Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

hunglong84

Active Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Bác ở đâu mà rẻ vậy. Ở thanh hóa e, nó đòi gói 14M là 242.000 d,còn dùng mytv thì đóng thêm tiền.chả ma nào mắc, h họ chuyển sang hết vietel

064852029

Member

mình ở vũng tàu ạ. cơ mà hạ tầng dưới đây kém lắm ko biết có port không nữa

vuthecong78

Well-Known Member

em mới lắp cáp quang mà chưa có lắp MYTV vì lắp cũng ít xem định sau này hẳn lắp mà anh cho em hỏi là bên VNPT lắp cáp quang cho em là AON loại có cục chuyển quang ấy thì sau này có lắp thêm MYTV được ko và AON với GPON thì cái nào tốt hơn ạ? Cảm ơn anh!

Cảm ơn bạn nhé. Vì mình định lắp khuyến mãi combo cáp quang 14mbps + 60 kênh sd giá 198k. Vậy là khỏi tốn tiền mua stb mà vẫn coi được Hd rồi. Mà cho mình hỏi trên diễn đàn mình có chỗ nao đăng list full kênh ko nhỉ
Bạn hỏi kỹ lại đi cái gói 60 kênh bassic đó là phải mua Set Top Box nó mới mở luồng cho xem đấy hôm trước khu mình VNPT cũng khuyến mãi gói này có hỏi thử thì họ bắt phải mua STB giá 900k. mà lúc trả lời cũng ko mặn mà lắm kiểu như dùng free nên ko cần vậy

064852029

Member

Đúng là nó nói phải mua stb Giá 781k. Thì mình cứ bắt nó mở luồng thôi. Bảo stb nhà tui có dư tui ko muốn mua

phithien

Well-Known Member

cáp quang thì dc chứ cáp đồng có ảnh hưởng nếu vừa download vừa xem kênh HD.
Em có có hỏi anh kỹ thuật khu em về cáp đồng và mytv. anh ấy nói, cáp đồng mà bắt mytv, các anh phải kéo 1 đường dây riêng cho mytv, chứ dùng chung thì bị ảnh hưởng. còn cáp quang thì vô tư. Em kéo 5 kênh HD khác nhau, trên 5 thiết bị khác nhau, và kéo IDM thì vẫn tốt. có bác đã test xem được 9 kênh HD cùng lúc, tới thiết bị 10 thì giật

vuthecong78

Well-Known Member

em mới lắp cáp quang mà chưa có lắp MYTV vì lắp cũng ít xem định sau này hẳn lắp mà anh cho em hỏi là bên VNPT lắp cáp quang cho em là AON loại có cục chuyển quang ấy thì sau này có lắp thêm MYTV được ko và AON với GPON thì cái nào tốt hơn ạ? Cảm ơn anh!

Được hết, AON nghe nói tốt hơn GPON.

Loại AON thì bác có thể làm chủ được thiết bị và các cổng của mình, còn với GPON thì không, tất cả đều phụ thuộc vào nhà cung cấp. Tuy nhiên mạng AON cần bộ khuếch đại ở cột thế nên rất dễ bị mất tín hiệu nếu như có sự cố về mạng điện :)

vuthecong78

Well-Known Member

Loại AON thì bác có thể làm chủ được thiết bị và các cổng của mình, còn với GPON thì không, tất cả đều phụ thuộc vào nhà cung cấp. Tuy nhiên mạng AON cần bộ khuếch đại ở cột thế nên rất dễ bị mất tín hiệu nếu như có sự cố về mạng điện :)

Vậy là GPON muốn thêm LAN 3 cho IPTV lại phải gọi kĩ thuật trên tỉnh để đặt à?

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Vậy là GPON muốn thêm LAN 3 cho IPTV lại phải gọi kĩ thuật trên tỉnh để đặt à?

Chính xác rồi bác ạ, mà phải có lệnh thi công (ví dụ đặt mới thuê bao MyTV thứ hai v.v...) thì kỹ thuật viên trên đài mới cấu hình mở thêm port cơ chứ không tự do được :(

vuluc94

Các bác cho e hỏi. E đã cắt dịch vụ internet cáp đồng với VNPT từ tháng 7. Chỉ để lại MyTV thôi. Thì sau khi cắt, trên Modem 4Port chỉ còn lại đèn nguồn và ADSL để chạy MyTV thôi. Nhưng hôm qua em mở Modem lên thì tự nhiên đèn internet sáng và chạy nhấp nháy, em mới gắn laptop vô thử thì chạy có mạng, lướt web được luôn mấy bác. Trường hợp này là sao bác?
Em đã cắt internet và trả hết cước rồi mấy bác ạ.

anh0424

Active Member

^ kệ nó, cứ dùng thôi :rofl:

billbebong

Các bác cho e hỏi. E đã cắt dịch vụ internet cáp đồng với VNPT từ tháng 7. Chỉ để lại MyTV thôi. Thì sau khi cắt, trên Modem 4Port chỉ còn lại đèn nguồn và ADSL để chạy MyTV thôi. Nhưng hôm qua em mở Modem lên thì tự nhiên đèn internet sáng và chạy nhấp nháy, em mới gắn laptop vô thử thì chạy có mạng, lướt web được luôn mấy bác. Trường hợp này là sao bác?

Sướng thế.Im ỉm mà dùng thôi

Bác báo giúp em tên account MegaVNN nhé để em báo lại Viễn thông tỉnh =))
Đùa thôi, tốt nhất là bác nên gọi 800126 kiểm tra lại hết lượt xem, có thể dịch vụ của bác bị tự động kích hoạt lại do có sự cố gì đó (không phải là không có khả năng). Nên cẩn trọng, không thì cuối tháng cầm hóa đơn lại bất ngờ bác ạ :D

trucon95

Member

xỳ.. dùng free mà la chi..

vuluc94

Mà lạ nè bác. đèn Internet thì nó hay chập chờn lắm. e trả hết cước rồi nhé. tới tháng thu là mệt chuyện với e à...>:p

Smart_Love

Lúc chiều mình mới ghé VNPT của huyện nhà hỏi về vấn đề lắp đặt Internet ở gia đình:
* Gói 12mb ( cáp quang ) 192,500đ/ tháng với điều kiện đóng trước 3 tháng. ko đóng trước 3 tháng thì 275k/tháng. miễn phí 500m dây, miễn phí hòa mạng và lắp đặt, từ tháng 1 tới tháng 10 đóng bthuong, được miễn cước tháng 11,12,13. từ tháng 14 đóng lại bthuong.
* Gói 5mb ( cáp đồng ) 138k/ tháng , phí hòa mạng và lắp đặt là 350k.
Mong ACE diễn đàn tư vấn dùm mình 2 gói cước trên thì nên sử dụng gói cước nào được? nhà mình thì chỉ 1 mình mình xài, nhu cầu của mình lắp đặt internet để xài Smart tivi ( xem youtube, phim, FPT Play, nghe nhạc ) và xài cái điện thoại nữa như fb, zalo, doc tin tức.... gói cước 5mb cáp đồng có chạy nổi youtube và xem phim ko ạ?
Và có thấy AE nói về vấn đề xem đá banh bằng IPTV? vậy nếu kỹ thuật kéo dây thì mình nhờ mở luôn IPTV có phải vậy ko ạ? Mới tham gia diễn đàn nên ko rành vụ xem đá banh bằng IPTV, mong AE hướng dẫn.

trucon95

Member

Mà lạ nè bác. đèn Internet thì nó hay chập chờn lắm. e trả hết cước rồi nhé. tới tháng thu là mệt chuyện với e à...>:p

thì bác bảo cái này "em đã hủy và đóng hết cước, chuyện này là do bên cách anh, em không biết gì hết".

Bên trên