Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

vvd2104

Well-Known Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

VNPT tỉnh mình đang có KM lắp internet cáp quang được free MYTV basic chỉ được 60 kênh Việt Nam, mình muốn lắp gói quang + MYTV nhưng ko mua STB và xem TV trên VLC ko biết có được mở luồng không bác nào có lắp gói này tư vấn giúp em. Cảm ơn!

Bác cứ báo lắp nhưng ko lấy , hoặc lấy STB sau, xem trên VLC trước đã, chắc chắn xem đươc, hôm kỹ thuật đến lắp bác chuẩn bị cho họ cái Laptop vs tải sẵn list Mytv xem qua VLC, giao cho anh kỹ thuật đễn khi nào xem được thôi. Chắc chắn xem được bác nhé, em mới lắp được nửa tháng mà. Ko lấy STB, cái STB đó chỉ xem đc mấy kenh SD thôi, để dành $ mua cái router wifi ngon mà dùng, router nhà mạng kém lắm, mua cái ngon ngon cài đặt Openwrt mà xem TV xem được đầy đủ gần 200 kenh, đủ cả HD

Bác cứ báo lắp nhưng ko lấy , hoặc lấy STB sau, xem trên VLC trước đã, chắc chắn xem đươc, hôm kỹ thuật đến lắp bác chuẩn bị cho họ cái Laptop vs tải sẵn list Mytv xem qua VLC, giao cho anh kỹ thuật đễn khi nào xem được thôi. Chắc chắn xem được bác nhé, em mới lắp được nửa tháng mà. Ko lấy STB, cái STB đó chỉ xem đc mấy kenh SD thôi, để dành $ mua cái router wifi ngon mà dùng, router nhà mạng kém lắm, mua cái ngon ngon cài đặt Openwrt mà xem TV xem được đầy đủ gần 200 kenh, đủ cả HD
Còn dư cái tp-link 740N ko biết có làm gì được ko bác. mấy con có bộ nhớ trong lớn giá đắt quá

ttung94

Active Member
MyTV tiếp tục tăng thêm kênh Nhân Dân HD ở số 128 các bác nhé, hiện tại kênh đang để bảng tên và phát nhạc, sẽ phát sóng thử nghiệm từ 12h ngày 21/6.

ý kiến cá nhân mình điều cần làm với mytv là sắp sếp lại các kênh dù biết là mọi người quên kênh đó là số nào rồi nhưng giờ thêm những kênh mới thì các kênh của mytv rất ko hợp lý đang ở nhóm kênh này thì nhảy qua kênh khác cứ kênh mới là y như rằng bấm 1 lúc 3 số liền pó tay. và hoàn tất các kênh còn thiếu của các đài khác VD như nhiều lúc vtvcab phát bóng đá bên kênh infotv hay vtvthethao tin tuc thì khỏi có xem dù đã đăng ký gói vtvcab! mà ko hiểu sao mytv lại ko có vtv9 dù kênh này hình như phát quảng bá! xong những vấn đề này rồi tính tới chuyện tăng kênh thì tốt.!

trucon95

Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

MyTV tiếp tục tăng thêm kênh Nhân Dân HD ở số 128 các bác nhé, hiện tại kênh đang để bảng tên và phát nhạc, sẽ phát sóng thử nghiệm từ 12h ngày 21/6.

kênh nhãm ko.. những kênh hay nhiều người xem thì chả thấy.. đáng lý là tiếp sóng SCTV để dân xem Copca Ameriaca còn hay hơn

kênh nhãm ko.. những kênh hay nhiều người xem thì chả thấy.. đáng lý là tiếp sóng SCTV để dân xem Copca Ameriaca còn hay hơn

kênh này là thuộc dạng bất buộc nhà cung cấp nào cũng phải có nên phải phát chứ ko có nhãm đâu. nếu ko có thì sẽ có chuyện!

kênh Nhân dân, kênh quốc phòng, quốc hội, an ninh,.... :v
bữa nay đẻ nhiều kênh thế không biết!

phithien

Well-Known Member

kênh Nhân dân, kênh quốc phòng, quốc hội, an ninh,.... :v
bữa nay đẻ nhiều kênh thế không biết!
ko biết có nhiều người xem ko nhỉ. em thì chưa coi các kênh đó quá 2 phút. chỉ coi được mỗi vtv1 vào 6h - 12h và 19h.

ko biết có nhiều người xem ko nhỉ. em thì chưa coi các kênh đó quá 2 phút. chỉ coi được mỗi vtv1 vào 6h - 12h và 19h.

Kênh VTV1 hay là ANTV em thấy là 2 kênh rất nặng về tuyên truyền, nhưng mà xem lại thích vì 2 kênh này biết khéo léo lồng ghép, có lúc tuyên truyền thì ra tuyên truyền, lúc giải trí thì ra giải trí. Mà chương trình tuyên truyền cũng có tính giải trí, ví dụ như là Camera giấu kín của ANTV; chương trình tin tức thì không bị nặng nề, ví dụ như là Chuyển động 24h.

Còn kênh Quốc Hội thì em thấy VOV là đài thật sự hoàn toàn không biết làm cho chương trình của mình hấp dẫn. Từ kênh VOV đến kênh Quốc Hội đều nhạt nhẽo, người dẫn chương trình thì vô hồn không biểu cảm, không khí chương trình lúc nào cũng có cảm giác u ám và không sôi nổi 8-}8-}

Em đoán kênh Nhân dân cũng thế, vì đọc báo giấy Nhân dân em thấy khá "nhọc nhằn" :-S:-S

ttung94

Active Member
Kênh 801- 802 lại đang phát trùng VTV3 và VTV6, dự là mấy hôm nữa lại có kênh mới =)) Có khi nào là VTV2 HD với VTV4 HD không nhỉ

Chỉnh sửa lần cuối:

vuluc94

Cho e hỏi Kênh Nhân Dân trên MyTV phát chuẩn HD hay SD ạ?

vuluc94

Vậy mấy gói SD xem được không bạn?

Vậy mấy gói SD xem được không bạn?

có đủ băng thông đâu mà xem! mà kênh nhân dân này xem có cảm giác nội dung giống như kênh quốc hội dc cái là dù đang phát thử nghiệm mà chất lượng HD mới chịu. :)

dungmxlk

có đủ băng thông đâu mà xem! mà kênh nhân dân này xem có cảm giác nội dung giống như kênh quốc hội dc cái là dù đang phát thử nghiệm mà chất lượng HD mới chịu. :)

xem qua STB SD thì không được nhưng xem qua VLC bằng plist m3u thì xem được bạn nhé, xem được tất cả các kênh HD mượt mà. em đang dùng cáp quang + gói SD của MyTV, xem qua VLC 5 kenh HD cùng một thời điểm không vấn đề gì cả nhé, ngày xưa dùng cap đồng thì chỉ xem được 1 kenh HD thôi nhưng mượt

xem qua STB SD thì không được nhưng xem qua VLC bằng plist m3u thì xem được bạn nhé, xem được tất cả các kênh HD mượt mà. em đang dùng cáp quang + gói SD của MyTV, xem qua VLC 5 kenh HD cùng một thời điểm không vấn đề gì cả nhé, ngày xưa dùng cap đồng thì chỉ xem được 1 kenh HD thôi nhưng mượt
cáp quang mình ko nói chứ cáp đồng mà ko đủ băng thông đủ thì ko xem dc mà còn phụ thuộc nhân viên mở luồn cho mytv là bao nhiêu nữa!

trucon95

Member

Kênh 801- 802 lại đang phát trùng VTV3 và VTV6, dự là mấy hôm nữa lại có kênh mới =)) Có khi nào là VTV2 HD với VTV4 HD không nhỉ

Mình thấy phát hôm chung kết bóng đá nam seagame, hôm nay bác nói cái mấy chú MyTV cắt rồi

Bên trên