thế, 12M - 165k, mà bác trả tiền cả năm à. Ở mình 10M nó chém 330k.
.............................................................................................
hehe, bác ở nơi nào của phú yên thế, hồi trước mình có con bồ ở La Hai :D.

Cáp quang của mình chỉ 12 mbps. nếu 5 kênh HD chạy cùng lúc thì bèo bọt lắm mỗi kênh phải cần 5 mbps. có lẽ tốc độ ko giới hạn :D
Em cũng ko hiểu sao cáp quang ở xứ em rẻ bất ngờ vậy. Em đóng trước 6 tháng = 990k(modem wifi được free)

La hai cách Đông hoà của em khoảng 60 km. Nơi đó là xứ thơ mộng nên thơ lắm. gái cũng đẹp :D

vuthecong78

Well-Known Member

..............................................................................................

TP trực thuộc trung ương thì cũng phải khác tỉnh lẻ chứ. :((

phithien

Well-Known Member

TP trực thuộc trung ương thì cũng phải khác tỉnh lẻ chứ. :((

Lâu giờ ko cập nhật tình hình. em tưởng cáp quang các tỉnh khác cũng rẻ bèo như chổ em chứ. thấy vnpt treo bảng, đầy đường toàn 165k, 192 miễn phí truyền hình khi mua cục stb 384k. viettel cũng giá như vậy, miễn phí 60 kênh

Vt ở chổ bác có rẻ ko. em thấy mấy thằng đệ ở hcm xài vt, fpt 10-12 mb giá rẻ bèo

vuthecong78

Well-Known Member

Lâu giờ ko cập nhật tình hình. em tưởng cáp quang các tỉnh khác cũng rẻ bèo như chổ em chứ. thấy vnpt treo bảng, đầy đường toàn 165k, 192 miễn phí truyền hình khi mua cục stb 384k. viettel cũng giá như vậy, miễn phí 60 kênh

Vt ở chổ bác có rẻ ko. em thấy mấy thằng đệ ở hcm xài vt, fpt 10-12 mb giá rẻ bèo
Viettel chỗ mình là 192K/ 12MB giờ có thêm gói 180k/ 8MB không miễn phí truyền hình.
VNPT 165K/ 8MB và 187k/ 10MB kèm miễn phí truyền hình.
Chỗ anh STB giá 384k là HD hay SD vậy?

dark_devil_90

Well-Known Member

gói của bác phitien là kèm iptv free luôn hay tự mở port iptv :-/

phithien

Well-Known Member

Viettel chỗ mình là 192K/ 12MB giờ có thêm gói 180k/ 8MB không miễn phí truyền hình.
VNPT 165K/ 8MB và 187k/ 10MB kèm miễn phí truyền hình.
Chỗ anh STB giá 384k là HD hay SD vậy?
STB SD thôi. HD thì hơn 600k

gói của bác phitien là kèm iptv free luôn hay tự mở port iptv :-/

Mình nhờ anh nhân viên quen mở port dùm. còn kèm theo IPTV bằng STB thì đóng thêm 27k/tháng

Bên trên