Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

nhà em không có dùng mytv nhưng kế bên nhà em . cô kia dùng . em đánh giá như sao : chất lượng tốt, có thể xem lại . kênh chưa phong phú . mỗi lần muốn xem phải đợi load rất lâu . bác ở trên nói kế hoạch tăng 50 kênh nhưng em thấy không khả thi ... xài truyền hình trả tiền mà xem kênh địa phương thì cũng như không . các dịch vụ THTT em thấy htvc của thành phố và vtvcab hd là ngon nhứt . kênh trả phí rất nhiều .

Dùng đi rồi có cách xem thêm kênh.

tuananh_141296

Bạn cho mình hỏi trung tâm MyTV (IPTV center) nằm ngoài Hà Nội đúng không nhỉ ? Còn các VoD server nằm ở các tỉnh thành. Vậy nếu mình muốn xem lại các Kênh Live TV (kênh multicast do IPTV center cung cấp) từ những hôm trước thì luồng video này ở đâu sẽ truyền tới STB ?

vuthecong78

Well-Known Member

Không biết MyTV đã có loạt kênh HD của VTV chưa? Bác nào có địa chỉ cho mình xin luôn.

Không biết MyTV đã có loạt kênh HD của VTV chưa? Bác nào có địa chỉ cho mình xin luôn.

mới chỉ có vtv 1,3,6 thôi giờ khi nào có thông báo kênh mới thì tìm dc chứ ko như lúc trước mytv ko còn kênh ẩn nữa !

phithien

Well-Known Member

mới chỉ có vtv 1,3,6 thôi giờ khi nào có thông báo kênh mới thì tìm dc chứ ko như lúc trước mytv ko còn kênh ẩn nữa !
Mấy tháng trước đã lên sóng kênh QPVN HD, bác có link đó ko, cho em xin với. để coi tin tức cho nó nét :D

hamdzui

Member

Bạn cho mình hỏi trung tâm MyTV (IPTV center) nằm ngoài Hà Nội đúng không nhỉ ? Còn các VoD server nằm ở các tỉnh thành. Vậy nếu mình muốn xem lại các Kênh Live TV (kênh multicast do IPTV center cung cấp) từ những hôm trước thì luồng video này ở đâu sẽ truyền tới STB ?

Muốn xem lại kênh livetv thì bạn phải lên lịch cho STB nó ghi lại trước rồi mới xem đc. VoD nguyên tắc chỉ dành cho những chương trình nonLive thôi.

ttung94

Active Member
Các kênh VTV1, 2, 3, 6, 1HD, 3HD và 6HD trên MyTV hóa ra có thuyết minh song ngữ các bác ạ, trước em dùng STB loại AS850 không thấy gì, hôm nay chuyển sang B700v5 cái thì thấy ngay :D

Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Mấy hôm nay định đi lắp cáp quang mà chưa đi được hôm nay nó lại khuyến mãi tiếp. Đang phân vân ko biết có nên lắp kèm mytv ko vì em chỉ cần cái luồng iptv của nó mà ko lắp thì nó ko mở

phithien

Well-Known Member

Mấy hôm nay định đi lắp cáp quang mà chưa đi được hôm nay nó lại khuyến mãi tiếp. Đang phân vân ko biết có nên lắp kèm mytv ko vì em chỉ cần cái luồng iptv của nó mà ko lắp thì nó ko mở
Ở cà mau phí mytv tích hợp vs cáp quang là bao nhiêu vậy bác. ở phú yên kèm theo chỉ 192k cho cả cáp quang vs mytv. Nếu nhờ nhân viên mở luồng được cho iptv thì khỏi đăng ký mytv, ko thì đăng ký gói silver cho rẻ, sau đó coi thoải mái các kênh HD trên android box hay vlc

nvltran

Active Member

nhà mình đăng ký mytv sd một đường dây riêng, internet 1 đường dây riêng. có cách nào để mình kéo lên máy tính xem được ko mọi người

Ở cà mau phí mytv tích hợp vs cáp quang là bao nhiêu vậy bác. ở phú yên kèm theo chỉ 192k cho cả cáp quang vs mytv. Nếu nhờ nhân viên mở luồng được cho iptv thì khỏi đăng ký mytv, ko thì đăng ký gói silver cho rẻ, sau đó coi thoải mái các kênh HD trên android box hay vlc
Hình như gói 12mb 192k thì nó cho không mytv gói basic có 60 kênh gì đó thiết bị tự mua. Còn nếu muốn dùng gói sliver phải đóng thêm tiền gói sliver như bình thường. Cái gói kèm theo hình như mới áp dụng gần đây để khuyến mãi cho vui chứ kênh nó chán lắm mà ko biết là lắp cái gói km đó nó có xem dc mấy kênh khác qua pc ko. Chắc đợi đến 20 em đi hỏi thử mới đc

Mọi người cho em hỏi là MyTV có kênh HBO HD không nhỉ????

Smart_Love

Mấy bác cho e hỏi, e mới mua cái Smart LG 43in để chuẩn bị coi bóng đá mùa giải mới của NHA và TBN, ngặt nỗi nhà e chưa có Internet hay chảo hay cáp j hết, e mua tivi về để y nguyên đó chứ đâu có j đâu mà coi được :)
Xin mấy bác tư vấn dùm e là bây giờ e nên lắp đặt chảo nào? cáp nào? dịch vụ truyền hình nào để có thể coi bóng đá NHA và TBN được? ( trừ mạng viettel với k+1 ra nha ) vì viettel thì nhà e xa mặt đường khoảng 150m nên viettel báo là chưa có kéo dây tới đó, còn k+1 thì mắc quá nên e ko kham nổi rồi. e ko cần coi Supper Sunday đâu. e chỉ cần coi mấy trận của ngày t7 là được rồi.
Xin mấy bác tư vấn dùm e dịch vụ truyền hình nào ổn ạ, chứ e mua cái tivi về để y nguyên đó ko có coi dc j hết :v

Xin mấy bác tư vấn dùm e là bây giờ e nên lắp đặt chảo nào? cáp nào? dịch vụ truyền hình nào để có thể coi bóng đá NHA và TBN được? ( trừ mạng viettel với k+1 ra nha ) vì viettel thì nhà e xa mặt đường khoảng 150m nên viettel báo là chưa có kéo dây tới đó, còn k+1 thì mắc quá nên e ko kham nổi rồi. e ko cần coi Supper Sunday đâu. e chỉ cần coi mấy trận của ngày t7 là được rồi.
Xin mấy bác tư vấn dùm e dịch vụ truyền hình nào ổn ạ, chứ e mua cái tivi về để y nguyên đó ko có coi dc j hết :v

Bác ở xa thì xem khu vực bác có VTVcab không? VTVcab thì hơi đắt 1 tí nhưng vẫn rẻ hơn K+ đó. Có gần như đủ các kênh của đủ các dịch vụ.
Không có VTVcab thì xem xét lắp An Viên (tùy nơi bác ở thì có thể lắp truyền hình mặt đất hoặc vệ tinh của họ). An Viên thì rẻ thôi rồi, mỗi tội hình ảnh hơi xấu, xem số vệ tinh thì nhiều kênh HD hơn trên số mặt đất.

a13743

Bạn nào có danh sách update mới nhất các kênh MyTV dùng cho đầu Dune hoặc VLC thì chia sẻ giúp với. Mình tìm mấy kênh mới thêm như Quốc Hội... nhưng không biết IP thế nào.

Bên trên